PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สัญญาณ Lan ติดๆดับๆ ทุก 2 นาที หรือ 10 นาที ทำให้อินเตอร์เน็ตสะดุดบ่อยมาก ควรแก้ยังไงครับ?

Blitz
1st November 2013, 21:57
ตามหัวข้อครับ คือเป้นอย่างนี้มาซักพักแล้ว 3 - 4 วันได้ คือผมใช้อินเตอร์เน็ตของ 3BB เราท์เตอร์ของ Huawei SmartAX MT880

สัญญาณตรงไฟช่อง Lan หลุดๆติดๆบ่อยมากครับ แต่ช่อง ADSL ก็ติดปกติ มันส่งผลให้เกมส์มีปัญหากับการเชื่อมต่อบ่อยครั้งครับ อย่างเช่นเล่น LoL ก่อนหน้านี้หลุดนับ 10 รอบได้

คำถามคือ เกิดจากเหตุใดและควรแก้ไขอย่างไรดีครับ โทรถามช่างของ 3BB เขาก็บอกว่าไม่ได้มีปัญหาอะไร ออนไลน์อยู่ตลอดครับ

ปล. การออนไลน์ติดๆกันเป็นเวลานานๆส่งผลให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้หรือเปล่าครับ เพราะผมเพิ่งออนเราท์เตอร์ไป 32 ชม กว่าๆ แต่ก็มีปิดพักบ้างครับ

G-man
2nd November 2013, 00:50
เปลี่ยนครับ ผมก็เป็น เจอทุกราย ยี่ห้อนี้

เปลี่ยนเป็น TP-LINK รับประกัน Life time

cicimaru
3rd November 2013, 22:49
ของผมไม่เห็นพังอยากให้พังมากเลย ลองเปลี่ยนสายครับ ไม่ก็เข้าหัวใหม่ครับ อย่าลืมดูปลั๊กโมเด็มด้วย บางคนใช้ปลั๊กห่วยๆมันติดๆดับๆ รำคาญก็ซื้อใหม่เลยครับ

Vendetta
3rd November 2013, 22:54
หัวสายแลนน่าจะหลวมนะครับ ลองเปลี่ยนสายแลนหรือเข้าหัวแลนใหม่นะครับ

aminookey
3rd November 2013, 23:07
เชคช่องเสียบหัวแลนที่คอมด้วยก็ดีนะ อาจจะมีปัญหาที่คอมก็ได้