PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเก่งเรื่องแต่งเพลงมาช่วยหน่อยครับ

BlackTheohm
7th November 2013, 21:39
คือ .... ตอนนี้ผมกำลังอยากแต่งเพลงไปร้องให้ผู้หญิงที่ผมชอบผมแต่งเสร็จแล้วล่ะแต่ผมยังไม่มีคอร์ดเพลงเลยแล้วไม่รู้จะใส่คอร์ดยังไง
เพราะใส่คอร์ดไม่เป็นเลยอยากจะมาขอคำแนะนำอยากคนที่เคยแต่งเพลงมาแล้วว่าเราควรจะมีวิธีใส่คอร์ดยังไงให้เข้ากับเพลงที่เราแต่ง
แล้วเล่นออกมาแล้วดีผมมีเนื้อเ้พลงผมมาให้ด้วยครับอยากให้ลองใส่คอร์ดให้ผมหน่อยขอบคุณล่วงหน้ามาก ๆ ครับ

ก็แอบรักเธอมานาน .......... แต่ไม่กล้าบอก ได้แต่หาทางออกให้ตัวเอง
ก็แอบชอบเธอมานาน ....... แต่ไม่อยากให้เธอรู้ ถ้ารู้แล้วอาจจะไม่ดี
*1 ถึงฉันจะบอกให้เธอนั้นรู้ไป แต่ยังไงเธอก็คงไม่รับฟัง
ส่วนตัวฉันอยากตะโกนให้ดัง ๆ ก็เผื่อว่าตัวเธอนั้นจะได้ยิน
*2 ฉันรักเธอ ฉันรักเธอ ไม่ว่าให้บอกกี่ครั้ง ก็รักเธอ
อยากให้รู้ ........ ว่ารักเธอมากเท่าไหร่
แต่คงเป็นไปไม่ได้ เพราะฉันกลัวคงทำได้แค่แอบรัก อยู่อย่างนี้เรื่อยไป
ก็ไอ่คนอย่างฉัน มันคงทำได้แค่ กล้ารักแต่ไม่กล้าบอกเธอ

นี่แหละครับเพลงของผมท่อนแรกนะอยากให้ลองช่วยแกะคอร์ดให้ผมหน่อยขอบคุณนะครับ

Hellraizer
7th November 2013, 21:43
ร้องอัดเป็นท่วงทำนองแนบไฟล์ไว้ด้วยซิครับ รับรองว่าทางเดินคอร์ดจะมีมาให้เลือกเพียบครับ ^^ ..

225DCC5F
7th November 2013, 21:50
ร้องอัดเป็นท่วงทำนองแนบไฟล์ไว้ด้วยซิครับ รับรองว่าทางเดินคอร์ดจะมีมาให้เลือกเพียบครับ ^^ ..

ตามนี้เลยครับ ขึ้นอยู่กับ Key ของท่านที่ร้องไหวด้วย แต่ลองๆอ่านๆแล้วนึกดนตรีตามในหัวผมว่าก็ได้อยู่ ถ้าเอาเป็น Key Major จะใส่คอร์ดง่ายกว่าครับ (ความคิดผมนะ) เพราะผมชอบใช้ทางเดิน Major เป็นคอร์ด Major 7th มันไปง่ายดี 55555555