PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากลองฝึกเล่น Linux อ่ะครับ

slcuj
4th November 2013, 10:53
กะว่าจะลงคู่กับ windows 8.1 อ่ะครับ

กะว่าจะเอา windows ไว้เล่นเกม นอกจากนั้นใช้ linux

คือ เท่าที่ผมศึกษามามันจะมี linux หลายแบบมาก

ไอที่ดังๆก็ ubuntu linuxmint

อยากทราบว่าใช้ตัวไหนดี เอานอกจากนี้ก็ได้คับบ

ปล. ผมเน้นสวยงามลื่นไหลครับ ตกแต่งได้ สเปกเครื่องก็แรงอยู่

killertop
4th November 2013, 11:13
ถ้าเอาไว้ศึกษาผมว่า ubuntu ดีสุดครับ เพราะ user friendly ที่สุดแล้ว เข้าใจง่ายดี

slcuj
4th November 2013, 14:56
คือยังไงเหรอครับ user friendly

chikuva
4th November 2013, 19:14
ลองเล่นบน vmware ก็ได้ครับ ในลายเซ็ตผมก็มี มีโปรแกรมขายชั่วโมง wifi ให้ลองเล่นด้วย