PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เซียนเกมส์วางแผนมาทีครับ

KyosukeAMV
28th October 2013, 07:17
ผมจำเกมส์นี้ไม่ได้ แต่รู้สึกจะเป็นแนววางแผนแต่ ไม่มีการสร้างบ้าน สร้างฐาน (อาจมีการต่อเติมนิดหน่อยแต่ไม่มีสร้างเพิ่ม) เริ่มมาจะมีเมืองอยู่ 1 เมือง เมืองเล็กๆ ในนั้นมีทุกอย่างแล้ว ทรัพยากรหลักใช้ เนื้อ และ ทอง ซื้อสามารถหาได้จากการไปยึดพวกตลาดใน map เผ่า รู้สึกจะมี Rome กับคนป่า แล้วก็อีกเผ่า พอเอาทหารไปสู้จนมันเลื่อนขั้น เกราะจะเปลี่ยนสี ทองแดง เงิน ทอง สามารถสร้างทหารได้ เอาทหารไปรวมกับแม่ทัพเป็น กองทัพได้ แต่มันไม่สามารถสร้างฐานได้แแค่นั้นเอง ใครนึกออกบอกทีครับ ผมเล่นเมื่อ 7-8 ปีที่แล้ว

armiyddaw016
28th October 2013, 07:56
เกมส์นี้เหรือป่าวครับ Imperium III - Great Battles of Rome << พอดีในเครื่องมีอยู่ฮ่าๆ จำได้ว่าหาเป็นอาทิตกว่าจะเจอชื่อ อิอิ

ปล.ผมชอบเกมส์นี้นะสนุกดี อิอิ

KyosukeAMV
28th October 2013, 08:25
เกมส์นี้เหรือป่าวครับ Imperium III - Great Battles of Rome << พอดีในเครื่องมีอยู่ฮ่าๆ จำได้ว่าหาเป็นอาทิตกว่าจะเจอชื่อ อิอิ

ปล.ผมชอบเกมส์นี้นะสนุกดี อิอิ

เป๊ะ เลยกราบขอบคุณมากครับ