PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแนะนำ mechanical keyboard ทีครับ

TaMTheGame
6th November 2013, 00:08
คือ ตอนนี้ยังใช้rubber dome อยุเลยครับเลยอยากซื้อมาใช้ซักตัว

คือผมชอบเล่นแนวพวกเกมกดอะครับ พวก osu! mania แนวนี้อะแล้วไม่รุจะซื้อ switch ตัวไหนดีครับ ช่วยแนะนำทีครับ

degden009
6th November 2013, 00:23
ยี่ห้อผมไม่รู้นะ แต่ผมแนะนำ brown switch ครับ กดสองจังหวะสนุกดี blue ก็สนุก แต่รู้สึกว่าเสียงมันจะดังไปหน่อย -.-

headshot deluxe
6th November 2013, 09:11
งบเท่าไหร่ครับ ถ้าไม่อั้นแนะนำ red switch ไปเลย แพงสุด ทนสุด กดง่ายสุด

ผมใช้ corsair k70 อยู่ โดยรวมก็โอนะครับ ชอบตรง gaming key มันเป็นยางสากๆ และโค้งรับกับการวางนิ้วพอดี จับแล้วจะไม่อยากไปเล่นคีย์บอร์ดเดิมๆ เลย
แต่ข้อเสียคือไม่มีคีย์ไทยนี่ล่ะครับ

CORNETTO
6th November 2013, 15:26
ผมใช้ 6GV2 red switch อยู่ครับ ก็ใช้ดีนะฮะ แต่กำลังจะย้ายไป Corsair เหมือนเรปบน XD