PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : BF4 MP เลือกDeployรถถังกับเครื่องบินเวลาเกิดยังไงครับ

thx1
4th November 2013, 08:47
ผมว่าเพื่อนๆที่เพิ่งเคยเล่นต้องสงสัยแบบผมแน่เลย เคยเล่นแต่COD MW3 MP !!! ไม่เคยเล่นBF MP พอเล่นแล้วอะไรวะเนี่ยรถถังเครื่องบินมาจากไหนวะ เห้ยยย!! เพิ่งซื้อมาเล่นได้วันแรก ครับ id chakorn05 เวลาเล่นแล้วโดนรถถังกับเครื่องบินยิงตายบ่อยมาก ผมก็เดินไปเดินมาเจอรถก็ขับๆ แต่มันไม่ใช่รถถังอะ ขับได้แต่ยิงก็ไม่ได้ ไม่มีเกราะด้วยรถโครงเหล็กป๋องแป๊งมากกกก หาเครื่องบินก็ไม่เจอ ทำยังไงจะDeployเกิดมาไล่ยิงคนอื่นได้บ้าางงง อะครับ ---***----

headshot deluxe
4th November 2013, 12:11
รถเปล่า เครื่องเปล่า จะเกิดที่จุดเกิดของเราหรือที่ฐานที่ฝั่งเรายึดได้ครับ ในแผนที่จะเป็นสีขาว

ถ้ารถที่เป็นสีฟ้าแสดงว่าคือรถที่เพื่อนในทีมเราขับอยู่ เราสามารถวิ่งไปขึ้นได้ถ้าคนยังไม่เต็ม มันจะเขียนไว้ใต้ชื่อคนขับ เช่น 1/2 คือนั่งได้สองคน และตอนนี้มีนั่งอยู่แล้ว 1 คน ถ้าเป็น 2/2 ก็คือคนเต็มรถแล้ว ขึ้นไม่ได้
ถ้าเป็นรถสีเขียวก็แสดงว่าคือรถที่เพื่อนใน squad ของเราขับอยู่ เราสามารถเลือก deploy เกิดในรถได้เลย โดยในหน้าจอ deployment แค่ไปคลิกที่ตัวรถแล้วกด deploy ก็ได้แล้ว ถ้า deploy ไม่ได้ก็แสดงว่าคนเต็ม หลักการเดียวกัน

ถ้าอยากขับคุณต้องวิ่งไปขึ้นรถสีขาวด้วยตัวเอง ถ้าคุณเลือก deploy บนรถเพื่อนจะไม่ได้ขับ ได้ยิงอย่างเดียว

แนะนำให้ลองหัดขับให้ชำนาญก่อน โดยเฉพาะเครื่องบิน ถ้าขับไม่เป็นเครื่องตกตายแน่นอน

ถ้าใจจริงคุณไม่ได้อยากขับ แค่เบื่อการโดนรถยิง ก็เลือก filter แต่ server ที่ิเป็น infantry only สิครับ หรือไม่ก็เลือกเล่นด่าน team deathmatch แบบไม่เกิน 32 คน นั่นแหละส่วนใหญ่จะไม่มีรถ มีแต่ทหาร

mosjamos
4th November 2013, 12:15
คลิกบนแมพตรงฐานเราได้เลยครับ

Lonely_Knight
4th November 2013, 20:23
ปกติแล้วต้องรอรถว่างก่อนครับ มันมีจำนวน Max ที่คนฝ่ายใช้ได้อยู่

แต่แนะนำให้หัดขับเครื่องบินเลยครับ ไปหัดห้องว่างๆไม่มีคนก็ได้ครับ ถ้าไม่หัดแล้วขึ้นบินนี่ ร่วงแน่ครับ ^ ^

แต่ผมขับเป็นแล้วก็ยังโดนฝั่งตรงข้ามสอยร่วงง่าาา T T

beermz
5th November 2013, 01:59
ไม่ใช่แค่ขึ้นรถถังละจะไปไล่ยิงเค้าง่ายๆนะครับ

เค้าก็มีปืนเหมือนกัน หัดขับใหม่ๆ ตายคารถทั้งน้านน

ยิงด้านหน้า ข้าง หลัง dmg ก็ไม่เท่ากัน(ยังไม่นับองศาที่ยิง.. ****เยอะชิบ)