PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับ naruto shippuuden ultimate storm 3

armiiz
8th November 2013, 19:38
ผมเล่นโหมด challenger ไปจนถึงตอนสู้กับอิทาจิ(เสื้อคลุมแดง) เล่นกี่ครั้งก้ยังไม่ผ่าน

ช่วยหน่อยครับ พอดีไม่เก่ง อังกฤษ ด้วย

:thank

Excellent_
8th November 2013, 19:41
กำจัด support characters ของ ศัตรู ให้หมด ครับ

ใช้ ultimate jutsu

armiiz
8th November 2013, 19:53
กำจัด support characters ของ ศัตรู ให้หมด ครับ

ใช้ ultimate jutsu

ยังไงครับ ไม่เข้าใจ :confused:

ScorpionzZ
8th November 2013, 21:13
เขาให้ใช้ท่าหลบ 10 ครั้ง ป่าวครับ

pookahaha
8th November 2013, 21:17
มันให้หลบโดยกด LT ไม่ใช่หรอครับ มันจะหลับแบบสลับร่างไม้ครับ

armiiz
8th November 2013, 21:26
หลบ 10 ครั้งก้ยังไม่ผ่านครับ :sweat

ZeMaGreEn
8th November 2013, 21:54
ผมจะเรียงให้แล้วกันครับแต่อันนี้ทำยากจริงๆ
1.ชนะการต่อสู้
2.กำจัดตัวซัพพอร์ตอีกผ่ายให้หมด
วิธีสำหรับผมคือ ใส่ท่ากับตัวซัพพอร์ตนั้นๆ หรือเวลาหลอดซัพพอร์ตไดร์ของอีกฝ่ายเต็มก็หรือเกือบๆ
ให้พยายามหันไปใส่ท่ามันครับ พยายามสังเกตุมันจะมีหบอดเฉพาะของตัวซัพพอร์ตอยู่ จะเป็นวงกลมรอบๆรูปตัวละครซัพพอร์ตนั้น
ถ้าตัวซัพพอร์ตนั้นๆถูกกำตัดมันจะนอนอยู่ใน Map ล่ะครับ -*-
(จริงๆแล้วมีหลายๆวิะ๊ครับลองไปทำตามผมดูครับ พยายามทำให้หลอดตัวซัพพอร์ตทีมมันหมด)
3.เมื่อเราโดนท่า Ninjutsu ของอีกฝ่าย จะได้รับ Damage มากขึ้นนั้นเอง (เอาง่ายๆโดนท่ามันแรงขึ้นนั้นล่ะครับ)
เงื่อนไขพิเศษก็ ใช้ขอนไม้หลบให้ครบ 10 รอบนั้นล่ะครับ

armiiz
8th November 2013, 22:57
ผมจะเรียงให้แล้วกันครับแต่อันนี้ทำยากจริงๆ
1.ชนะการต่อสู้
2.กำจัดตัวซัพพอร์ตอีกผ่ายให้หมด
วิธีสำหรับผมคือ ใส่ท่ากับตัวซัพพอร์ตนั้นๆ หรือเวลาหลอดซัพพอร์ตไดร์ของอีกฝ่ายเต็มก็หรือเกือบๆ
ให้พยายามหันไปใส่ท่ามันครับ พยายามสังเกตุมันจะมีหบอดเฉพาะของตัวซัพพอร์ตอยู่ จะเป็นวงกลมรอบๆรูปตัวละครซัพพอร์ตนั้น
ถ้าตัวซัพพอร์ตนั้นๆถูกกำตัดมันจะนอนอยู่ใน Map ล่ะครับ -*-
(จริงๆแล้วมีหลายๆวิะ๊ครับลองไปทำตามผมดูครับ พยายามทำให้หลอดตัวซัพพอร์ตทีมมันหมด)
3.เมื่อเราโดนท่า Ninjutsu ของอีกฝ่าย จะได้รับ Damage มากขึ้นนั้นเอง (เอาง่ายๆโดนท่ามันแรงขึ้นนั้นล่ะครับ)
เงื่อนไขพิเศษก็ ใช้ขอนไม้หลบให้ครบ 10 รอบนั้นล่ะครับ

มีเทคนิคการกำจัดตัว ซัพพอร์ตไหม ครับบ

kazeyuki
9th November 2013, 02:57
มีเทคนิคการกำจัดตัว ซัพพอร์ตไหม ครับบ

รอให้คอมใช้ตัวซัพพอร์ตออกมาเรื่อยๆจนเกจทีมของคอมเพิ่มได้ครึ่งหลอดครับ โดยระหว่างที่รอเกจทีมของคอมเต็มครึ่งหลอดให้โจมตีตอดไปเรื่อยๆเอาแค่มันโชว์ว่า Ultimate Finish Ninja Jutsu ที่ข้างจอฝ่ายเราพอ จากนั้นพอคอมได้เกจทีมครึ่งหลอดแล้วให้เราโหมอัดไม้ตายใส่คอมได้เลยตัวซัพพอร์ตของคอมจะออกมาบังรับดาเมจท่าไม้ตายแทนครับ ให้เราใส่ท่าไม้ตายกะคอมประมาณ 2 ครึ่ง ก็จะสามารถจัดการตัวซัพพอร์ตของคอมได้แล้ว สังเกตุว่าไอ้รูปวงกลมตัวซัพพอร์ตที่อยู่ด้านล่างตัวละครจะหายไป และจะมีศพตัวซัพพอร์ตนอนตายอยู่ในฉาก

ปล1.ขอย้ำว่าให้คอมมันทำเกจทีมของมันให้ได้ครึ่งหลอดก่อนนะครับค่อยโหมใส่ท่าไม้ตาย เพราะ ถ้าเกจทีมยังไม่ถึงครึ่งหลอดตัวซัพพอร์ตจะไม่ออกมาบังรับท่าไม้ตายแทนคอมต้องให้ได้ครึ่งหลอดก่อนครับ
ปล2.เพื่อให้ง่ายต่อการใส่ไม้ตายเน้นพวกตัวละครที่มีท่าเริ่มไม้ตายประเภทระยะกลางถึงไกล เช่น นารูโตะ(โหมดเก้าหางแบบที่2 ที่เป็นถ้าพุ่ง) หรือ มาดาระ พวกนี้แหละ