PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องคณะที่เป็นหลักสูตรภาษาอังกฤษกับคณะที่เกี่ยวกับคอมฯหน่อยครับ

popsa00
31st October 2013, 19:30
คือผมกำลังจะจบ ม6 และก็เล็งว่าจะเข้าคณะ ดิจิทัลมีเดีย (หลักสูตรนานาชาติ) ที่ มอ. หาดใหญ่แต่รู้มาว่าเค้าเรียนภาษาอังกฤษทั้งหมด ผมเลยกลัวว่าจะไม่ไหว TT แต่เกรดภาษาอังกฤษผมก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร 5เทอมได้ 3.41
:askเลยจะถามคนที่เรียนคณะที่เป็นหลักสูตรภาษาอังกฤษว่า มันยากมากรึเปล่าครับบ :mad3
และ ผมอยากเรียนคณะที่มันเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ (ผมเรียนสายศิลป์คณิตนะ จะเรียนวิศวะคอมก็ไม่ได้ -.-)
:askถ้าไม่เอาคณะนี้จะเอาอะไรดี เครียดมากก T^T ขอเป็นที่ มอ. หาดใหญ่เท่านั้นนะครับ

ขอบคุณครับ

aki
31st October 2013, 20:01
อย่าไปซีเรียสเพื่อนเรียน วิศวะคอมพิวเตอร์ ที่ แม่ฟ้าหลวง ก็เรียนอังกฤษ มันพื้นฐานอังกฤษก็ไม่ได้ดีอะไร แต่ก็เรียนมาได้เกรดมันก็ 2.5+ ตลอด เรียนไปเดี๋ยวก็ได้เองอะผมว่า

popsa00
31st October 2013, 20:51
ดันหน่อยครับ -.-