PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : mouse ติดๆดับๆครับ

Gunn
2nd November 2013, 14:29
คืออยู่ดีๆเมาส์ผมก็หลุดอะครับคือมีเสียง ถอด/ใส่ device อะครับ ตื่อดี้อ !! 555 ผมอยากทราบว่าต้องแก้ยังไง ผมลองเอาเมาส์อีกอันมาเสียบดู ก็เป็นเหมือนนเดิมนะครับ ลองเสียบสลับกับ keyboard คีย์บอร์ดก็ไม่เป็นอะไร มันเป็นที่ driver หรืออะไรอะคับ เซงมากๆคับ
ก่อนที่จะเป็นผม update driver หลายๆอย่างด้วย driver booster อะครับ

De_Fastback
2nd November 2013, 18:41
ลอง Uninstall ไดรเวอร์เมาส์ดูก็ได้ครับ แล้วรีเครื่อง

Gunn
2nd November 2013, 21:11
ลอง Uninstall ไดรเวอร์เมาส์ดูก็ได้ครับ แล้วรีเครื่อง
ทำไปสองรอบแล้วครับเมาส์เดิมเป็นอยู่ตัวเดียวเลย ตอนนี้เลยใช้ mouse microsoft บ้านๆ :p 555555 saphira เอ๋ยใยเจ้าจากข้าไป (รึเปล่า)

De_Fastback
2nd November 2013, 23:17
ทำไปสองรอบแล้วครับเมาส์เดิมเป็นอยู่ตัวเดียวเลย ตอนนี้เลยใช้ mouse microsoft บ้านๆ :p 555555 saphira เอ๋ยใยเจ้าจากข้าไป (รึเปล่า)

ถ้าท่านไม่รีบก็รอเรปล่างครับ แต่ลองไปถามร้านเค้าก็น่าจะได้ (มั้ง) เผอิญไม่ได้เซียนแนวนี้ (เป็นแต่ไวรัสเน้น ๆ)

Gunn
3rd November 2013, 08:55
ถ้าท่านไม่รีบก็รอเรปล่างครับ แต่ลองไปถามร้านเค้าก็น่าจะได้ (มั้ง) เผอิญไม่ได้เซียนแนวนี้ (เป็นแต่ไวรัสเน้น ๆ)
ไวรัสเลยหรอครับ แต่ทำไมเมาส์อีกอันใช้ได้ปกตีิ ซื้อใหม่จะหายมั้ยเนี่ย