PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แอมป์ผมเจ๊งรึเปล่า??

teexor
6th November 2013, 13:42
แอมป์ผม Marshall 10CD คือมันมีอาการตั้งแต่ซื้อมาแล้ว จะส่งเคลมก็จำไมไ่ด้แล้วว่าซื้อมาจากร้านไหน แถมใบเสร็จก็หาไม่เจอ T^T (ผมสั่งซื้อนะ) คือเสียบเล่นดังบ้างไม่ดังบ้าง แต่ต่อ mp3 ฟังเพลงก็ดังปกติ

ผมเลยสงสัยว่ามันเป็นที่ไฟรึเปล่าครับ อันนี้ถามแบบไม่มีความรู้ด้านนี้เลย
1. มันเป็นที่ไฟรึเปล่าา
2. ถ้าแปลงไฟให้เท่ากับไฟบ้าน 220v จะหายรึเปล่า ด้านหลังแอมป์มันเขียนว่า 250v-50/60Hz 24Watt
3. ผมเห็นร้านขายพวกเครื่องดนตรีตามเว็บบอก "แปลงไฟเป็น 220v แล้ว" อยากรู้ว่าแปลงแล้วมันให้ผลดียังไงหรอครับ