PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แกล้งเด็ก Jokergame โหลดเกม Battlefield ของเถื่อนทำแคร๊กไวรัส

markops
28th October 2013, 10:41
http://www.youtube.com/watch?v=hzPR7t9aiRE&feature=youtu.be
ไปเจอมาใครโดนไปมั่งเอ่ย ผมสงสารคนที่โดนนะครับ แต่โหลดๆก็ระวังหน่อยนะครับเดียวนี้มันอยู่ยาก โลกสวยมันเยอะ

KyosukeAMV
28th October 2013, 10:44
คนทำเกมส์มาเจอก็คงบอกว่า "ตัดสินใจพอร์ตลง PC นี้มันยากทุกปีจริงๆ"

Champ 5555+
28th October 2013, 10:48
แต่อย่ามาหลอกผมนะครับ เำพราะไม่มีทางสำเร็จอย่างแน่นอนครับ 5555555555555555+ :rofl

unsignmer
28th October 2013, 10:50
555656565656565555556565556566655666

ballba
28th October 2013, 10:51
ถ้าพูดถึงคนทำเกมส์มาเห็น เขาก็สมน้ำหน้าเอานั่นแหละ ห่วงแต่โหลดไม่รู้จักซื้อ 55+

ผมเคยนึกน่ะ ว่าเออ ถ้ามีแต่คนโหลด ต่อไปจะมีเกมส์ pc ดีๆให้เราเล่นอยู่อีกหรอ

ก็คงจะลงเครื่องเล่นอื่นการตลาดน่าจะดีกว่าเยอะครับ แต่ผมก็เข้าใจขาโหลดอยู่ เพราะผมก็โหลด ไม่ค่อยได้ซื้อ

ผมก็ไม่ได้โหลดเกมส์นานแล้วใหม่ๆ เพราะคอมมันไม่แรง แต่ก็ยังไม่ค่อยใส่ใจเท่าไหร่

markops
28th October 2013, 10:56
ถ้าพูดถึงคนทำเกมส์มาเห็น เขาก็สมน้ำหน้าเอานั่นแหละ ห่วงแต่โหลดไม่รู้จักซื้อ 55+

ผมเคยนึกน่ะ ว่าเออ ถ้ามีแต่คนโหลด ต่อไปจะมีเกมส์ pc ดีๆให้เราเล่นอยู่อีกหรอ

ก็คงจะลงเครื่องเล่นอื่นการตลาดน่าจะดีกว่าเยอะครับ แต่ผมก็เข้าใจขาโหลดอยู่ เพราะผมก็โหลด ไม่ค่อยได้ซื้อ

ผมก็ไม่ได้โหลดเกมส์นานแล้วใหม่ๆ เพราะคอมมันไม่แรง แต่ก็ยังไม่ค่อยใส่ใจเท่าไหร่

ช่วงนี้ผมก็ไม่ได้โหลดเหมือนกันครับ เพราะมันเบื่อๆแต่มีเงินก็ซื้อดีกว่า

gsuhplyf
28th October 2013, 11:07
โอลี่ชิทททท!!!!!!!! นี่มันฆ่าล้างเผ่าพันธุ์ชัดๆ ... พวกเอ็งฝักใฝ่นาซี พวกเอ็งมันเลว พวกเอ็งมันเป็นพวกเหยียดแคร๊กเกมส์....พวกเอง...

ตะลิงปิง ท่านนึงได้กล่าวไว้ *0*

armakusarecord
28th October 2013, 11:13
ไม่โหลดเกมเถื่อนอยู่แล้วฮ่าๆๆๆ

Dradonplus
28th October 2013, 11:23
โชคดีคอมผมไม่แรง เลยไม่ได้สนเกมส์ BF4 :girlhaha

SKYRIM
28th October 2013, 11:53
https://fbcdn-sphotos-e-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/s261x260/1011535_594789220560432_103966206_n.jpg

The Run
28th October 2013, 12:01
ทำได้เท่านั้นล่ะครับ ชาว Jokergameth เรา แมพเรื่องคอมเยอะ
ไวรัสกระจอกๆ ลงวินโดว์หใหม่ก็หาย ฮิ้ววว :D

ปล.โดยส่วนตัวผมจะโหลดจากขาประจำ แต่เกมส์นี้คงไม่โหลดไม่ใช้แนว แต่ว่างจะลองหามาเล่นดู

Newdiamond
28th October 2013, 12:15
มันเป็นไวรัสลบ HDD ไม่ใช่หรอครับ อย่างนี้ก็แย่สิ ผมจะลองแบ่งความคิดเป็น 2 มุมนะ
มุมแรก(มุมคนซื้อแท้, เจ้าของค่าย)
-อยากเล่นแล้วไม่ซื้อ สมน้ำหน้าเจอไวรัสเข้าไป สมควรแล้ว

มุมที่สอง(มุมคนโหลด)
-โดนไวรัสลบ HDD เข้าไป สำหรับบางคนที่ใช้เล่นเกมไม่มีอะไร ก็ไม่เท่าไหร่ แต่หากที่บ้านมีคอมพ์เครื่องเดียว แล้วพ่อแม่ใช้ทำงานด้วย สุดท้ายงานของพ่อแม่หาย จะเป็นอย่างไร?
ผมว่าบางทีมันก็แรงไปนะ น่าจะทำประมาณเหมือน GTA IV ก็ได้มันไม่ได้แรงไป แต่นี่เล่นซะลบ HDD เลย

ทั้งหมดนี้ความคิดของผมเองนะครับ No drama นะ

darkmanz044
28th October 2013, 12:17
แหม่ เอะอะไร ลงวินโด้ คนทำก็บอกอยู่ว่าแกล้ง เอาจริงอาจจะปิด bios ไม่ให้รันเลยก็ได้

มีตังอัพเกตคอม สเปคเทพๆ ไม่มีปัญญาซื้อแท้ ? ใน steam Origin ช่วงลดราคามีตั้งเยอะแยะ เกมดังๆบางเกมลดเหลือประมาณ 700+- หลายเกมอยู่

เปลี่ยนการ์ดจอเป็นหมื่นๆได้ ซื้อเกมแท้ไม่ได้ เยี่ยม :sweat

ปล. แล้วก็เอาแต่หวัง ลง Pc Pc อยู่นั้นและ ไม่สนับสนุน ใครเขาจะลง ดูcapcomซะ จะเจ้งอยู่แล้ว RE 7 จะได้เล่นรึป่าวก็ไม่รู้ DMC ภาคใหม่ก็ด้วย Street Fighter อีกต่างหาก เห้อ

Dome566
28th October 2013, 12:22
มาม่า.............

NCIS{Fc}
28th October 2013, 12:33
โดนซะบ้างสม โดนไปถึงกับจุก น่าจะลบฝังไวรัสเพิ่มเข้าไปให้กัดกินคอมต่อไปเรื่อยๆนะครับ

Ezio Auditore
28th October 2013, 12:34
กระทู้กับคนอัปโหลดโดนเเบนไปเเล้วใช่ไม๊ ตอนนี้

shihkfs
28th October 2013, 12:35
เคยได้ยินคำนี้ไหม "แท้แล้วพาล"

Cless
28th October 2013, 12:36
ทำได้เท่านั้นล่ะครับ ชาว Jokergameth เรา แมพเรื่องคอมเยอะ
ไวรัสกระจอกๆ ลงวินโดว์หใหม่ก็หาย ฮิ้ววว :D

ปล.โดยส่วนตัวผมจะโหลดจากขาประจำ แต่เกมส์นี้คงไม่โหลดไม่ใช้แนว แต่ว่างจะลองหามาเล่นดู

เห็นด้วยครับไม้ได้แดรกผมหรอก anti-virus ผมเห็น ก็ลบแล้ว

stepbaby
28th October 2013, 12:38
กระทู้กับคนอัปโหลดโดนเเบนไปเเล้วใช่ไม๊ ตอนนี้

ตัวกระทู้หายไปเเล้ว**** เเต่ก็ไม่ทราบว่าuserของผู้โพสเป็นไงบ้างอิอิ

ไม่รู้ว่าทางพี่jokerจะออกตัวหรือป่าว กระเเสเเร็งโพดๆนะตอนนี้หนะครับ

panaddas06
28th October 2013, 12:38
ดีน่ะเนี่ยผมซื้อแท้ ไม่งั้นซวยครับ 55
อันนี้สำหรับผมก็ถือว่าเป็นบทเรียนล่ะกัน
คราวหลังก็เก็บตังค์เองครับ ไม่ต้องพึ่งโหลดหรอกครับ

Ezio Auditore
28th October 2013, 12:41
จริงๆเเล้วเกมเเบบนี้จะโหลดกันทำไม เล่นออนไลน์ก็ไม่ได้

nuninza15
28th October 2013, 12:43
ไม่ได้โลกสวยเท่าไหร่นะ แต่พวกบอกสมน้ำหน้าเนีย เจอลบ HDD ตัวเองหนังโป๊หายหมดอย่าร้องนะครับ บางเรื่องหาโหลดไม่ได้แล้ว ผมว่ามันแรงไปครับสำหรับตัวนี้ สำหรับผม จะเขียนพวกตัวรันโปรแกรมให้มันใช้งาน ram เกินจนจอฟ้า

ผมโหลด เถื่อนเพราะลองเครื่องว่าเล่นได้ไหมสนุกไหม แล้วค่อยไปซื้อ แท้มาเล่น online

phoom4514
28th October 2013, 12:58

การ์ดกับดักทำงาน !!

iherepea
28th October 2013, 13:07
ฝรั่งโดนยิ่งกว่านี้น่ะ****ชช

CanDiiZ
28th October 2013, 13:07
https://encrypted-tbn1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSTVvhu_OLhdzHQvFzwA5p4DKj9GU4uTNaiprebUYgzVHKhk-3O

TunaRep
28th October 2013, 13:16
จริงๆก็สงสารคนโดนเหมือนกันนะ...แต่ก็ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายแท้หรือฝ่ายเถื่อน แต่อย่างใด
ปล.มีเงินก็ซื้อ...ไม่มีก็ลองเถื่อนไปก่อน ถ้าชอบก็ไปซื้อแท้มาเล่น (สนับสนุนคนทำเกมที่ทำมาให้เล่นกัน) :cool:

Eskimo Joe
28th October 2013, 13:24
ไม่ได้โลกสวยเท่าไหร่นะ แต่พวกบอกสมน้ำหน้าเนีย เจอลบ HDD ตัวเองหนังโป๊หายหมดอย่าร้องนะครับ บางเรื่องหาโหลดไม่ได้แล้ว ผมว่ามันแรงไปครับสำหรับตัวนี้ สำหรับผม จะเขียนพวกตัวรันโปรแกรมให้มันใช้งาน ram เกินจนจอฟ้า

ผมโหลด เถื่อนเพราะลองเครื่องว่าเล่นได้ไหมสนุกไหม แล้วค่อยไปซื้อ แท้มาเล่น online

แหม่หนังโป๊หายถึงกับร้อง หมกหมุ่นดีชอบ 555

zxnaruto2
28th October 2013, 13:29
ทำไปได้ ถามจริง ตัวเองใช้วินโดวแท้รึป่าว โปรแกรมอัดหน้าจอนี้ก็ใช้ของแท้รึป่าว ฟายเอ๊ย ไม่ได้แดกกุหรอก

Jerryboyz57
28th October 2013, 13:53
เกินไปนะครับ คุณไม่ได้ทำร้ายแค่คนที่โหลดเถื่อนแต่คุณทำลายครอบครัวของเขาด้วย(สำหรับครอบครัวที่มีคอมเครื่องเดียว หรืออาจมีหลายเครื่องแต่มีไฟล์งานของคนอื่นในครอบครัวอยู่ในเครื่องที่โดนไวรัส)
จะทำร้ายใครเลือกเป้าหมายให้ถูกนะครับ ไม่ใช่ให้คนอื่นมาโดนลูกหลง แม้ว่าเขาจะไม่ได้เกี่ยวข้องเลย วิธีนี้มันไม่ถูกเลยครับ
ปล. ผมเสพย์ของแท้ครับ แต่มันเกินไปจริงๆครั้งนี้ ทำให้คนที่ไม่เกี่ยวข้องพลอยซวยไปด้วย
ปล2. ถ้าบ้านนั้นมีแค่คนโหลดเถื่อนคนเดียวก็อีกเรื่องนึง ก็มีผู้รับเคราะห์ แค่ตัวบุคคลที่โหลดเถื่อนเท่านั้น

manya456
28th October 2013, 13:58
@1.25 ไอดีคุ้นๆนะ 55555 โชคดีจัดแท้ไปแล้ว -0-

puwaratitarat
28th October 2013, 14:23
บอกตรงๆนะ
ผมว่าวิธีนี้มันก็ดีนะน่าจะแก้นิสัยคนชอบโหลดไปได้ไม่น้อยเลยทีเดียวทำให้เจ็บแล้วจำไปเลย
ส่วนคนที่ชอบบอกว่ามีเงินก็แท้ไม่มีก็เถื่อน ผมว่าความคิดนี้มันก็ยังไม่ดีอะ ต้องเป็นมีเงินอยากเล่นก็ซื้อไม่มีแต่อยากเล่นก็เก็บเงินเอา ผมเห็นด้วยกับยังงี้มากกว่า

แต่ยังไงก็เถอะของเถื่อนผมว่ารุ่นหลานเหลนโหลนคุณอะก็ยังไม่หมดไปหรอกยังไงมันก็ไม่หมดไปหรอก ตอนนี้คนเล่นแท้ท้อแล้วคับ

planxthanee
28th October 2013, 15:10
สมน้ำหน้า สบายใจจัง ^ ^

protokas
28th October 2013, 15:39
รอเล่นแท้!! แอบสะใจ ^^ [ล้อเล่นครับ]

BTTHBOY
28th October 2013, 15:53
BF4 อีก 6ชม ก็ได้เล่นแล้วครับ (แท้นะอิอิ)

oner
28th October 2013, 16:32
ทุกสิ่งในโลก ที่มนุษย์ไขว่คว้าไม่มีอะไรแท้ไม่มีอะไรปลอมทั้งหมดทั้งมวลล้วนแล้วแต่เป็นสิ่งสมมติ มนุษย์ล้วนแล้วแต่ปรุงแต่งขึ้นเอง แท้ / ปลอม มีเพียงแค่
แท้ ในที่นี่คือ ความตาย เป็นสิ่งเที่ยงแท้แน่นอน
ปลอม ในที่นี่คือ สิ่งสมมติ สิ่งที่มนุษย์ปรุงแต่ง นั้นคือ กิเลส

BF4 อีก 6ชม ก็ได้เล่นแล้วครับ (แท้นะอิอิ)

รอจนหนวดหงอกแล้วครับ

Zpatan
28th October 2013, 16:42
ข่าวเกมเวลาเข้าเว็ปเยอะแยะจำวันวางจำหน่ายไว้บ้างก็ได้ ไม่มีcrackไหนออกก่อนเกมวางขายหลอก

first
28th October 2013, 16:59
เอสแล้วแหละแต่ก็นะ มันเป็นบทเรียน ละกัน(พอดีเครื่องผมkakและไม่ชอบเกม battle field ด้วยก็เลยรอด) แต่ก็นะ มันเป็นแค่โปรแกรมง่ายๆที่ใครก็เขียนขึ้นได้(ละมั้ง) แล้วดันมีคนฉลาดๆ(หรืออยากเล่นkกรียน ) มาเอาไปดัดแปลงใส่เกมแล้วก็แกล้งคนก็เท่านั้นเอง

su21
28th October 2013, 17:18
คุณแน่ใจไมครับว่าทุกโปรแกรมในเ­ครื่องคุณเป็นของแท้ ดูหนังฟังเพลงดาวโหลดคุณใช้ของแ­ท้หมด ไหนคุณเอามายืนยันสิว่าของคุณใช­้แท้หมด แล้วคุณไม่ชอบโหลดของเถื่อนแล้ว­รู้จักJokerได้ไงครับ แล้วคุณเอาไวรัสมาทำลายคอมคนอื่­นผมว่าผิดนะ ทำลายข้าวของชาวบ้านมันคงไม่ถูก­กฏหมาย คุณบอกคุณชวนบิตเกต พวกคุณทำลายครับ เพราะทุกวันนี้สิ่งที่ทำให้pcสู­้macไม่ไหวก็คือเรื่องไวรัสครับ คุณกำลังซ้ำเเติมว่าวินโด้กากไม­่สามารถป้องกันไวรัสได้ ผมเชื่อครับว่าทุกคนเคยผ่านการเ­ล่นของเถื่อนมา อย่ามาทำเหมือนคุณไม่เคย

Zean_Neo
28th October 2013, 17:26
เจอเข้าไป Rampage!!!!!! ถถถถถถ+

jackiiez
28th October 2013, 17:27
คุณแน่ใจไมครับว่าทุกโปรแกรมในเ­ครื่องคุณเป็นของแท้ ดูหนังฟังเพลงดาวโหลดคุณใช้ของแ­ท้หมด ไหนคุณเอามายืนยันสิว่าของคุณใช­้แท้หมด แล้วคุณไม่ชอบโหลดของเถื่อนแล้ว­รู้จักJokerได้ไงครับ แล้วคุณเอาไวรัสมาทำลายคอมคนอื่­นผมว่าผิดนะ ทำลายข้าวของชาวบ้านมันคงไม่ถูก­กฏหมาย คุณบอกคุณชวนบิตเกต พวกคุณทำลายครับ เพราะทุกวันนี้สิ่งที่ทำให้pcสู­้macไม่ไหวก็คือเรื่องไวรัสครับ คุณกำลังซ้ำเเติมว่าวินโด้กากไม­่สามารถป้องกันไวรัสได้ ผมเชื่อครับว่าทุกคนเคยผ่านการเ­ล่นของเถื่อนมา อย่ามาทำเหมือนคุณไม่เคย

เจ้าของคลิปมันยังใช้ Bitded แหล่งรวมโหลด หนัง เกม เพลง ฯลฯ เถื่อนอยู่เลยครับ จะเอาอะไรมากกะคนพรรค์นี้

ไอพวกคนไม่รู้อะไรก็ออกมาอวย ออกมายกย่องกันใหญ่ ไม่ได้รู้หอยอะไรเล้ย ไอคนที่คุณเชียร์ มันก็ "เถื่อน" เหมือนกันนั่นแหล่ะ

top1000
28th October 2013, 17:29
คนแท้เกมก็แท้ นะฮาปๆเถื่อนมิเอานะ55

niknana
28th October 2013, 17:36
โดนลบฮาร์ดดิส ก็ลงใหม่ ไม่เป็นไร 55555

แล้วมาโหลดเกมส์เถื่อนต่อ ความสุขเล็กๆ

artcutecake
28th October 2013, 17:36
เออ แฮะ ใช้คำสั่งลบไดร์ฟ C: จริงด้วยอ่ะ

http://upic.me/i/83/q7del.png (http://upic.me/show/47850676)

ในลองกดดิ

tha3778
28th October 2013, 17:49
โชคดีคอมผมไม่แรง เลยไม่ได้สนเกมส์ BF4 :girlhaha

เป็นความจริงเลยทีเดียว

nodoka
28th October 2013, 17:54
ผมว่าคนทำแครกปลอมทำเอาสะใจล้วนๆครับ ไม่ได้มีเจตนาดีแก่ผู้พัฒนาเกมอะไรทั้งนั้นแหละครับ อ้างเรื่องเจตนาดี มาปกปิดความผิดทั้งนั้น จะบอกให้ว่าถ้าหากมีใครบ้าจี้เอาไปแจ้งความล่ะก็ โดนจับเข้าตารางแน่ๆครับ (แต่คนโหลดเถื่อนก็โดนไปด้วยเหมือนกันนะ เผลอๆลามมาถึงเว็บนี้เลยด้วย 555) ตอนนี้พี่แกกลายเป็นวีรบุรุษของเกรียนเล่นแท้ไปละ หารู้ไม่ วีรบุรุษ มันหนีกฏหมายไม่พ้นหรอกนะเออ 555

gikkik
28th October 2013, 17:57
ผมว่าคนทำแครกปลอมทำเอาสะใจล้วนๆครับ ไม่ได้มีเจตนาดีแก่ผู้พัฒนาเกมอะไรทั้งนั้นแหละครับ อ้างเรื่องเจตนาดี มาปกปิดความผิดทั้งนั้น จะบอกให้ว่าถ้าหากมีใครบ้าจี้เอาไปแจ้งความล่ะก็ โดนจับเข้าตารางแน่ๆครับ (แต่คนโหลดเถื่อนก็โดนไปด้วยเหมือนกันนะ เผลอๆลามมาถึงเว็บนี้เลยด้วย 555) ตอนนี้พี่แกกลายเป็นวีรบุรุษของเกรียนเล่นแท้ไปละ หารู้ไม่ วีรบุรุษ มันหนีกฏหมายไม่พ้นหรอกนะเออ 555
เห็นด้วยครับน่าจะฟ้องกันไปเลย

kitipong
28th October 2013, 17:59
ส่วนตัวผมว่าโดนมั่งก็ดีแล้วครับ อยากได้ของฟรีกันนัก55 :dance

ปล.ทีหลังก็เก็บเงินซื้อแท้ซะนะ :victory

noomha
28th October 2013, 18:03
bookmarkเจ้าของคลิปมีแต่hentaiทั้งนั้นเลยนะ:o

ChrisBVB22
28th October 2013, 18:05
penta kill :party

225DCC5F
28th October 2013, 18:05
โชคดีไปที่เข้าไปแค่ถามว่า 7 64bit รันได้รึเปล่า เดี๋ยวนี้เล่นแท้ครับ แต่ถ้าจะโหลดเถื่อนโหลดบิตฝรั่งเอา เร็วกว่า 5555555 ไม่ค่อยได้โหลดใน JKG แล้ว****ช รอดไป

แต่เอาจริงๆนะครับ ก็สงสารคนที่ใช้คอมกับพ่อแม่ แต่ถ้าพ่อแม่ที่รู็เรื่องคอมหน่อยก็ดีไปครับ เขาไม่เซฟงานลง Drive C แน่นอนเพราะมันก็เป็น Drive ของ Windows (ส่วนมากนะครับ) หรือ ถ้ามันสำคัญจริงๆ เขาเซฟงานลงแฟลชไดร์ฟแหละครับ

Phang69
28th October 2013, 18:07
ทีหลังก็เก็บเงินซื้อแท้ซะนะ :victory
ทีหลังรอให้ผู้อัพโหลดเกมส์เขาลงให้ก่อนค่อยโหลด:rtfm
จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน:o

NastNeko
28th October 2013, 18:14
ถ้าโหลดเถื่อนเเล้วโดนเเบบนี้ก็สมควรเเล้วละครับ คนที่จะโหลดเถื่อนก็ต้องกล้าเสี่ยงที่จะเจอปัญหาเเบบนี้ ถ้าพวกเราซื้อเเท้ ปัญหาเเบบนี้มันก้อไม่เกิดขึ้นหรอก
ที่บอกไม่มีตังซื้อเเท้ เเต่มาโหลดเถื่อน demo เขาก็มีให้ ที่บอกว่าลองโหลดมาก่อนถ้าถูกใจค่อยซื้อ ถ้าคุณชอบ พวกคุณคงเล่นเพลินไม่เล่นจนจบเลยหรอ เเล้วถ้าเป็นเเบบนั้นพอเล่นจบก็ไม่อยากซื้อเเท้เพราะเล่นจบเเล้ว
ลองคิดว่าใครน่าเห็นใจกว่ากัน ในขณะที่คอมคุณพัง คุณก็เเค่เอาไปซ่อมเสียที อาจไม่ถึง 1000 เเต่ในคณะที่ผู้พัฒนาเกมส์นั้นๆ ต้องขาดทุนไปเท่าไหร่ เกมส์นึงเขาใช้เวลาทำกันเป็นปี ลงทุนไปตั้งกี่ล้าน
กลับกัน คุณกลับมาโหลดของเขาฟรี เพราะอย่างนี้พวกเกมดีๆ อย่าง The Last of Us ถึงไม่พอตลงPCไง GTA V ก็ไม่รู้จะลงเเน่รึเปล่า เพราะเขากลัวพวกดูดบิต ที่ผมบอกนี่ ก็ไม่ใช่ว่าผมใช้เเท้หมดซะทุกอย่าง บางโปรเเกรมที่ผมใช้ก็ยังเถื่อน
เกมส์ที่ผมเล่นก็ยังเเท้ผสมเถื่อนยุเลย เพราะผมก็ไม่ได้รวยล้นฟ้ามีเงินพอจะเล่นเเท้ทุกเกม เเต่เกมที่ผมพอจะสนับสนุนได้ผมก็สนับสนุน ที่บอกเกมมันเเพง ในsteam มันก็มีช่วงลดราคา เกมดีหลายๆที่ลด บางทีลดลงมา เหลือเเค่ 400-700 เอง
ในตอนนี้ เกมดีๆอย่าง saint row 3 ก็ลดลงมาเหลือ 14.99 USD เเปลเป็นเงินไทยก็ราวๆ 400-500 เอง ผมพวกเราควรสนับสนุนเเท้กันหน่อยนะครับ ซักเกมก็ยังดี พวกเราจะได้ไม่เห็นค่ายเกมดีๆ ต้องปิดตัวลง เหมือนค่าย THQ อีก

maitofight
28th October 2013, 18:18
เห้อ ก้ทำกันได้แค่นี้แหละ คิดแต่จะโหลด เดวจะไม่มีเกมดีๆ ให้เล่น เหมือน ที่ EA ไทยล้มละลายไป

Jokibuy
28th October 2013, 18:18
บางคนก็งี้แหละนะ พูดว่าจัดแท้ๆซื้อแท้ๆ ที่จริงก็เอาไว้ประดับตัวเองให้ดูหรูเท่านั้นแหละ บางคนบอกซื้อแท้ๆที่จริงเล่นของเถื่อนเต็มสูตร เล่นแท้ไม่ต้องอวดก็ได้นิครับ
ผมก็เป็นคนนึงที่เล่นแท้ แต่ที่อวดๆกันไปว่าซื้อแท้ๆ บางคนไม่รู้ว่า ''กำลังหลอกตัวเอง'' อยู่\

NO drama

BestG036
28th October 2013, 18:24
เคยได้ยินคำนี้ไหม "แท้แล้วพาล"

เคยได้ยินมั้ย "เถื่อนแล้วอวด"

nin007rop2
28th October 2013, 18:28
เคยได้เห็นป่ะ "มาอ่านแล้ว งง"

nutty125
28th October 2013, 18:32
ไม่ได้กินผมหรอก ฮ่า ๆ ๆ ๆ

FighGod
28th October 2013, 18:35
ไวรัสตรงไหนครับ ? อันนี้มัน batch files ครับ คำสั่งเป็นแค่การลบ แก้ปัญหาก็แค่ลงวินโดว์ใหม่

apitape
28th October 2013, 18:38
กรณีอย่างนี้มันอาจจะเกินไปจริงๆอย่างที่ท่านแรกๆพูดไว้ล่ะครับ
เครื่องที่โดนไวรัสเป็นคอมพ์เครื่องเดียวกับที่พ่อแม่ใช้ด้วยนี่ซวยเลย

ปล. ผมก็โหลดเถื่อนนะ แต่ไม่ขนาดนี้ ซื้อแผ่นบ้างไรบ้าง
ปล.2 ผมไม่ชอบเล่น BF แหะ

gikkik
28th October 2013, 18:40
ถ้าโหลดเถื่อนเเล้วโดนเเบบนี้ก็สมควรเเล้วละครับ คนที่จะโหลดเถื่อนก็ต้องกล้าเสี่ยงที่จะเจอปัญหาเเบบนี้ ถ้าพวกเราซื้อเเท้ ปัญหาเเบบนี้มันก้อไม่เกิดขึ้นหรอก
ที่บอกไม่มีตังซื้อเเท้ เเต่มาโหลดเถื่อน demo เขาก็มีให้ ที่บอกว่าลองโหลดมาก่อนถ้าถูกใจค่อยซื้อ ถ้าคุณชอบ พวกคุณคงเล่นเพลินไม่เล่นจนจบเลยหรอ เเล้วถ้าเป็นเเบบนั้นพอเล่นจบก็ไม่อยากซื้อเเท้เพราะเล่นจบเเล้ว
ลองคิดว่าใครน่าเห็นใจกว่ากัน ในขณะที่คอมคุณพัง คุณก็เเค่เอาไปซ่อมเสียที อาจไม่ถึง 1000 เเต่ในคณะที่ผู้พัฒนาเกมส์นั้นๆ ต้องขาดทุนไปเท่าไหร่ เกมส์นึงเขาใช้เวลาทำกันเป็นปี ลงทุนไปตั้งกี่ล้าน
กลับกัน คุณกลับมาโหลดของเขาฟรี เพราะอย่างนี้พวกเกมดีๆ อย่าง The Last of Us ถึงไม่พอตลงPCไง GTA V ก็ไม่รู้จะลงเเน่รึเปล่า เพราะเขากลัวพวกดูดบิต ที่ผมบอกนี่ ก็ไม่ใช่ว่าผมใช้เเท้หมดซะทุกอย่าง บางโปรเเกรมที่ผมใช้ก็ยังเถื่อน
เกมส์ที่ผมเล่นก็ยังเเท้ผสมเถื่อนยุเลย เพราะผมก็ไม่ได้รวยล้นฟ้ามีเงินพอจะเล่นเเท้ทุกเกม เเต่เกมที่ผมพอจะสนับสนุนได้ผมก็สนับสนุน ที่บอกเกมมันเเพง ในsteam มันก็มีช่วงลดราคา เกมดีหลายๆที่ลด บางทีลดลงมา เหลือเเค่ 400-700 เอง
ในตอนนี้ เกมดีๆอย่าง saint row 3 ก็ลดลงมาเหลือ 14.99 USD เเปลเป็นเงินไทยก็ราวๆ 400-500 เอง ผมพวกเราควรสนับสนุนเเท้กันหน่อยนะครับ ซักเกมก็ยังดี พวกเราจะได้ไม่เห็นค่ายเกมดีๆ ต้องปิดตัวลง เหมือนค่าย THQ อีก

เกี่ยวไรกับ Last Of Us มันเอ็กคลูซีพ PS3 ครับ ไม่ใช่ว่าPCมันไม่ดี แต่เกมนี้เขาเป็นเกมEx ไม่ใช่รึครับจะมาพอร์ตอะไรลงPC
จริงๆปีัญหาแบบนี้มันไม่ได้เกิดกับคนเล่นเถื่อนอย่างเดียวไงครับ มันกระเทือนถึงคนอื่นในครอบครัวที่ไม่รู้เรื่องด้วย ถ้างาน ข้อมูลสำคัญหาย ใครรับผิดชอบ มันเอาแค่สะใจครับคนทำน่ะ มันยังใช้ของเถื่อนอยู่เลยทำเป็นพูดดี

GuY_NoOpPeR
28th October 2013, 18:48
-__- ขนาดเว็ปเกมเถื่อนยังจะโหลดเถื่อนต่อไปไม่ได้ OH NOOOOOOOOOOOOOO

zanuk9876
28th October 2013, 18:54
บอกตามตรงสงสารคนโดนครับ ถึงอยากดัดสันดานพวกโหลดเถื่อนยังไงผมว่าทำแบบนี้ก็ไม่ถูกอยู่ดีนั้นแหละ
ถ้าหมวดนี้มันเป็นปัญหานักก็น่าจะเอามันออกไปเลยก็ดีนะเพราะมันไม่ใช้ทุกอย่างของ Jokergameth
ตรงนี้ก็นานาจิตตังแหละครับบ้างก็สะใจ บ้างก็คิดว่าไม่สมควรต่างคนต่างความคิดกันไป
ปล. ถ้าคนมันจะโหลดจริงๆ เว็บอื่นก็มีเยอะแยะนะบิทบาน

lastcall
28th October 2013, 18:58
อ้าาา แย่จัง ด้านมืดเล่นงานแล้วสิน้าาา ~ สนใจมาเป็นสาวน้อยเวทย์มนต์กับชั้นมั้ยล้าา ~?

kimnaja
28th October 2013, 19:03

hunternik
28th October 2013, 19:11
ตกลง Jokergame กลายเป็นที่อวดคนซื้อเกมแท้ไปแล้ว ?

dekdzaa
28th October 2013, 19:22
เบื่อตรรกะ พวกที่ทำความผิดแล้วไม่ละอายใจ ยังกลับออกมาพูดเมหือนตัวเองเป็นฝ่ายถูก
จริงๆ ถ้าคนเราทำผิด ไม่มีสิทธิ บ่นถึงผลที่ตามมาสิ

CEOnvidia
28th October 2013, 19:27

เมพจริงๆครับ โดนไปหลายตัวเลย สมน้ำหน้าพวกนี้จริงๆ กะจะโหลดแล้วเอาโพสอวดคนอื่นว่าข้าได้เล่น BF4 ก่อนแล้วนะเว้ย ขำจริงๆ

gikkik
28th October 2013, 19:31
เบื่อตรรกะ พวกที่ทำความผิดแล้วไม่ละอายใจ ยังกลับออกมาพูดเมหือนตัวเองเป็นฝ่ายถูก
จริงๆ ถ้าคนเราทำผิด ไม่มีสิทธิ บ่นถึงผลที่ตามมาสิ
มันไม่ใช่เรื่องที่ควรไงครับ
เช่นผมเห็น คนขโมยของ ผมเดินไป เอามีดแทงมันแล้วบอกว่า มันควรโดนได้ไหมครับ
มันไม่ใช่ มันเกินไปไงแถมทำไปก็ไม่ได้แก้ปัญหาแถมสร้างความเดือดร้อนให้คนไม่รู้เรื่องรู้ราวอีก [คนที่อาจจะเป็นพ่อแม่ใช้คอมด้วย]
อีกอย่างผมว่ามันไม่ดีเลยที่เล่นเถื่อน แค่ปัจจุบันค่ายเกมต่างๆรู้เรื่องพวกนี้ดีเขามีวิธีหาเงินมารองรับแล้วครับ ขนากดค่านเกมมีเงินเป้นพันล้านยังแก้ไม่ได้เลย เพราะมันอยู่ที่จิตสำนึกของผู้เล่น ว่าจะซื้อไม่ซื้อ
ต่อไป มันคงมีคนมาปล่อยไฟล์แนวนี้แล้ว ใครโดนไปก็ต้องมานั่งโทษตัวเองว่าโง่เอง
ต่อไปมันจะกลายเป็นการลงโทษคนผิดด้วยการทำตัวให้ผิดกว่า แกเล่นเถื่อน เลว ฉันก็ทำอะไรแกก็ได้เพราะเล่นแท้
ผมว่ามันไม่ใช่แล้วมั้ง
ผมว่าส่วนมากคนเล่นเวปนี้ 90% น่าจะเคยโหลดอะไรเถื่อนๆจากเวปบ้างล่ะครับจริงไหม เพราะบางอย่างมันก็ง่ายกว่าการออกไปซื้อจริงๆ อยากฟังเพลงอะไร 1 นาทีคุณก็ได้ฟังแล้วจริงไหม
ปล. ผมเป็นคนโลกสวยบ้างบางครั้งนานๆที และโลกโสมมตามโอกาสครับ :blush:blush

mongkolzaaaa
28th October 2013, 19:34
ฉันรอด อะนะ โฮๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

peamdef
28th October 2013, 19:42
ผมว่าคนโหลดเถื่อนไปส่วนใหญ่ก็มี2แบบนะที่ผมเคยเจอ
1.พวกโหลดเถื่อนเป็นงานอดิเรกนี่คือพวกที่ไม่เคยจัดแท้เลย(เถื่อนแล้วไงข้าไม่ถือ)ประมาณนี้
2.พวกที่คิดว่าลองโหลดของเถื่อนมาเล่นก่อนถ้ามันส์ก็จัดแท้ซะ
จริงๆผมว่าสนับสนุนของแท้ก็ดีนะเขาจะได้มีกำลังใจในการผลิตเกมมาเรื่อยๆ
แต่กรณีนี้ผมว่ามันแรงไปจริงๆครับถ้าคอมที่เขาโดนเป็นคอมที่เก็บไฟล์งานสำคัญไว้นี่แย่เลยไม่ว่าจะเป็นของเราหรือพ่อแม่ก็ตาม
ยังไงซะถ้าพอมีเงินก็ซื้อแท้เลยครับ ผมคนนึงที่ซื้อแท้นะแรกๆก็โหลดเถื่อนเหมือนกันหละแต่พอซื้อแท้แล้ว
มันรู้สึกภูมิใจมากเลยซึ่งของอย่างนี้ต้องลองเองนะถึงจะรู้ ...แต่ก็ไม่ใช่ทุกเกมนะงบมันไม่ไหวเหมือนกัน
แต่ยังไงผมก็ยังคิดว่ามันแรงเกินไปจริงๆ

Zabaros
28th October 2013, 19:43
ตามความคิดนะครับ

1. ผมไม่เห็นด้วยกับการกระทำอย่างนี้ครับเข้าใจว่าคุณน่ะชอบเกมส์แท้ แต่การที่คุณจะมาปล่อยไฟล์แคร๊กแกล้งชาวบ้านแบบนี้มันไม่สมควรนะครับ การที่เขาจะเล่นเกมส์ไม่ว่าเถื่อนหรือแท้ มันก็สิทธิส่วนบุคคลของเขาครับ เราไม่มีสิทธิไปว่าเขามีปัญญาซื้อคอม แต่ไม่มีปัญญาซื้อเกมส์มันไม่สมควรหรอกครับ

2. ในด้านคนโหลดกรุณาเช็คด้วยครับว่าเกมส์ที่เพิ่งเข้ามาใหม่ จะปล่อยแคร๊กได้ภายในชั่วข้ามคืนหรอครับ ? ควรวิเคราะห์ด้วยนะครับ :)
ลองๆเช็คตามเว็บพวกนี้ดูครับ

http://www.skidrowcrack.com
http://www.blackboxrepack.com/

และขอร้องนะครับ NO DRAMA ...

คนลงวินโดว์ใหม่เป็นก็รอดไป ส่วนคนที่ทำไม่เป็นก็ลำบากพ่อแม่อีกละครับ ทำอะไรก็ควรมีจิตสำนึกด้วยนะครับ

oat_hohoho
28th October 2013, 19:46
ตลกดีนะ พวกเล่นแท้ออกมาดิ้นพล่านออกมาสะใจ ทับถมกันเต็มเลย คงประมาณภูมิใจที่ได้ทับถมคนอื่นสินะ นิสัยไทยแท้ ถามหน่อยครับ คนที่เล่นแท้นี่คือไม่เคยเล่นเถื่อน ใช้เกมส์แท้ โปรแกรมแท้ วินโดวส์แท้หมดเลยสินะครับ แล้วพวกเล่นแท้ที่ออกมาทับถมนี่ รู้ได้ไงครับว่าคนเล่นเถื่อนเขาเล่นเถื่อน 100% ไม่อุดหนุนของแท้เลย มีตาทิพย์เหรอครับถึงได้เห็นว่าคนเล่นเถื่อนไม่ซื้อแท้กัน ผมเชื่อว่าก็มีหลายคนที่เล่นเกมส์เถื่อน แต่พอเกมส์แท้ลดราคาก็อุดหนุนซื้อของแท้กัน เช่น steam sale,humble pack ต่างๆ อย่างน้อยผมก็คนนึงยอมรับครับว่าเล่นเกมส์เถื่อน แต่ถ้าเกมส์แท้ลดราคาผมก็พยายามซื้อเก็บไว้เรื่อยๆ ไม่ได้โลกสวยอะไรครับ

Psychosis
28th October 2013, 19:57
ดีนะ ช่วงนี้ผมเล่นเกมส์ออนไลด์ซะส่วนใหญ่ เลยไม่ได้มาหาเกมส์ใน JKG โหลดแล้ว
55555:o:o

mkuuhm
28th October 2013, 19:58
http://becausemollysaidso.files.wordpress.com/2012/06/no-drama.gif

อีกและ

hunternik
28th October 2013, 19:59
ซื้อของแท้ แล้วมีสิทธิ์ทำลายคอมชาวบ้านด้วยเหรอเนี่ย ความรู้ใหม่เลยนะ

ไปทำลายคอมชาวบ้านมั่งดีกว่า ไหนๆก็มีเกมแท้เหมือนกัน :I

dekdzaa
28th October 2013, 19:59
มันไม่ใช่เรื่องที่ควรไงครับ
เช่นผมเห็น คนขโมยของ ผมเดินไป เอามีดแทงมันแล้วบอกว่า มันควรโดนได้ไหมครับ
มันไม่ใช่ มันเกินไปไงแถมทำไปก็ไม่ได้แก้ปัญหาแถมสร้างความเดือดร้อนให้คนไม่รู้เรื่องรู้ราวอีก [คนที่อาจจะเป็นพ่อแม่ใช้คอมด้วย]
อีกอย่างผมว่ามันไม่ดีเลยที่เล่นเถื่อน แค่ปัจจุบันค่ายเกมต่างๆรู้เรื่องพวกนี้ดีเขามีวิธีหาเงินมารองรับแล้วครับ ขนากดค่านเกมมีเงินเป้นพันล้านยังแก้ไม่ได้เลย เพราะมันอยู่ที่จิตสำนึกของผู้เล่น ว่าจะซื้อไม่ซื้อ
ต่อไป มันคงมีคนมาปล่อยไฟล์แนวนี้แล้ว ใครโดนไปก็ต้องมานั่งโทษตัวเองว่าโง่เอง
ต่อไปมันจะกลายเป็นการลงโทษคนผิดด้วยการทำตัวให้ผิดกว่า แกเล่นเถื่อน เลว ฉันก็ทำอะไรแกก็ได้เพราะเล่นแท้
ผมว่ามันไม่ใช่แล้วมั้ง
ผมว่าส่วนมากคนเล่นเวปนี้ 90% น่าจะเคยโหลดอะไรเถื่อนๆจากเวปบ้างล่ะครับจริงไหม เพราะบางอย่างมันก็ง่ายกว่าการออกไปซื้อจริงๆ อยากฟังเพลงอะไร 1 นาทีคุณก็ได้ฟังแล้วจริงไหม
ปล. ผมเป็นคนโลกสวยบ้างบางครั้งนานๆที และโลกโสมมตามโอกาสครับ :blush:blush
ไม่ คือผมมองประมาณว่า จริงๆ โหลดเถื่อน ควรเป็นสังคมที่ ต้องหลบ อยุ่ในมุมมืด ไม่ใช้สังคมโหลดเถื่อน กลับกลายเป็นสังคม เปิดเผย ออกมากระดี๊กระด๊า อย่างทุกวันนี้
แต่ทุกวันนี้ คือ ประมาณ คนหมู่มากคือความถูกต้อง ผมไม่ได้ทับถม ว่าคนที่โดนโง่ หลอกนะ
แล้วถ้าไปฟ้องตำรวจ จะไป บอกเขาว่าไง โหลดเกมเถื่อนแล้วโดนไวรัสมาหรอ

obama1230
28th October 2013, 20:23
อยู่ใครอยู่มัน ก็จบแล้ว !

สังคมแบบนี้ยอมรับไม่ได้ ก็ไม่ต้องยุ่งเกี่ยวกะ Internet !

ต่างฝ่ายย่อมรู้ดีว่าทำอะไรอยู่เช่นกัน !

BoonTew
28th October 2013, 20:24
ไม่ คือผมมองประมาณว่า จริงๆ โหลดเถื่อน ควรเป็นสังคมที่ ต้องหลบ อยุ่ในมุมมืด ไม่ใช้สังคมโหลดเถื่อน กลับกลายเป็นสังคม เปิดเผย ออกมากระดี๊กระด๊า อย่างทุกวันนี้
แต่ทุกวันนี้ คือ ประมาณ คนหมู่มากคือความถูกต้อง ผมไม่ได้ทับถม ว่าคนที่โดนโง่ หลอกนะ
แล้วถ้าไปฟ้องตำรวจ จะไป บอกเขาว่าไง โหลดเกมเถื่อนแล้วโดนไวรัสมาหรอ

ก็ฟ้องได้ครับ อาจจะอายหน่อยแต่ถ้าอยากเอาคืนต้องด้านนิดนึง:o แต่กรณีนี้คนปล่อยของผิด 100% ครับ ศาลก็จะพิจารณาเฉพาะความผิดที่เรายื่นฟ้องเท่านั้นครับ

ทีนี้ถ้าเจ้าของลิขสิทธิ์ลงมาเล่นด้วย เราก็อาจโดนข้อหาละเมิดลิขสิทธิ์ซึ่งเจ้าทุกข์สามารถเลือกฟ้องเป็นคดีแพ่งหรืออาญาก็ได้ (อันนี้ไม่เกี่ยวกับเรื่องที่เถียงกันเลย)

ดังนั้น คนที่มีสิทธิ์จะซวยแบบสุดๆเลยคือพ่อโรบินฮู้ดศาลเตี้ยคนปล่อยของนี่แหละ

Orangtoon
28th October 2013, 20:44
ไม่โดนครับสกิล หลบไวรัส lvl.60 รอโหลดเถื่อนแค่ Call of duty Ghost BF4 ผมซื้อแท้ 555เพราะว่า Multiplay มันส์หลายเด้ เนื้อเรื่องไม่ดีแต่มัลติมันส์เลยซื้อแท้ แต่ Cod เนื้อเรื่องดี+ไม่อยากเจอเด็กเกรียน Multi โหลดเถื่อน

anuchit2010
28th October 2013, 20:51
อันนี้ผมไม่รู้นะช่วงนี้ผมก็ไม่ได้โหลดเกมมาเล่นครึ่งปีแล้ว แต่ผมมาเห็นทำกันแบบนี้มันก็ยังไงอยู่นะทำตัวเป็น ศาลเตี้ยตัดสิ้นแบบนี้ แล้วบอกว่าจะกำจัด windows เถื่อนห๊ะ นี่เล่นตลกหรือเปล่า แล้วผมอยากจะถามกลับว่า ร้านเกม มีที่ไหนของแท้บ้าง ซึ่งผมตะเวนๆไปทั่ว หรือร้านรับซ่อมคอมต่างๆมันก็ลงเถื่อนหมด (แล้วที่ผมรู้มาวินโดว์ที่ไม่โดนจับเพราะของเถื่อนสักทีรู้สึกว่า คนไทยจะเอามาใช้เพื่อการศึกษาอะไรก็ไม่รุ้ที่ผมได้ยินมา) กำจัดเกมเถื่อน อันนี้ก็ตลกได้อีกอะนะ บางคนหาเช้ากินค่ำกว่าจะซื้ออะไหล่คอมเพื่อนมานั่งเล่นเกมนี้ๆ ได้มันกว่าจะได้แล้ว ไหนจะเกมค่ายๅ EA ที่ราคาเลือดทะลักอีก (ผมรอมันลดราคาค่อยซื้อดีกว่า) จะให้ซื้อทุกเกมผมก็ว่ามันยังไงอยู่นะบอกตรงๆ BF4 ผมก็อยากจะซื้อนะแต่มันจะปีใหม่แล้วผมไม่รู้มันจะทำอะไรบ้าง

Gentleman
28th October 2013, 21:42
รู้ทั้งรู้ว่าเกมส์เค้าคุณภาพดีขนาดไหน เจอข้ออ้างลองเล่นดูก่อนเผื่อสนุกหรือไม่สนุกยังไงค่อยซื้อตลอด เกมส์เถื่อนบอกไว้เลยครับว่าข้อเสียเยอะบานตะไท ไวรัสเอย(ที่โดนกันอยู่เนี่ยแหละสม..) บัคเอย เกมส์ไม่สมบูรณ์เอย เล่นแล้วสนุกตรงไหน ส่วนตัวยอมรับเลยว่าเมื่อก่อนนิยมโหลดเถื่อนเล่น จึงหันมาลงทุนทุนซื้อเกมส์ฟอร์มยักย์เล่นดูสักเกมส์ จากนั้นมาติดใจ ไม่ต้องกลัวเสี่ยงไวรัสเอย โทรจัน เวิรม์เอย หายห่วง ยาแก้องยาแก้ไอก็ไม่ต้องหามาแก้เกมส์ ออนไลน์ก็สนุกมีระดับโลกให้สะสมดูแล้วภูมิใจ ปลดล๊อดนู่นนี่นั่นเล่นแล้วดูมีคุณค่าดี อัปเดทตัวเกมส์ให้ตลอด เกมส์แท้มันดีอย่างงี้นี่เอง แล้วสิ่งหนึ่งที่น่าคิดคือหลายคนมีเงินอับสเปคคอมเหยียบแสน เล่นเกมส์หนักๆภาพสวยๆปรับสุดบอกได้เลยครับราคาสเปคไม่ต่ำกว่า 25000 ...ทว่ากลับไม่ยอมเจียดเงินแค่พันกว่าบาทซื้อเกมส์แท้ที่รออยากเล่น แล้วบอกว่าลองโหดลมาเล่นดูก่อนว่าสนุกหรือไม่ทั้งๆที่ติดตามข่าวเกมส์นั้นมานมนาน เห็นถึงตัวอย่างที่น่าตื่นเต้นน่าเล่นขนาดไหน แต่กลับอ้างแบบเด็กๆว่าไม่มีเงินซื้อแท้ เหมือนซื้อโทรศัพท์ไอโฟนแพงมาแต่กลับไม่มีเงินโทรออก หรือถอยลัมโบกิวนี่มาแต่กลับไม่มีเงินเติมน้ำมันไม่อยากขับไปไหนบอกว่าเปลืองซะอย่างงั้น ใจจริงก็อุดหนุนผู้ผลิตสักเกมส์ที่ชอบก็ยังดีครับ ส่วนตัวผมเองบอกเลยครับว่า ตัวผมก็ใช้ software เถื่อน window เถื่อน แต่อย่างน้อยก็เป็นคนรักที่จะเล่นเกมส์ก็ขออุดหนุนเกมส์ที่รักและติดตามนานๆสักเกมส์ก็ยังดีครับ ไม่ใช่อะไรก็เถื่อนไปหมดแหละน่า

Blackened
29th October 2013, 08:37
มีคนขุดหลุมไว้ในบ้าน พอมีขโมยเข้ามาก็ตกหลุม อื้มมม์

Zaraki Kempaji
30th October 2013, 02:14
ผมก็จะโหลดนะ เอามาเล่นโหมดเดี่ยว

ใจจริงอยากซื้อแท้มาเล่นหลายคน แต่ดูคอมตัวเองตอนนี้มันไม่ไหวละ กากเกิน

สรุปไม่โหลดไม่ซื้อไม่เล่น จบ T^T

jobza53
30th October 2013, 02:23
ถ้าเป็นไปได้คนมีตังก็ซื้อๆเก็บไว้เถอะครับ Battlefield 4 เกมส์ดี มีคุณภาพ เอฟเฟคสุดยอด ถล่มมันส์กระจายแบบนี้ คุ้มครับ >>>

sanaipon
30th October 2013, 02:35
ก็แค่แฮ๊คเกอร์เกรียนๆอยากอวดว่าตัวเองเก่ง จริงๆมันไม่ได้เท่อะไรเลย ไรสาระด้วยซ้ำ ผมว่านะ

pondsif01
30th October 2013, 08:47
คนไทยชอบดูถูกประเทศจีนว่าขี้ก็อป โดยหารู้ไม่ว่าสิ่งที่ตัวเองกระทำอยู่ก็พอๆกัน นิทานเรื่องเปรียบได้คนที่กำลังแอบย่องไปฉกของคนที่อยู่ด้านหน้าบังเอิญอยู่ดีๆของที่ฉกมากลับกลายเป็นระเบิด แล้วจะให้โทษใครเหรอ ??? ถามว่าเล่นแรงมั้ยก็ถือว่าแรงอยู่เล่นลบ HDD แต่ถามว่าใครผิด ทั้งคนโหลด และคนอัพโหลดผิดทั้งคู่ครับ ส่วนเรื่องคดีฟ้องไปก็เท่านั้นแหล่ะโปลิสไทย.... เอาเป็นว่าถ้าคุณโหลดเถื่อนก็อยู่ในโลกของคุณไปอย่าเผยตัวนัก และเลิกตรรกะที่ว่าคนซื้อแท้โง่ ตัวเองฉลาดเล่นของฟรี เลิกเหอะครับ

[Never]
30th October 2013, 09:23
:P ไม่เคยคิดจะโหลด BF เล่น Single Play :D

และเลิกตรรกะที่ว่าคนซื้อแท้โง่ ตัวเองฉลาดเล่นของฟรี เลิกเหอะครับ

มันหมีหมาตัวไหนใน JKG ที่คิดแบบนั้นมั่ง ?

AsLan
31st October 2013, 16:23
เสียดายผมไม่ชอบเล่น BF 555