PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Windows 8.1 สามาถใช่ร่วมกับจอ touch screen ได้หรือไหมครับ ?

sunshine
28th October 2013, 23:16
คือ notebook ของผมเป็นหน้าจอ touch screen windows 8 แล้วผมเห็นมันขึ้นแจ้งเตื่อนมาให้ update windows เป็น windows 8.1 ผมเลยอยากจะลอง

update เป็น windows 8.1 ดู แต่ผมไม่แน่ใจว่า windows 8.1 จะลองรับ touch screenได้ไหมและ notebook ของผมจะยัง touch screen ได้ไหมครับ?

อีกคำถามหนึงคือ windows 8.1 มีความสามารถอะไรที่แต่ต่างจาก window 8 บ้าง และ มีข้อดีข้อเสียอย่างไร ?

ขอบคุณครับ