PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : baidu antivirus ดีไหมครับ

ghost th
2nd November 2013, 14:47
ผมเพิ่งโหลดมาใช้ครับอยากรู้ว่ามันดีไหม

wajana
2nd November 2013, 15:10
คือ เห็นหลายคน ที่ใช้ baidu

แต่อันนั้นเป็นพวก optimizer เขาว่า

มันจะทำการ ปิดการทำงาน ของ service บางตัวไป

ผมไม่แน่ใจว่า antivirus จะเข้าไป ยุ่งเกี่ยว กับ

service บ้างหรือเปล่า

แต่ถ้า ยังไม่ได้ install ผมก็แนะนำ

avast นะ ผมว่า ทำงานดี ใช้ได้เลย ฟรีด้วย

ส่วน windows defender ที่เห็นถามไป

วันก่อน เครื่องเจ้านายผม โดน virus ไปเต็ม ๆ

เลยครับ ทำซะ file งาน เจ๊งราบเป็นหน้ากลอง

virus ตัวนั้น เค้า แทรก การ encode

ใส่รหัส เข้าไป หลายตัว จนทำให้ การอ่าน file

กลายเป็น ภาษา ที่คอมพิวเตอร์ เท่านั้น ที่อ่านออก กันไปเลย อะครับ

แถมแก้ยากมาก ด้วย

แล้ว windows defender เค้า ก็โดน virus ตัวนี้

ไม่ใช่ ตัวแรก ด้วยอะครับ

แต่ baidu ไม่แน่ใจนะ เพราะไม่เคยใช้ครับ

skyhot004
2nd November 2013, 15:20
Baiduผมก็ไม่เคยคิดจะใช้

Window defenderเครื่องผมโดนไวรัสแล้วมันแก้ได้เลย(แนะนำให้อัพเดททุกวัน)

แต่ผมกลัวว่าไวรัสยังอยู่เลยลงBitdefenderปรากฎว่าไม่มีไวรัสสักตัว(Bitdefenderดีที่สุดในโลกเป็นการป้องกันแบบสุดๆอะ)

หลังจากนั้นผมก็เชื่อถือWindow defenderมาตลอดเลย(เพราะBitdefenderมันทำเครื่องผมช้า)

USED_JKG
2nd November 2013, 16:48
มันชอบแอบโหลดโปรแกรม Baidu faster มาลงเองโดยไม่ขอนะ ถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยงเถอะ
แต่ผมก็ใช้นะ ยังไม่เจอปัญหา

EnoughzXGF
2nd November 2013, 17:03
ที่มันแถมมากับฟรีซอร์ฟแวร์อ้ะป่าวครับ

De_Fastback
2nd November 2013, 18:27
ต้องรู้ต้องลองใช้ครับ ผมยังไม่ได้ลองเลย เคยลองแต่ PC Faster ทีเดียวได้ใช้ฟังค์ชัน Refresh ของ Windows 8 เลย :sweat

แต่ถ้าให้เอาจริง ๆผมก็ avast! Free ล่ะครับ :cool:

YOYO
3rd November 2013, 20:52
ลองใช้แล้วก็ดีน่ะครับรองรับภาษาไทยด้วย ใช้งานง่าย ดูๆๆแล้วดีมากๆครับ

๐Rexion๐
3rd November 2013, 20:58
ระวังนะครับบ้างครั้งตอนมันจัดการไฟล์ขยะในเครื่องเรามันจะลบไฟล์วินโดว์ออกไปด้วย สรุปคืออย่าใช้อย่าลงเป็นดี ยิ่งนานวันคอมจะยิ่งช้าครับถ้าลงเจ้า Baidu ไป - -

thera0095
3rd November 2013, 21:03
ขอแนะนำคำเดียวว่า "อย่าใช้"

StrangerTH
3rd November 2013, 21:12
ดูจากหลายๆแหล่ง เพจมั่งเวบมั่ง เหนแต่ละคนมีปัญหาเยอะจากเจ้านี่

ผมแนะนำว่าอย่าใช้ดีกว่านะคราช :music

-[ MaFaKaAlex ]-
3rd November 2013, 21:26
ดีไม่ดีไม่รู้ ผมใช้มาหลายเดือน แล้วคอมมันเริ่มอืดๆ มีปัญหา เลยไปหาวิธีแก้ดู ไปๆมาๆมันเป็นที่ ไอไป่ตู้
พอลบแล้วเครื่องกลับมาเป็นปกติ

ท่านลองพิจารณาดูเอาเองละกัน 55