PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : RO2 MAGIC ไป Wizard อัพสเตตัสยังไงดีครับ

Arbadius'z
2nd November 2013, 23:14
ตอนนี้เวล 14 ยังไม่ได้อัพสเตตัสเลยก็เล่นได้เรื่อยๆนะครับแต่อยากรู้ว่าต้องอัพอะไรบ้างครับ

เห็นบางคนอัพ AGI ด้วยมันช่วยอะไรกันแน่ครับ งงเลยแทนที่จะอัพ int อย่างเดียว สงสัยครับทำไมบางทีต้องอัพ agi ขอบคุณครับ:preved

oMAIL258
2nd November 2013, 23:20
ผมไม่เคยเล่น ro 2 นะครับ แต่ใน ro1 Wizard จะอัพ Int เป็นหลักได้ MATK magic attack และ Dex จะทำให้ร่ายเวทย์เร็วขึ้นครับ ไม่แน่ใจว่าเหมือนกันรึเปล่าทั้ง 2 ภาคนี้ ถ้าไม่ก็ขออภัยอย่างสูงครับบ :)))))
ส่วน Agi จริงๆไม่น่าจะช่วยอะไรนะครับ อาจจะทำให้ค่า flee เพิ่ม คือ หลบการโจมตีได้มากขึ้น และตีเร็วขึ้น ซึ่ง Wizard ไม่ค่อยได้ต้องการเท่าไหร่ :p

KyosukeAMV
2nd November 2013, 23:22
เค้าอาจนึกว่าตอนร่ายเวทย์อาจเพิ่มโอกาสหลบหลีกมั้งครับจะได้ร่ายแบบไม่มีสะดุด (มั้ง)

toevtoev
2nd November 2013, 23:30
agi เพิ่ม คริ และ หลบหลีก ครับผม ทุกสกิลใน RO2 ติด คริได้หมด ฮิวของพรีสผม ยังคริเลย

เกือบจะพูดได้ว่า อัตรา ติด คริ สำคัญสุดใน RO 2

Arbadius'z
2nd November 2013, 23:41
agi เพิ่ม คริ และ หลบหลีก ครับผม ทุกสกิลใน RO2 ติด คริได้หมด ฮิวของพรีสผม ยังคริเลย

เกือบจะพูดได้ว่า อัตรา ติด คริ สำคัญสุดใน RO 2

งั้นแสดงว่าท่าผมอัพ เอจิก็ดีเหมือนกันใช่ไหมครับ