PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องการซื้อเกมนะครับ

petchcmu
3rd November 2013, 09:43
คือเรื่องมันมีอยู่ว่าผมสั่งซื้อเกมผ่านทาง Zest สั่ง BF4 นะครับแล้วผมโอนเงินไปให้วันพฤหัสบดีตอนเย็นตอน 17.35 นะครับแล้วปกติผมก็ไม่ได้ไปแจ้งโอนเพราะผมซื้อเกมจาก Zest มาตั้งหลายเกมแล้วพอผมโอนเสร็จมันก็จะแจ้งมาโอนแล้วผมก็ไม่สนใจอะไรแต่พอมาดูอีกทีวันศุกร์ตอนเย็นมันก็ยังไม่มีแจ้งผมเลยส่งสลิปไปแล้วมันก็แจ้งกลับมาว่าวันเวลาไม่ถูกต้องผมเลยไปถามมันใน Email สักพักมันกตอบกลับมาว่าได้รับการโอนเรียบร้อยแล้วผมก็โล่งใจคิดว่าบางทีเว็บมันอาจจะเสียชั่วความอะไรอย่างนี้แต่พอมาวันนี้มันก็ยังไม่ส่งของให้ผมซึ่งมันสมควรส่งให้ตั้งแต่เมื่อวานคุณว่าผมโดนโกงหรือเปล่าครับถึงแม้มันจะส่งของวันนี้วันนี้ไปรษณีย์ก็หยุดผมสมควรได้เกมนี้ตั้งแต่วันพรุ่งนี้แล้วช่วยหน่อยครับทำไงดี

diawnaja
3rd November 2013, 10:38
ไม่เช็คเลข ems เอาล่ะครับ ถ้าสั่งเป็น ems

petchcmu
3rd November 2013, 10:48
มันยังไม่แจ้งเลย EMS มาเลยครับ

Zidane
3rd November 2013, 10:51
โทรตามเลยครับ

ntlovemilk
3rd November 2013, 11:34
ใจเย็นครับ ผมพูดตรงๆนะ คุณไม่แจ้งโอนตั้งแต่วันพฤหัสเอง ไม่งั้นการทำงานต่างๆอาจเร็วขึ้น
แล้ววันศุกร์ คุณไปแจ้งเขาตอนเย็น ซึ่งเร็วที่สุดที่ส่งให้ได้คือเสาร์เช้า เพราะไปรษณีย์เปิดครึ่งวัน
ซึ่งผมไม่รุ้ว่าเขาส่งให้คุณแล้วหรืออะไรยังไง ถ้าเขาจะส่งให้คุณวันจันทร์ ก็รอหน่อยครับ
ไม่ต้องห่วงเรื่องโดนโกง เว็บระดับนั้น คนซ์้อกันเยอะแล้ว ไม่มีปัญหาหรอก
ถ้ามีปัญหาการทำงานช้า มันก็เกิดจากที่คุณไม่แจ้งโอนเงินตั้งแต่แรก ไม่งั้นวันเสาร์เช้า คุณอาจจะได้ของแล้วก็ได้นะครับ

ป.ล.ไม่ได้มีเจตนาจะว่า จขกท.นะครับ แค่อยากให้ใจเย็นๆๆ ฮึบๆ
ป.ล.2 ถ้าไม่สบายใจ ก็โทรคุยกับเขาเลยครับ

l3lueSmile
3rd November 2013, 12:31
สั่งจาก Zest เป็นของแท้ มีกล่องอะไรพร้อมเลยหรือเปล่าครับ สนใจอยากจะชื้อมาสะสม

cHolTOP
3rd November 2013, 17:17
ผมก้สั่ง zest ประจําครับ เเนะนําว่าวันหลัง ถ้าโอนเงินเเล้วให้โทรบอกหรือเเจ้งโอนเลยดีก่าครับ ของก้จะได้ไวขึ้น อย่างผมโอนเสจปุปผมก้โทรเลย รอ 2-4 วันก้ได้ของเเล้วครับ

สั่งจาก Zest เป็นของแท้ มีกล่องอะไรพร้อมเลยหรือเปล่าครับ สนใจอยากจะชื้อมาสะสม

ของแท้ 100% ครับ

petchcmu
3rd November 2013, 18:27
โทรไปถามแล้วครับเขาบอกจะส่งของให้วันจันทร์ขอบคุณทุกคนที่ให้คำแนะนำนะครับ