PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถาม!!! ถ้าต้องการเอา HDD เก่ามาใช้ ในเครื่องใหม่ ทำได้ไหม ??

Tiair
28th October 2013, 18:46
ขอถามผู้รู้หน่อยนะครับ คือผมต้องการเปลี่ยน HDD จากเครื่องปัจจุบันไปครื่องใหม่ ซึ่งต้องการให้เครื่องใหม่มันใช้ HDD เก่าเป็นหลัก
สามารถ ถอดเปลี่ยนได้เลยใช่มั้ยครับ หรือต้องทำอะไรก่อนไหม (ใช้ win7 ครับ)

devildark
28th October 2013, 18:52
ถ้าตัวเก่ามันลงวินโดว์ ก็รันHDD ตัวเก่านั้นเลยคับ ถอดเปลี่ยนได้เลย

Tiair
28th October 2013, 19:01
ถ้าตัวเก่ามันลงวินโดว์ ก็รันHDD ตัวเก่านั้นเลยคับ ถอดเปลี่ยนได้เลย

สรุปคือถ้า HDD เก่าผม มีวินโดว พร้อมใช้งาน ก็สามารถ เอาไปใช้กับเครื่องใหม่ ได้เลยใช่มั้ยครับ (แล้วสามารถใช้ร่วมกับ HDD ในเครื่องใหม่ได้ไหม)

Chetoad
28th October 2013, 22:51
สรุปคือถ้า HDD เก่าผม มีวินโดว พร้อมใช้งาน ก็สามารถ เอาไปใช้กับเครื่องใหม่ ได้เลยใช่มั้ยครับ (แล้วสามารถใช้ร่วมกับ HDD ในเครื่องใหม่ได้ไหม)

โนพรอมแพรม

USED_JKG
30th October 2013, 22:45
ไดร์เวอร์กับวินโดว์ไม่ตรงกันก็จะมีปัญหาตามมา เช่นเดิมใช้ 7 เอา 8มาใช้ก็จะต้องมาลงไดร์เวอร์ใหม่