PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คือจะซื้อหนังสือ เชอร์ล็อค โฮล์มส์ มาอ่านอะครับ ช่วยเข้ามาหน่อย

sorasak208
28th October 2013, 00:33
จะซื้อมาอ่านอะครับ ขอคำแนะนำหน่อย ซื้อของคนแปลไหนดีอะครับ ว่าจะซื้อเป็น Boxset เลยอะครับ

แล้วก็ อ่านแล้วสนุกปะครับ เห็นบางคนบอกไม่ค่อยสนุก อ่านยาก ช่วยบอกหน่อยนะครับๆ

pinkziiez
28th October 2013, 00:41
แนะนำก่อนว่า ถ้าอ่านแบบ eng ออก ให้อ่านแบบนี้ครับ เพราะหนังสือทุกเล่มเวลาแปลมา จะมีเนื้อหาบิดเบี้ยวเล็กน้อยถึงเยอะ ส่วนตัวผมไม่เคยอ่านภาษาไทยเลยไม่รู้ว่าเป็นยังไง และหนังสือไม่ได้อ่านยากขนาดที่ทำความเข้าใจไม่ได้ ส่วนเรื่องสนุกไหม มันก็แล้วแต่คนชอบอ่ะครับ ความเห็นผม ผมว่า สนุกครับ แต่จะสนุกแค่ครึ่งนึงเพราะ นักเขียนทำให้จบแบบนั้นแต่แฟนๆไม่ยอม นักเขียนเลยต้องมาเขียนต่อทำให้หลังๆไม่ค่อยสนุก จริงแท้แค่ไหนไม่รู้ แต่ผมว่าซื้อมาอ่าน ถ้าชอบจะรู้สึกว่าคุ้มมากแบบผมครับ

sorasak208
28th October 2013, 01:14
ออครับ แต่อ่าน eng ไม่ออกอะครับ จะซื้อแบบ boxset เลย ไม่อยากเป็นเล่ม ๆ เลยจะมาถามว่า อ่านเพลิน สนุกรึเปล่าอะครับ

wanloveea
4th December 2013, 02:39
ถ้าคุนชอบมันจะสนุกมากครับ แนะนำลองอ่าน ตระกูลบาสเกอร์วิลดูก่อนก็ได้ครับ

pug1
5th December 2013, 01:41
สนุกครับ สนุกมากๆ แต่ที่ผมอ่านอยู่นี่จะเป็นเล่มที่สันมันเอามาเรียงกันเป็นหน้าเชอร์ล็อคโฮล์มส์ได้อะครับ ชุดนั้นนี่ภาษาค่อนข้างอ่านยากนิดหนึ่งนะครับ ภาษาจะค่อนข้างออกไปทางย้อนยุคนิดๆ
แต่ก็อ่านรู้เรื่องอยู่ครับ อ่านไปเพลินๆ ปวดหัวเมื่อไหร่ก็หยุด 555