PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีวิธีทำให้ผิวขาวมั้ยครับ (ผู้ชาย)

suppermama
2nd November 2013, 23:05
ตามหัวข้อเลยครับ

Zaraki Kempaji
2nd November 2013, 23:10
ทาแป้งครับ //หลบตีน

Kyonman
2nd November 2013, 23:11
กวนติน = ทาแป้ง

จริงจัง = ฉีดกลูต้า

darkperson50
2nd November 2013, 23:14
จขกท เป็นเกย์หรอครับ อยากขาวเนี่ย//ล้อเล่นน้า อิอิ

animeth
2nd November 2013, 23:19
ผิวขาวเหรอ ส่วนมากผู้ชายในไทยจะหาคนขาวแบบ ขาวปอนไม่ค่อยได้นะครับ
ส่วนมากจะขาวเหลืองชะมากกว่า วิธีดูว่า ตัวเองเป็นแบบไหนลองดูเส้นเลือดตัวเองครับ หากเป็นสีเขียวก็ขาวเหลืง หากเป็นสีม่วง ก็ขาวปอนนะครับ

ที่บอกมาด้านนี้บนก็เพื่อให้รู้ว่าเราจะขาวได้ขนาดไหน
ผมเป็นผู้ชายเจ้าสำอางนะครับ แบบว่าก่อนไปเรียนก็จะ ทาครีมบำรุงผิว เเล้วก็ทา ครีมกันแดด 50 SPF ที่มันกันได้ทั้ง UVA UVB นะครับ
หากจะเรียน กีฬากลางแจ้งก็ SPF 80+ ครับ

ส่วนเรื่องหน้าก็ ครีมกันเเดด 25+ ครับ ส่วนมากผมจะเอาที่ทาตัวมาทาหน้า :3

อยากผิวขาวก็ระวังแดดไว้มากๆครับ
หลายๆคนที่คิดว่าใส่เสื้อแขนยาวเเล้วจะกันเเดดได้ ผมว่าคิดผิดละครับ เพราะมันกันได้ไม่หมดหรอกนะครับ

- ทาครีมทาผิวเช้าเย็น
- ก่อนออกแดดทาครีมกันแดด
- พยายามไม่ออกแดดเวลา 13.00 น.-15.00 น. เพราะช่วงนี้ UVA UVB จะแรงมากๆ

ครีมที่ผมใช้อยู่ก็จะเป็น BANANBOAT ครับ อันลละ 600 กว่าๆ

tff007
2nd November 2013, 23:35
ผิวขาวเหรอ ส่วนมากผู้ชายในไทยจะหาคนขาวแบบ ขาวปอนไม่ค่อยได้นะครับ
ส่วนมากจะขาวเหลืองชะมากกว่า วิธีดูว่า ตัวเองเป็นแบบไหนลองดูเส้นเลือดตัวเองครับ หากเป็นสีเขียวก็ขาวเหลืง หากเป็นสีม่วง ก็ขาวปอนนะครับ

ที่บอกมาด้านนี้บนก็เพื่อให้รู้ว่าเราจะขาวได้ขนาดไหน
ผมเป็นผู้ชายเจ้าสำอางนะครับ แบบว่าก่อนไปเรียนก็จะ ทาครีมบำรุงผิว เเล้วก็ทา ครีมกันแดด 50 SPF ที่มันกันได้ทั้ง UVA UVB นะครับ
หากจะเรียน กีฬากลางแจ้งก็ SPF 80+ ครับ

ส่วนเรื่องหน้าก็ ครีมกันเเดด 25+ ครับ ส่วนมากผมจะเอาที่ทาตัวมาทาหน้า :3

อยากผิวขาวก็ระวังแดดไว้มากๆครับ
หลายๆคนที่คิดว่าใส่เสื้อแขนยาวเเล้วจะกันเเดดได้ ผมว่าคิดผิดละครับ เพราะมันกันได้ไม่หมดหรอกนะครับ

- ทาครีมทาผิวเช้าเย็น
- ก่อนออกแดดทาครีมกันแดด
- พยายามไม่ออกแดดเวลา 13.00 น.-15.00 น. เพราะช่วงนี้ UVA UVB จะแรงมากๆ

ครีมที่ผมใช้อยู่ก็จะเป็น BANANBOAT ครับ อันลละ 600 กว่าๆ

สุดยอด http://www.soccersuck.com/soccer/images/smiles/onion079.gif

teerachai212
2nd November 2013, 23:36
อยู่แต่บ้านขาวแน่ครับ ขาวขึ้นจนเห็นได้ชัดเลย

Sunshinekung
3rd November 2013, 05:37
อาบไฮเตอร์

Monalizii
3rd November 2013, 06:15
หลบแดดให้ได้ครับ ผม แบบหลบเม็ดฝนอะ คุณต้องใช้สกิวการหลบหลีกขั้นสูง ^_^ WTF

BlackTheohm
3rd November 2013, 09:55
ไปเกาหลีครับ ' ศัลยกรรมเลยขาวแน่

diawnaja
3rd November 2013, 09:58
ทากันแดด ก็ไม่ดำขึ้นละ

ตัวผมไม่ใช่ผู้ชายขาวอะ ผมก้ไม่ได้ขาวแต่ก้ไม่อยากดำไปมากกว่านี้ละ ผช ขาวเกินมันตุ๊ด ๆ ไม่แมนไงไม่รุ้ ความเหนสว่นตัว

babymaster
3rd November 2013, 10:06
ดูดเมลานินออกครับ ขาวชัว แต่ตายไว

sattawat1979
4th November 2013, 13:02
พอใจในสิ่งที่ตัวเองเป็นเถอะครับ ถ้าขาวแบบต้องใช้ยาหรือสารเคมี ผมว่ามันจะแย่กว่าเดิมน่ะสิครับ

เห็นคนโดนมาเยอะแล้วพวกอยากขาวเนี่ย ผิวมันจะเสียหมดนะครับ

ผมเคยไปคุยกับหมอผิวหนังมาแล้ว เค้าบอกว่าจริงๆแล้วผิวคนเราไม่ต้องการอะไรมากเลยนะครับ น้ำเปล่าล้างหน้าจะดีที่สุด

ใช้สบู่มากก็ผิวก็แห้งเสีย เผลอๆสิวขึ้นมาอีกต่างหาก ถ้าผมอยู่บ้านไม่ออกไปไหน ผมไม่ล้างหน้าด้วยสบู่เลยครับ ใช้น้ำเปล่าธรรมดาล้างนี่แหละ

ล้างหน้าบ่อยๆก็ไม่ดี ผิวสุญเสียความชุ่มชื้นหมด

ถ้าอยากดูแลผิวก็ต้อง...

1. อย่านอนดึก และพักผ่อนให้เพียงพอ

2. รับประทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ โดยเฉพาะผัก ต้องทานเยอะๆ

3. อย่าตากแดดจัด นานเกินไป

4. ออกกำลังกายสม่าเสมอ

5. ไม่สูบบุหรี่ , เหล้า และสารเสพติดทุกชนิด

6. ไม่ล้างหน้าบ่อยเกินไป และไม่ใช้โฟมหรือสบู่ล้างหน้าที่แรงเกินไป

angelknight
4th November 2013, 13:19
ถ้าจขกท.เป็นเกย์หรือตุ๊ดก็แล้วไปนะครับ แต่ถ้าเป็นชายแท้แนะนำความเป็นธรรมชาติครับ จะดูดีที่สุดแล้ว เป็นผู้ชายเน้นกล้ามเนื้อเน้นหุ่นดีกว่าไปเน้นผิวพรรณหรือหน้าตาครับ ผู้หญิงส่วนมากเค้าชอบความเป็นผุ้นำความแข็งแกร่งของเพศชายนี่แหละครับ

quixocizm
4th November 2013, 13:58
คือมาแนวหื่น - -" กล้ามเน้นกล้าม ส่วนมากไม่ใช่ชายแท้อีก ผู้ ญ ส่วนมากเอาที่จริงจะเลือก "หน้าตา" "ฐานะการเงิน" สองอย่างนี้โดยเฉพาะ !

ผู้ชายที่อยากผิวขาว ไม่ได้เกี่ยวข้องว่าจะเป็นเกย์ หรือเป็นแต๋ว ผู้ชายเดี๊ญวนี้เขาเก็เริ่มมาดูแลตัวเองกันแล้ว
ไม่ใช่ปล่อยปะละเลย แล้วก็มาบ่นหรือเสียใจทีหลัง .... [ยิ่งขาวสายตาผู้ หญิงจะดูว่าผู้ชายคนนี้เป็นคนสะอาดมากกว่า]

ถ้าอยากดูแลผิวก็ต้อง... (sattawat1979 )

1. อย่านอนดึก และพักผ่อนให้เพียงพอ

2. รับประทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ โดยเฉพาะผัก ต้องทานเยอะๆ

3. อย่าตากแดดจัด นานเกินไป

4. ออกกำลังกายสม่าเสมอ

5. ไม่สูบบุหรี่ , เหล้า และสารเสพติดทุกชนิด

6. ไม่ล้างหน้าบ่อยเกินไป และไม่ใช้โฟมหรือสบู่ล้างหน้าที่แรงเกินไป

ตามนี้เลยครับ

ส่วนถ้าอยากเสริมความขาว (ผู้ชาย) แนะนำให้ทาน วิตามินครับ
VISTRA เป็นเซ็ตอันนี้ก็ดีครับ แนะนำ

pittawat
5th November 2013, 16:26
ผมก็เจ้าสําอางครับ ทาครีมก่อนนอน ตลอด ใช้โฟมล้างหน้าประจํา จริงๆไม่เกี่ยวหรอกครับว่า เป็นตุ๊ด เเต่เป็นการเเลตัวเองมากกว่าครับ ถ้าเราดูเเลตัวเองไม่ได้เเล้วเราจะดูเเลผู้หญิงได้ยังไง(ผู้หญิงส่วนใหญ่เค้ามองกันเเบบนี้นะ)

ottes
5th November 2013, 16:48
ฮ่าๆๆ ผมฮาบางคอมเม้น ผู้ชายแค่อยากขาว แต่กลายเป็นตุ๊ดเป็นเกย์ไปซะอย่างงั้น(เอิ่มไม่เข้าใจว่าเอาอะไรมาวัดว่าอยากขาวต้องเป็นตุ๊ดเป็นเกย์)