PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [Steam] แชร์เกมให้เพื่อนยืมยังไงครับ?

kitipong
31st October 2013, 19:25
ตอบหัวข้อครับ
ทำไงๆ:rofl

zanuk9876
31st October 2013, 19:45
ใช้ระบบ Steam Family Sharing รู้สึกจะ เป็น Beta Test อยู่รอคนเก่งๆ มาตอบอยากรู้เหมือนกัน :p

kitipong
31st October 2013, 19:48
ใช้ระบบ Steam Family Sharing รู้สึกจะ เป็น Beta Test อยู่รอคนเก่งๆ มาตอบอยากรู้เหมือนกัน :p

งืมๆ รอคนรู้มาตอบอีกครับๆ

kitipong
31st October 2013, 20:19
ไม่มีใครมาตอบเลยยย
อยากรู้นะเนี่ย T T

Rotten_apple
31st October 2013, 20:20
ถ้าเข้าร่วมกลุ่มแล้วได้รับเลือกแล้ว เข้าไปที่settingในsteamเลือกtabแรกจะมีปุ่มManage family sharing and devicesอยู่ ถ้ามีแสดงว่าได้รับเลือกให้เข้าร่วมทดสอบbetaแล้ว วิธีการแชร์ก็คือไปlog inไอดีsteamของตัวเองในเครื่องเพื่อนแล้วกดAuthorize ทีนี้เพื่อนก็จะสามารถใช้ไอดีของตัวเองเล่นเกมที่คุณมีได้แล้วครับ

kitipong
31st October 2013, 20:22
ถ้าเข้าร่วมกลุ่มแล้วได้รับเลือกแล้ว เข้าไปที่settingในsteamเลือกtabแรกจะมีปุ่มManage family sharing and devicesอยู่ ถ้ามีแสดงว่าได้รับเลือกให้เข้าร่วมทดสอบbetaแล้ว วิธีการแชร์ก็คือไปlog inไอดีsteamของตัวเองในเครื่องเพื่อนแล้วกดAuthorize ทีนี้เพื่อนก็จะสามารถใช้ไอดีของตัวเองเล่นเกมที่คุณมีได้แล้วครับ

อ๋อครับๆ
ยุ่งยากจัง ไม่ต้องให้มันยืมและ5555

oslamdunko
1st November 2013, 11:38
ผมมีแล้ว Manage family sharing and devices แต่ยังไม่เคยแชร์เลย

kaidam
1st November 2013, 12:11
รู้สึกว่า แชร์ ไปแล้วจะเล่นได้ทีละเครื่อง นะครับ

คือเพื่อนเล่นเราก็ไม่ได้เล่น และแชร์ทีละเกมส์ไม่ได้ด้วย