PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามอะไรหน่อยครับสำหรับสองเกมนี้!!(มาให้คำตอบหน่อย)

kitipong
28th October 2013, 18:50
คืออยากรู้ว่า COD กับ BF
สองเกมนี้ ส่วนตัวคุณว่าอันไหนมันดีกว่ากันครับ?
คือจะซื้อ ภาคใหม่ที่จะออกอะครับแต่ไม่รู้ว่าจะซื้ออันไหนดี
เน้นมัลติเพลนะครับ

ปล.อย่ามาม่านะ :bye
ปล2.แล้วBF3ซื้อตอนนี้คิดว่าเป็นไงครับ? ผมเห็นมันลดราคา

battle4
28th October 2013, 19:00
Multiplayer ส่วนตัวผมยกให้ Battlefield เลยครับ

bomberhot
28th October 2013, 19:02
BF ครับผม :cool:

The Run
28th October 2013, 19:09
ต้องถามตัวผู้บริโภคก่อนว่าชอบแนวไหน ระหว่าง ติดตามเนื้อเรื่อง/เล่นกับเพื่อนมันๆ
เพราะผมคิดว่ามาตั้งแบบนี้ก็ไม่วายมากัดกันเอง ผมเห็นตั้งแต่ Modern Warfare 3 / Battlfield 3 แล้ว (ก็แค่กลัวๆ เห็นชอบทะเลาะเรื่องเล็กเรื่องใหญ่ก็ทะเลาะมันได้หมด ฮ่าๆ ข้ามๆ)
ถ้าชอบแบบเนื้อเรื่องทาง Cod ก็มีคนเห็นด้วยเยอะว่าเนื้อเรื่องดีแต่การระเล่น Multiplayer ยังคงเดิมๆอยู่
ถ้าชอบแบบยิงกับเพื่อนเล่นกับคนอื่น (Multiplayer) BF พร้อมลุยเสมอ
ถ้าชอบสองอย่าก็ซื้อไปเลยครับ สองเกมส์มันสนุกทั้งคู่ เชื่อผม :D

kitipong
28th October 2013, 19:11
ต้องถามตัวผู้บริโภคก่อนว่าชอบแนวไหน ระหว่าง ติดตามเนื้อเรื่อง/เล่นกับเพื่อนมันๆ
เพราะผมคิดว่ามาตั้งแบบนี้ก็ไม่วายมากัดกันเอง ผมเห็นตั้งแต่ Modern Warfare 3 / Battlfield 3 แล้ว (ก็แค่กลัวๆ เห็นชอบทะเลาะ)
ถ้าชอบแบบเนื้อเรื่องทาง Cod ก็มีคนเห็นด้วยเยอะว่าเนื้อเรื่องดีแต่การระเล่น Multiplayer ยังคงเดิมๆอยู่
ถ้าชอบแบบยิงกับเพื่อนเล่นกับคนอื่น (Multiplayer) BF พร้อมลุยเสมอ
ถ้าชอบสองอย่าก็ซื้อไปเลยครับ สองเกมส์มันสนุกทั้งคู่ เชื่อผม :D

แหม ซื้อทั้งคู่ดูท่าจะไม่ไหวนะ****

VaproHonoR
28th October 2013, 19:24
ส่่วนตัวผมอยากได้ทั้ง2เกมนะถ้ามีตัง แต่cod multiก็ใช้ได้ แต่คงหนุกไม่เท่าmultiของbf:cool:(คหสต.)

bomberhot
28th October 2013, 19:25
แหม ซื้อทั้งคู่ดูท่าจะไม่ไหวนะ****

ท่านก็ซื้อซักเกมไปก่อน เดียวเก็บตังซื้อใหม่ น่าจะดีนะ ความคิดผม

kitipong
28th October 2013, 19:28
ท่านก็ซื้อซักเกมไปก่อน เดียวเก็บตังซื้อใหม่ น่าจะดีนะ ความคิดผม

ผมว่าเลือกอันนึงแล้วเก็บตังซื้อเกมอื่นๆดีก่ามั้ย :gamer

kitipong
28th October 2013, 19:29
ผมเห็น BF3 ลดราคา ซื้อดีมั้ยยังมีคนเล่นอยู่ป่าว?

Ditsadon
28th October 2013, 19:36
ถ้าเน้น Multiplayer ผมว่า Battlefield 4 ดีกว่าครับ
ถ้าเน้น Story ผมว่า COD ดีกว่า