PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Ram ไม่ถึงแต่อยากเล่น call of duty ทำไงดีครับ

babilone
6th November 2013, 23:50
ตามหัวข้อเลยครับ คือถ้าแบบที่มีคนแจกในนี้รู้ครับว่ามีตัวแก้ Ram แต่อยากรู้ว่าถ้าผมซื้อแผ่นแท้ผมจะเล่นได้ไหม ram ผม 4gb ครับ

jjjena1234
6th November 2013, 23:58
1. ต้องรอเขาลง เเพทที่ทำให้เกมทำงานได้ใน ram ที่น้อยลงครับ (ถ้ามีอ่ะนะ - -)
2. อัพเป็น 8 จ้ะ ไม่งั้นก็ไม่ได้เล่น อิอิ

babilone
7th November 2013, 00:03
1. ต้องรอเขาลง เเพทที่ทำให้เกมทำงานได้ใน ram ที่น้อยลงครับ (ถ้ามีอ่ะนะ - -)
2. อัพเป็น 8 จ้ะ ไม่งั้นก็ไม่ได้เล่น อิอิ

ทำไมต้องอัพเป็นวินโดว 8 อ่าคับ

OpTiCaLzZ
7th November 2013, 00:06
มันมี crack fix ram อยู่นี่ครับ ลองไปหาดู อ่อ ถ้าแท้อันนี้ผมไม่แน่ใจอ่ะครับ อาจจะมีในอนาคตรึเปล่า

headshot deluxe
7th November 2013, 00:06
ซื้อแรมมาใส่เพิ่มไงครับ แรม 4gb มันพันกว่าบาทเอง ถูกกว่าเกมอีก แล้วมีแรมเยอะมันก็ทำงานอย่างอื่นได้เร็วขึ้นด้วย แรมประกัน life time อีกตะหาก ทำไมดูคิดหนักเหลือเกินครับ
ถ้าเป็นผมผมไม่รอตัวแครกแก้หรอกครับ เพราะทางผู้ผลิตเขากำหนดมาแล้วว่า 6gb เขาไม่ล้อเล่นหรอกครับ แสดงว่ามันควรจะมีแรมเท่านั้นถึงจะเล่นได้อย่างที่ควรจะเป็น ต่อให้แก้ให้แรม 4gb เล่นได้มันอาจมีปัญหาในอนาคตก็ได้ เช่นเล่นๆ ไปแล้วหลุด เด้ง ฯลฯ

อย่างเครื่องผมใส่แรม 16gb เลย ไม่ได้อวดรวยหรืออะไรนะครับ แต่ผมเห็นแรมมันก็ราคาขึ้นตลอด รอไปมันก็ไม่ลดหรอก ช่วงไหนผมพอมีตังค์ก็ซื้อมาใส่ให้มันเต็มๆ ไป ไม่เคยคิดเสียดายเงินในเมื่อใส่แล้วมันก็เร็วขึ้น

Phillip Chbeeb
7th November 2013, 00:26
ทำไมต้องอัพเป็นวินโดว 8 อ่าคับ

เขาหมายถึงแรมครับ แหม่ 555