PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความช่วยเหลือครับ เวลาเข้าเกมแล้วจอจะสีเพี้ยน

ReWinD
4th November 2013, 10:23
คือเวลาใช้งานปกติก็ไม่เป็นอะไรครับ แต่เข้าเกม ทุกเกมเลยครับลองแล้ว จอมันจะสีเพี้ยน เพี้ยนจนสัญลักษณ์ nvidia จากสีเขียวกลายเป็นสีเหลืองอ่าครับ เป็นแบบนี้ทุกเกมเลย ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับ อัพเดทdriver การ์ดจอรึเปล่า ไม่ได้เปิดคอมมา 1เดือนเต็มละครับ เพิ่งกลับมาเปิด(คอมอยู่ที่หอครับปิดเทอมผมกลับบ้าน) ละมันก็มีให้อัพเดทพอดี ไม่รู้จะแก้ตรงไหนดี ตอนนี้งงมาก
ปล.การ์ดจอ GIGabyte GTX 780 นะครับ
ขอบคุณมากครับ

๐Rexion๐
4th November 2013, 10:43
อัพเดท driver การ์ดจอเลยครับ...ลองอัพเดตเองอีกรอบ

moamoa2
4th November 2013, 10:45
เหมือนผมจะเคยเป็นนะ ผมลองลบ Driver ตัวเก่าออกแล้วลงตัวใหม่ หายเลยลองดูครับ!

ReWinD
4th November 2013, 11:34
เหมือนผมจะเคยเป็นนะ ผมลองลบ Driver ตัวเก่าออกแล้วลงตัวใหม่ หายเลยลองดูครับ!
หายแล้วครับ ขอบคุณมากครับ