PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วานผู้รู้หน่อยคับ ด่วนจี๋เลย !!! ... Resident Evil Raccoon City

SunShine39
27th October 2013, 19:52
คือเรื่องมีอยู่ว่าผมไป 'โหลด' มาเล่น ก็คือของก็อปหล่ะคับ แล้วเพื่อนผมอยาก 'ช่วยผมเล่น' ..ผมนึกได้ว่ามันเล่นหลายคนได้ ก็คือ Co-op แบบ offline แต่ทีนี้ ผมจะทำยังไงดีถ้าจะเล่นโหลดนี้

-ต้องใช้ Crack มั๊ย ถ้าใช้ ผมขอลิงค์ด้วย ของผมตอนนี้เป็น Patch & Crack v1.2

-หรือว่ามันเข้าเล่นได้ในตัวเกมเลย ถ้าใช่ บอกผมหน่อยว่าเข้าตรงไหนยังไง เพราะผมเป็นพวก Low Tec. แบบกู่ไม่กลับ

-หรือว่ามันต้องใช้โหมดอื่น ถ้าใช่ บอกผมด้วยคับ เน้นคับว่าผมโคตร Low Tec. - -''

**ขอบคุณทุกท่านคับ ^^

ปล.ที่หัวกระทู้ผมว่าด่วน เพราะพรุ่งนี้เปิดเทอม ผมอยู่ รร. ประจำ ว่าจะเอาไปเล่นพรุ่งนี้เลยคับ ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งคับ -0-

eee7112542
27th October 2013, 20:01
ไปหา tunngle ครับ co-op ได้เกือบทุกเกม:victory

SunShine39
27th October 2013, 20:06
ไปหา tunngle ครับ co-op ได้เกือบทุกเกม:victory

ผมมี tunngle อยู่ในเครื่องแล้วคับ ถ้ามันใช้ได้อยากรู้ว่าพอ เปิด tunngle แล้วทำไงต่อคับ เข้าเกมแล้วเลือกเมนูไหนคับ ???

Smiley741
27th October 2013, 20:15
หาห้องเกมที่จะเล่นครับแล้วบอกให้เพื่อนเข้าด้วยแล้วเลือกตรงการเชื่อมต่อเป็น LAN แล้วก็สร้างเล่นตามปกติเลยครับ อัพเดทตัวเกมให้ตรงกันด้วยนะครับ

SunShine39
27th October 2013, 20:18
หาห้องเกมที่จะเล่นครับแล้วบอกให้เพื่อนเข้าด้วยแล้วเลือกตรงการเชื่อมต่อเป็น LAN แล้วก็สร้างเล่นตามปกติเลยครับ อัพเดทตัวเกมให้ตรงกันด้วยนะครับ

เข้าในเกมเลยใช่มั๊ยคับ แล้วต้อง tunngle มั๊ย ??

yakuzaom007
27th October 2013, 20:19
ภาคนี้มันทำได้แล้วหรอครับ
ผมว่ายังนะ

SunShine39
27th October 2013, 20:21
ภาคนี้มันทำได้แล้วหรอครับ
ผมว่ายังนะ

ตัวผมเองไม่แน่ใจคับ แต่ผมเห็นเขาลง youtube กัน ว่าเล่น Co-op เอย online เอย เยอะแยะเลยคับ - -

yakuzaom007
27th October 2013, 20:32
ถ้าคุณเล่นคนเดียวก็ไม่มีปัญหาครับ สร้าง Profile ของ Games for Windows - LIVE แบบ Offline มันจะไม่ถาม Key

แต่ถ้าคุณอยากเล่น Online กับเพื่อนก็ต้องมี Key ครับเพราะเกมนี้ไม่มี Local Co-op เห็นได้ในเกมเลยว่าไม่มีให้เลือก Lan ก็ไม่มี

เพราะฉะนั้นการจะใช้ Hamachi หรือ Tunngle เพื่อเล่น Co-op กับคนอื่นก็ย่อมทำไม่ได้ ตามไปด้วยครับ ต้อง on Live ลูกเดียว

คงต้องรอ Patch LAN-Fix ซึ่งไม่รู้ว่าจะทำได้ไหม เห็นกระทู้ต่างประเทศก็ถามๆ ตามดูกันอยู่ว่า technogod จะทำได้ไหม

Capcom แสบมาก เกมนี้มันเน้น Multiplayer กับ Co-op แต่พี่แกกันไว้ ให้ออนได้แค่ Live ไม่มี LAN ใครใช้แผ่นผีก็อด Co-op ไป
จากเว็บ http://www.thaibiohazard.com/forum/viewtopic.php?t=16784505