PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : งงมาก พ่อแม่พวกคุณเป้นกันรึป่าว(ความคิดของผู้ใหญ่)

emaxxx12
29th October 2013, 21:25
ตามหัวข้ออาจฟังดู งง เหตุผลของผู้ใหญ่ผมคิดว่ามันเริ่มเข้ากับผมไม่ได้แล้วละ ล่าสุดผมซื้อm150มา1ขวด กะจะกินตอนเช้าให้สมองทำงานดีๆ ให้ใจสั่นๆหน่อย พอแม่เห็นแม่เอาไปทิ้งขยะ แล้วบอกว่ามันไม่ดีซื้อมาเดียวติด ถ้าซื้อมากินแบบนี้ทุกวันมันจะไม่ดี ผมก็เออๆอ่ะๆ บางทีผมก็กินตอนออกกำลังกายให้ใจมันสั่นๆ จะได้มีใจเล่นกีฬา

พ่อแม่เพื่อนๆเป็นแบบนี้หรือยังไงก็แชร์กันได้นะครับ

Malik310338
29th October 2013, 21:30
ลองเปลี่ยนมาซื้อ VitaMix V500 มากินสิคับ

แต่เหตุการณ์ของท่าน ผมก็ไม่เข้าใจอ่ะ ทำไมต้องทำแบบนั้น

gnagluyaf01
29th October 2013, 21:31
คล้ายๆผมเลยครับ พ่อกับแม่ไม่ให้กิน m150 กับกาแฟ แต่ผมก็กินทุกวันอะนะ โดยเฉพาะกาแฟ คือบางทีผมก็งงนะผมอายุ18แล้วแค่กาแฟก็ยังไม่ให้กินเลย

LEGACY
จขกท อายุไรครับ

wiriyapirat
จขกท.อายุเท่าไรกันครับ จะกินM150

ถ้าผมเป็นพ่อเป็นแม่คนนะ ผมก็ไม่ค่อยอยากให้ลูกตัวเองกินหรอก เพราะมันติดได้

พอติดm150แล้วนะครับ วันไหนไม่ได้กินนี่ เหมือนคนเป็นง่อยเลย

ปล. ผมติดM150นะ แฮะๆ

Cutto23
29th October 2013, 21:33
พ่อแม่เขาเป็นห่วงนะครับ ไม่มีอะไรหรอก :o
ปล.กินมากๆ ติดนะครับ มันจะเหมือนขาดอะไรสักอย่าง
ปล2.อย่าใช้เป็ยยาโด๊ประหว่างเล่นกีฬา ระวังหัวใจล้มเหลว
ปล3.อนาคตท่าอาจเป็นเบาหวานได้ตั้งแต่อายุยังน้อย

บางทีเรื่องบางเรื่องมันมีเหตุผลของมันนะ ลองเรียนรู้อะไรเยอะๆ แล้วจะรู้ว่าทำไม

emaxxx12
29th October 2013, 21:38
19แล้วนะครับ

BoonTew
29th October 2013, 21:42
ถ้ากินเพื่อให้สมองทำงานดีๆ ผมว่าจขกท.ติดคาเฟอีนแล้วล่ะ

ของผมถ้าไม่กินกาแฟตอนเช้า จะมึนๆหัว หงุดหงิด คิดอะไรไม่ออกไปทั้งวันเลย พอได้เสพเข้าไปสักแก้ว อา....หัวโล่ง ฟินเลย

babymaster
29th October 2013, 21:45
M150 มี B12 สูง มีส่วนช่วยในการทำงานของระบบประสาทและสมอง แดรกก่อนเล่นก็ได้ก่อนสอบก็ดี

Blackened
29th October 2013, 21:47
ผมเคยอ่าน info graphic นึงที่เทียบกาแฟกับเบียร์

ถ้าอยากให้สมองแล่นๆ ไม่แนะนำให้กินคาเฟอีนนะ**** กินเบียร์ดีกว่า คาเฟอีนไว้กินตอนคร่ำเคร่งกับงาน เพราะจะเสียความคิดสร้างสรรค์ไป

ตามนี้
http://s3.amazonaws.com/ilovecoffee-img/uploads/beercoffee/beercoffee.png

blackcool4
29th October 2013, 21:49
พ่อแม่ก็ห่วงเป็นธรรมดาครับ อย่าคิดมากๆ ถ้าอยากกินจริงๆ ค่อยซื้อตอนออกจากบ้านก็ได้ครับ
แต่กินบ่อยๆก็มันเหมือนจะติดน่ะครับ แบบไม่ได้กินแล้วมันเหมือนขาดๆ
ว่างๆลองกิน m150 ปั่นดูครับเย็นชื่นใจ

ToshirO
29th October 2013, 21:55
มันก็ไม่ดีจริงๆครับ ก็ดื่มแค่พอสมควร ไม่จำเป็นก็ไม่ต้องดื่มหรอกครับ

kingcesar
29th October 2013, 21:59
น้ำตาลมันเยอะครับ ไม่ดีหรอก
กินมากก็ติด และผมแนะนำอย่างนึงคือ อย่าใช้เครื่องดื่มพวกนี้ช่วยเวลาอ่านหนังสือดึกๆ
ไม่งั้นต่อไปคุณก็จะต้องพึ่งมันตลอด และร่างกายคุณจะปรับสภาพให้รับกับ Option เสริมจำเป็น อย่าง M150
เมื่อไม่มี Option เสริมนั้น ร่างกายคุณก็จะอ่อนล้าทันทีที่อ่านหนังสือดึกๆ อันนี้คือผลเสียที่มองเห็นได้ง่ายๆครับ ลองสังเกตดูคนที่ใช้สิครับ

clean1447
29th October 2013, 22:03
เปลี่ยนจาก M150 เป็น M79 เลย ล้อเล่น

มีอีกเยอะที่มาแทน M150 ได้ อย่างพอเหนื่อยจากการออกกำลังกาย ก็มีพวก M Sport หรือ S Sport ล่ะ

ที่จริง M150 มันแรงเกินไป ไม่แปลกที่ทิ้งขยะ อย่างว่ามีกาเฟอีน เห็นที่ขวดทีไร ติดแน่ๆ

ส่วนกาแฟ เป็น อย่ากิน มันจะทำให้แก่เร็ว พวกที่ติด พอวันไหนไม่ได้กิน จะปวดหัว

gnagluyaf01
29th October 2013, 22:07
น้ำตาลมันเยอะครับ ไม่ดีหรอก
กินมากก็ติด และผมแนะนำอย่างนึงคือ อย่าใช้เครื่องดื่มพวกนี้ช่วยเวลาอ่านหนังสือดึกๆ
ไม่งั้นต่อไปคุณก็จะต้องพึ่งมันตลอด และร่างกายคุณจะปรับสภาพให้รับกับ Option เสริมจำเป็น อย่าง M150
เมื่อไม่มี Option เสริมนั้น ร่างกายคุณก็จะอ่อนล้าทันทีที่อ่านหนังสือดึกๆ อันนี้คือผลเสียที่มองเห็นได้ง่ายๆครับ ลองสังเกตดูคนที่ใช้สิครับ

จริงหรอครับ แล้วพวกกาแฟเกี่ยวด้วยหรอป่าวครับ
ปล.ผมกินเพียวแบ็คอะครับ สูตรที่มันมีน้ำตาลน้อยสุด

shisaku
29th October 2013, 22:12
ผมก็กินนะ ใช้แก้เวลาแห้ง แบบว่ากาแฟเอาไม่อยู่ ต้องพึ่งของพวกนี้ มันช่วยให้สดชื่นทั้งวัน

harnibal409
29th October 2013, 22:25
ดื่มบ่อยๆมันไม่ดีต่อสุขภาพต่อให้ดื่มขวดเดียวก็ตาม เมื่อก่อนตอนผมไปฝึกงานก็แบบนี้แหละต้องตื่นเช้าๆบ้านไกลอีกงานก้เยอะเลยซื้อพวกเครื่องดื่มบำรุงกำลังมาดื่มช่วงแรกๆก็เห็นผลดีพอหลังๆมาเริ่มติดแล้ว ผมเริ่มมีมีอาการเหม่อลอยเป็นบางช่วงเวลาทำงาน หลังจากนั้นผมก็เลิกดื่มของพวกนี้ทันที

jeditrainer
29th October 2013, 23:28
เขาไม่อยากให้กินก็เพราะเป็นห่วงสุขภาพแต่เด็กสมัยนี้ก็ดูไม่ออกซะงั้นอะนะ เครื่องดื่มพวกนี้ใส่คาเฟอีนมากมันกระตุ้นหัวใจ
กินบ่อยเข้ามันจะทำให้เป็นโรคหัวใจหรือโรคความดันโลหิตสูงได้(ก็แต่ยังมีคนกล้าเอาไปผสมกับกาแฟอีกนะ สงสัยไม่อยากแก่ตาย)
จริง ๆ ถ้าอยากสดชื่นแค่ดื่มกาแฟสักถ้วยก็เพียงพอแล้วนะ ประโยชน์มากกว่าเครื่องดื่มชูกำลังพวกนี้เยอะ
อ้อแล้วเรื่องเบียร์นะกินนิดหน่อยสมองจะผ่อนคลายแต่กินมากก็ไม่ดีอยู่แล้ว คนกินเบียร์มากจะอ้วนไม่ก็ลงพุงเสมอ เพราะ
เบียร์หนึ่งแก้วใหญ่ให้พลังงานประเภทคาร์โบไฮเดรตพอ ๆ กับข้าวสวย 1 จานเลยนะ

markops
29th October 2013, 23:31
กินของแพงๆประชด พ่อกับแม่เลย
ฮาๆ

Princecoke
29th October 2013, 23:37
อายุไม่เกี่ยวหรอกครับ
ก็เพราะมันไม่ดีจริงๆ เค้าเลยไม่อยากให้กินไงครับ เรื่องแค่นี้เอง

kidsylenser
29th October 2013, 23:37
เป็นผมก็ไม่ให้กินอะ หัวใจจะทำงานหนักขึ้นครับ แต่ถ้าอยู่ในกลุ่มขับรถกลางคืนกลัวหลับในก็ใช้ได้อยู่แต่บ่อย ๆ ก็ไม่ดี

ส่วนตัวผมไม่กินเลย กาแฟด้วย ออกกำลังกายก็กินเกลือแร่

kakaguide
30th October 2013, 00:03
ถ้าไม่จำเป็นจริงๆอย่ากินดีกว่า จะมีผลกับคนใช้แรงงานเยอะๆ ผมเคยทำงานตอนกลางคืนกินไป3-4ขวด ทำไปกินไป ไม่ได้นอนทั้งคืน อย่ากินเกินวันละ2ขวดละกันเพื่อสุขภาพ

kaio256k
30th October 2013, 00:16
กินบ่อย มันไม่ดี มันจะทำให้เป็นโรคเกี่ยวกับระบบหัวใจ

maxkungg704
30th October 2013, 00:25
ผมอายุ 26 ตั้งแต่เกิดมาจนถึงตอนนี้ กินของพวกนี้ไม่ถึงสิบขวด พอกินไปแล้วมันก็อร่อยดีน่ะ แต่หลังจากนั้นก็รู้สึกแปลกๆไงไม่รู้บอกไม่ถูก

กาแฟก็เหมือนกัน ไม่ค่อยได้กินเลย หอมน่ะแต่พอกินแล้วมันขม ชอบเป็นช็อกโกแลต ไมโล โอวัลตินมากกว่า

anamisis
30th October 2013, 00:28
รสชาติมันอร่อยใช่ใหมครับตอนเด็กๆผมแอบกินประจำทั้งที่ผู้ใหญ่เตือน

ผมเคยเห็นคนกินเอ็มร้อยแล้วหัวใจล้มเหลวไปตายที่โรงพยาบาลมาแล้วนะครับ(เป็นเพื่อนแฟนผมเองครับ)

ที่ติดข้างขวดห้ามดื่มเกินวันละ2ขวดนั่นไม่ใช่เตือนเล่นๆนะครับ

Moozoo
30th October 2013, 00:30
ถ้าคุณกินไปนานๆจะเป็นเหมือนผมครับ....

ผมอายุ 19 ปีปัจจุบัน เมื่อปีก่อนผมนอนดึกมากช่วง มัธยมปลาย
เวลาออกกำลังกาย จะรู้สึกเหนื่อยมากก ต้องการเครื่องดื่มเมื่อเรากระหาย หลังจากออกกำลังกายทุกวันผมจะซื้อ คาราบาวแดงมาดื่ม มันทำให้ผมมีแรงขึ้นมาทันใด
พอตกดึกช่วงมัธยมปลายไหนจะงานที่ครูสั่ง ใหนจะต้องเตรียมสอบ ยิ่งนอนดึกๆยิ่งไม่ไหว นอนตี3 ทุกวัน และผมต้องตื่น 6 โมงเช้าทุกวัน และต้องเช้านั้นผมจะต้องขับรถไปเรียนทุกวัน
บอกได้เลย กาแฟช่วยอะไรผมไม่ได้วันไหนผมไม่ได้กิน คาราวบาวหรือ m150 ตอนเช้าผมจะขับรถไป รร ไม่ไหว ผมต้องดื่มก่อนขับไป ร ร ทุกวัน แต่พอช่วงเที่ยงๆบ่ายๆ ริศ m150 หมด
ผมก็จะหลับไปกับโต๊ะเรียนทุกวันทำให้ผม นอนไม่เต็มที่ สะสมตลอด 5-6 เดือน ผมไม่เคยได้นอนก่อน เที่ยงคืนสักวัน จนถึงวันที่ผมนอนหลับสนิทจนไม่ตื่นจน 1 วันเต็มๆ ผมท้องร่วง ร่างกายผมไม่แข็งแรงเลย หมอบอกว่าถ้ากินเยอะๆ ระยะยาวร่างกายจะหัวใจจะทำงานหนักจะทำให้เป็นโรคหัวใจ สมองจะทำงานช้าเมื่อได้ไม่ได้รับมันเข้าไป

จนทุกวันนี้ผมก็เลิกได้แล้ว นอนเต็มที่ทุกวัน เป็นไปได้ไม่อยากให้กินหรอกครับถ้าไม่ทำงานหนักจริงๆๆ

[Never]
30th October 2013, 00:35
ไม่เห็นแปลกพ่อผมยังไม่อยากให้ผมกินน้ำท่อมเลยครับ...

payback
30th October 2013, 00:39
ไม่ว่าของกินอันไหน กินเยอะเกินไปก็ไม่ดีหรอกครับ ไม่ใช่แค่ m150 ทั้งนม ชา กาแฟ หรือ ของกินอื่นๆกินเยอะหรือในปริมาณที่บ่อยหรือมากจนเกินไปมันก็ไม่ดีหมดล่ะครับ

กินอ่ะกินได้ครับ แต่กินให้มันอยู่ในปริมาณที่พอดี มันก็ไม่เป็นอันตรายหรอกครับ

ถ้าอยากกิน แล้วเจอกรณีแบบ จขกท. ผมแนะนำว่า อย่าซือ้มาเก็บครับ อยากกินตอนเช้าก็ แวะซื้อตอนออกไปเรียนแล้วก็กินเลยซะ ไม่ต้องให้พวกเขาเห็น มันเป็นการแก้ปัญหาที่พ่อแม่เราก็ไม่ต้องมาว่า หรือกังวลด้วย

แต่อย่างที่บอกข้างต้นล่ะครับ ชอบได้กินได้ แต่กินในปริมาณที่พอดีๆ

popza01
30th October 2013, 01:09
เท่าที่ผมเคยอ่านเจอเขาบอกว่าพวกเครื่องดื่มชูกำลังพวกนี้มีส่วนผสมคล้ายๆกับที่อยู่ในยาบ้าครับ

แอมเฟตามีน นี้ล่ะมั้ง แม่ผมที่เป็นนักโภชนการก็บอกเหมือนกัน แต่รู้สึกจะอยู่ในปริมาณน้อย แต่ถ้ากินบ่อยๆ

อาจจะส่งผลเสียต่อร่างกาย เท่าที่เคยได้ยินมานะครับ ถ้าเช้าๆอยากให้สดชื่นแนะนำเป็นพวกน้ำผลไม้ หรือ นมเปรี้ยวสักกล่องดีกว่า

นักเล่นเกม
30th October 2013, 05:52
ผมอยากบอกว่า ที่พ่อแม่คุณห้ามไม่ใช่ว่าติดไม่ติดหรอก

ประเด็นคือเขามอง m150 เป็นเครื่องดื่มไม่ดี

เพราะเขามองว่าคนส่วนใหญ่ทีกิน m150 เป็นพวกกรรมกร คนใช้แรงงาน

ทำให้เขาอายไง ผมเห็นมาเยอะแล้วพวกที่คิดอย่างนี้อะ

ทางที่ดีก็อย่าไปกินให้เห็นเลยจะดีกว่า

ความคิดคนเรามันเปลี่ยนยาก อาศัยตรรกะอาบน้ำร้อนมาก่อนเสมอ

ตูต้องถูกนะ ข้าต้องถูกนะ บลาๆๆๆๆ

helos
30th October 2013, 10:07
ถ้าพ่อแม่ไม่มาห้าม ตอนนั้นค่อยงงดีกว่าครับ
ไอ้คนที่ติดๆกัน(ทั้งเหล้าบุหรี่) ตอนแรกมันก็บอกเอาอยู่ทั้งนั้นแหละ

EK007
30th October 2013, 10:20
เจอ พ่อแม่ผม ตื่นเช้ามา ว่าจะกินน้ำปล่าวให้สดชื่นสะ หน่อย โยนแก้วน้ำทิ้งเลย ฮะ เซงมาก พ่อแม่บอก่า อย่ากินเดี๋ยวติด ผมละเซงจริงๆ

ล้อลเล่น

๛KID1412๛^__^
30th October 2013, 10:36
เค้าเป็นห่วงคุณแหละครับ พ่อผมเคยติดมากๆเลยนะ กินวันละ สองสามขวดต่อวันเลยอะ พวกกระทิงแดง ลิโพ มีช่วงนึงพ่อเป็นไข้หวัดใหญ่คราวนี้อาหารแสดงออกเยอะมาก ขยับตัวไม่ได้ ร่างกายแข็งเกร็ง ใจสั่น หัวใจเต้นแรง พ่อเล่าว่าตอนกลางคืนพ่อนอนดิ้นทุรนทุราย จะร้องเรียกก็ไม่มีแรง พ่อเลยตัดสินใจเลิกเลย ต่อมาคราวนี้พอป่วยไม่สบายก็ไม่มีอาการรุนแรงแล้ว ตอนนี้พ่อก็เลยเลือกดื่มเฉพาะตอนเดินทางไกลที่ต้องขับรถนานๆแค่นั้น แต่ก็ไม่ติดแล้ว

เป็นผมผมก็ไม่สนับสนุนเท่าไหร่นะ เพราะถ้าถึงเวลาเราป่วยภูมิต้านทานต่ำ ไอของพวกนี้มันจะมีฤทธิ์สะสมแล้วอาจจะเป็นอย่างที่พ่อผมเป็นก็ได้นะครับ แต่ถ้าอยู่ๆจะเลิกเลยก็ค่อยๆไปทีละขั้นนะ อย่ารีบเลิกรวดเดียว ถ้าเลิกรวดเดียวมันจะเจออาการปวดหัว ใจสั่น เพลีย ก็หาวิธีดูละกันครับ

emaxxx12
30th October 2013, 22:53
ผมอ่านทุกคอมเม้นนะครับ ดีครับมีสาระ แต่หลายๆคอมเม้นบอกว่าอย่าดื่มเยอะเดียวติด อะไรต่างๆนาๆ ครับ ผมก็ไม่ได้ดื่มบ่อยนะครับไม่ได้เรียกว่าติด แค่นานๆกินครั้ง แบบ เล่นกีฬามีแล้วกระหายก็ซื้อ บ้างก็ซื้อสปอนเซอ ครับๆขอบคุณทุกๆความเห็น

BlackTheohm
31st October 2013, 00:03
ผม 16 กินโค้กแม่ยังว่าอยู่เลยครับ -*-

ballba
31st October 2013, 00:09
ว่าแต่กินเบียร์เนี่ยอารมณ์ศิลปินจริงๆนะ

เหมือนเป็นนักปราช 555+

สมแล้วที่เปนเครื่องดื่ม creative