PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมอยากได้กลองชุดอะครับ

LastHopeless
2nd November 2013, 16:17
ผมหากลองชุดอยู่ครับ

อยากได้แบบถูกแล้วดี(ไม่ต้องดีมาก 5555555)

จะเอามาหัดเล่นอะครับ มือใหม่ๆ 555555

ฝากด้วยนะครับบ

LastHopeless
2nd November 2013, 23:16
ดันหน่อยครับ 555555

ขอเป็นร้านก็ได้ครับ

ผมอยู่แถว รามอินทรา ขอใกล้ๆครับผม 5555555

rockohhh
4th November 2013, 14:22
ชุดนี้ถูกๆ

krittinat
4th November 2013, 14:48
ผมไม่รู้ร้านนะครับ แต่จะให้คำแนะนำ ลองดูกลองไฟฟ้าด้วยครับ ดีกว่า รวมๆแล้วถูก มือสองก็นะจะประหยัดได้เยอะ roland ของเค้าเทพ กำลังเก็บเงินซื้ออยู่ ผมมีsamurai เปนกลองปกติ แต่เสียงดังเกิน อุปกรน์แปลงไม่ได้

ถ้ากลองไฟฟ้าบสงรุ่น กระเดื่องคู่ใช้แทนจาก hihatได้เลย ไม่ต้องหากระเดื่องคู่แยก ถ้าดูกลองปกติมือสอง ให้่ดูหนังกลองด้วยนะครับ ว่ามันแน่นเกินไปไหม ถ้าเค้าซื้อมาประกอบเองเค้าอาจจะรัดแน่นเกินไป สักพักจะขาด ผมทำขาดมาแล้ว ประกอบเอง เสียงsnar ถ้าเป็นชุดมือหนื่ง บางร้านเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่นได้ +เงิน เสียง pearl เพราะ ผมใช้razerอยู่ เสียงอุบาศมาก แต่มันเบา

แล้วอีกอย่าง ถ้าจะซื้อเอากระเดื้องคู่ไปเลยนะครับ เพราะในset มันจะให้เดี่ยวมา เราเพื่มเงินเอาคู่ได้ ถ้ามาเปลี่ยนใจตอนหลัง เราต้องซื่อราคาเต็ม