PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้ว่าชาว JokerGameTH คิดยังไงกับ [จดหมายลูกโซ่]

Dvl.Farworld
18th September 2011, 19:29
ผมอยากรู้ว่า ชาว JokerGameTH คิดยังไงกับ ข้อความ หรือ จดหมาย ลูกโซ่

ส่วนผมคิดว่า ถ้าส่งไปเเล้วอีกคนก็ต้องรับ เเล้วก็ต้องส่ง ผมเลยคิดว่า ไม่ส่งดีกว่า [ถ้าเป็นเรื่องไร้สาระ]
เเต่ถ้าเป็นเืีรื่องที่น่าเชื่อถือได้ ผมก็จะส่งต่อ ^.^

เเล้วพวกคุณหละคิดยังไง

benz1230
18th September 2011, 19:32
พวกไม่ส่งแล้วจะมีอันเป็นไป ผมจะไม่ส่งเลย ไม่เคยเชื่อเรื่องพวกนี้ ส่งไปเดือดร้อนชาวบ้าน

miw1023
18th September 2011, 19:43
ขนาดเพื่อนผมที่โรงเรียนมันโพสจดหมายลูโซ่ให้ผมมันเขียนว่า

ใครไม่ส่งจดหมายฉบับนี้สัก 5ฉบับแล้วส่งให้เพื่อนต่อๆไป ถ้าไม่ส่งจะทำให้พ่อแม่คุณมีอันเป็นไปภายใน 3 วัน แล้วเพื่อนมันบอกต่อท้ายอีกว่า
เรากลัวพ่อแม่เราตายอ่ะ ช่วยส่งหน่อยนะสักฉบับหน่อยนะ...(แล้วท้ายชื่อผม)

แล้วผมตอบกลับว่า ปัญญาอ่อน!

worametza
18th September 2011, 20:15
สำหรับผม
ในกรณีที่ได้รับ ก็จะฉีกทิ้งเลยครับ
คิดว่าไร้สาระมากๆ
แล้วก็พวกที่คิดคงจะว่างที่เอาเวลาไปแกล้งผู้อื่น

Enzio
18th September 2011, 20:18
จดหมายลูกโซ่มี 2 แบบ อย่างแรกมีประโยชน์ (ไม่มากก็น้อย) อันที่สอง ไร้ประโยชน์ ทำให้รำคาญ แถมแช่งอีก เกลียดมากพวกแบบนี้

Spermz
18th September 2011, 21:40
http://www.youtube.com/watch?v=J_04Ey-r5Y8

ต้องจัดคลิปนี้ให้มันครับ

ยิ่งลูกโซ่อันล่าสุดที่ผมเจอคือ ถ้าไม่ส่ง พ่อตายใน 365 วัน

อันนึงครับผมตลกมาก ใกล้จะตายเลือดเหลือ 20% ขอบริจาคเลือด

คนเราในร่างกายมีน้ำ80% เสียเลือด 1 ลิตรก็ถือว่าคุยกับหลวงพ่อรอได้เลย ร่างกายคนเรามีเลือดกว่า 5ลิตร

80% ของ 5 ลิตร - - พระเจ้า!!!

Netball07
18th September 2011, 21:42
เป็นจดหมายที่กากเกรียนสุดๆเลยครับ = =

007: BloodStone
18th September 2011, 21:48
มันไร้สาระมากๆเลยครับ มันหน้ารำคาน ส่งมายังไม่ว่าอะไร แต่ส่งมาแล้วแช่งเนี้ย โคตรเกลียดเลยค้าบ !!

[::BlueFox::]
18th September 2011, 22:55
http://www.youtube.com/watch?v=J_04Ey-r5Y8

ยิ่งลูกโซ่อันล่าสุดที่ผมเจอคือ ถ้าไม่ส่ง พ่อตายใน 365 วัน

อันนึงครับผมตลกมาก ใกล้จะตายเลือดเหลือ 20% ขอบริจาคเลือด

คนเราในร่างกายมีน้ำ80% เสียเลือด 1 ลิตรก็ถือว่าคุยกับหลวงพ่อรอได้เลย ร่างกายคนเรามีเลือดกว่า 5ลิตร

ชอบมากๆ ตรงที่คลิปเขาบอกว่า "***ไม่ต้องเอารูปสาวสวยๆมาล่อกูทำงานผ่านเน็ต และไม่ต้องเอารถสวยๆมาล่อ

กูรู้ว่ามันปลอมแหกตา ถ้ากูจะทำงานกับ*** กูจะเดินไปหน้าบริษัท***เลย ถ้าทำได้เดือนล่ะแสนเหมือนที่***คุวยไว้

ป่านนี้รวยทั้งประเทศแล้ว***" โดนใจมากๆอ่ะ เคยเหนมะ ใช้เฟสบุ๊คเพียง2-3ช.ม.ต่อวันมีรายได้หลักแสน ถะถะถะถุย

ผมล่ะเซงงานลูกโซ่ผ่านเน็ตยิ่งกว่าจดหมายลูกโซ่ซะอีก มันมาชวนเราโม้ว่าไม่ต้องชวนใครสักคน...

แล้วตูไม่ชวนตูจะเอารายได้จากไหนฟ่ะ ****จะจ่ายตูเองหรอ - -" งานผ่านเน็ตมันก็เป็นลูกโซ่อย่างนึง

เขาหาคน เราจ่ายตังเขาได้ เราหาคนมาจ่ายตังให้เราเราได้ไอ้คนที่ชวนเรายิ่งได้ มันยากมากๆที่จะได้เปนแสน

และไอคนที่มาชวนมันได้ถึงแสนป่าวไม่รู้ แต่ก็โม้ว่าแสนก่อนเถอะ เพื่อดึงดูด เพราะอยากได้คนเข้า

โม้ได้อีกว่ามีฝ่ายช่วยเหลือ ไม่ต้องกลัวว่าทำไม่ได้ เหอะๆ ใครจะมาช่วยตูหว่า ตูนั่งอยู่บ้าน - -"

ถ้าจะทำแบบนี้ไปทำงานประกันชีวิตดีกว่า เห็นผลไว้ มีฝ่ายช่วยเหลือเราจริงๆ ได้จีบสาวออฟฟิตเดียวกัลด้วย อิอิ - -"

เมื่อก่อนเล่นเฟสบุ๊คแรกๆ รับคนหมด ใครสวยๆเอาหมดเข็ดเลย ลบมันซะ ตอนนี้ใครที่ไม่รู้จักอย่าหวังจะได้มามั่วในเฟสตู

kisserza
18th September 2011, 23:04
ถ้าเป็นลูกโซ่แบบ ขอบริจาคเลือด อวัยวะอะไรแบบนี้ ก็ส่งต่อ แต่ถ้ามางมงายไร้สาระก็จงหานไปจาก Inbox ของข้าซะ!!!

RapG-unit
18th September 2011, 23:06
มะเช้าแฟนเก่าส่งมา ผมด่าเป็นชุดคนกดไลค์เพียบเลย ^^!

menoskun
18th September 2011, 23:08

อะม็อดเราโดนยิงตายเเล้วพี่น้อง //ไว้อาลัย 3 วิ

Fairy
18th September 2011, 23:11
ไร้สาระ+ไปตายซะ

เอาเวลาพิมพ์ หรือ ส่งมาไปเพิ่มรอยหยักให้สมองจะสร้างสรรค์กว่านะ

double6
18th September 2011, 23:33
;220791']ชอบมากๆ ตรงที่คลิปเขาบอกว่า "***ไม่ต้องเอารูปสาวสวยๆมาล่อกูทำงานผ่านเน็ต และไม่ต้องเอารถสวยๆมาล่อ

กูรู้ว่ามันปลอมแหกตา ถ้ากูจะทำงานกับ*** กูจะเดินไปหน้าบริษัท***เลย ถ้าทำได้เดือนล่ะแสนเหมือนที่***คุวยไว้

ป่านนี้รวยทั้งประเทศแล้ว***" โดนใจมากๆอ่ะ เคยเหนมะ ใช้เฟสบุ๊คเพียง2-3ช.ม.ต่อวันมีรายได้หลักแสน ถะถะถะถุย

ผมล่ะเซงงานลูกโซ่ผ่านเน็ตยิ่งกว่าจดหมายลูกโซ่ซะอีก มันมาชวนเราโม้ว่าไม่ต้องชวนใครสักคน...

แล้วตูไม่ชวนตูจะเอารายได้จากไหนฟ่ะ ****จะจ่ายตูเองหรอ - -" งานผ่านเน็ตมันก็เป็นลูกโซ่อย่างนึง

เขาหาคน เราจ่ายตังเขาได้ เราหาคนมาจ่ายตังให้เราเราได้ไอ้คนที่ชวนเรายิ่งได้ มันยากมากๆที่จะได้เปนแสน

และไอคนที่มาชวนมันได้ถึงแสนป่าวไม่รู้ แต่ก็โม้ว่าแสนก่อนเถอะ เพื่อดึงดูด เพราะอยากได้คนเข้า

โม้ได้อีกว่ามีฝ่ายช่วยเหลือ ไม่ต้องกลัวว่าทำไม่ได้ เหอะๆ ใครจะมาช่วยตูหว่า ตูนั่งอยู่บ้าน - -"

ถ้าจะทำแบบนี้ไปทำงานประกันชีวิตดีกว่า เห็นผลไว้ มีฝ่ายช่วยเหลือเราจริงๆ ได้จีบสาวออฟฟิตเดียวกัลด้วย อิอิ - -"

เมื่อก่อนเล่นเฟสบุ๊คแรกๆ รับคนหมด ใครสวยๆเอาหมดเข็ดเลย ลบมันซะ ตอนนี้ใครที่ไม่รู้จักอย่าหวังจะได้มามั่วในเฟสตู

คิดเหมือนผมเลย ตรงที่ถ้ามันได้แสนจริงๆ ป่านนี้คนจนไม่มีในโลกแล้วครับคงจะรวยกันหมดทุกคนแล้ว

nodoka
18th September 2011, 23:51
สั้นๆครับ "ปัญญาอ่อน"

ขยะสังคม
19th September 2011, 00:59
คิดเหมือนผมเลย ตรงที่ถ้ามันได้แสนจริงๆ ป่านนี้คนจนไม่มีในโลกแล้วครับคงจะรวยกันหมดทุกคนแล้ว

คิดเหมือนผมอีกคน ผมเคยเกือบลองทำ เพราะไปอ่านในเว็บ รายละเอียดเกี่ยวกับการทำงานทั้งหมด ไม่มี!!
มีเพียงหลักฐานรายได้ มีเพียงว่า คุณจะได้เป็นหมื่นในกี่วัน เป็นแสนในกี่วัน... ตอนแรกผมไม่รู้ว่าต้องทำไงเลยอ่ะ
เพราะอ่านหมดทั้งหน้าเว็บ มันไม่มีบอกว่าเราต้องทำอะไรเลยจริงๆ บอกแต่ว่าจะได้เงินเท่านี้ๆ แบบนี้ๆๆนะ
อ้าว กรูอยากรู้โว้ยว่าทำยังงัยทำไมไม่บอกกรู และไม่รู้จะไปถามใครที่ไหนเลย และไม่มีใครที่จะมาบอกเลยว่าทำยังงัย
แต่ติดใจมากๆ ตรงที่เว็บมันบอกไว้ว่า ไม่ต้องมานั่งชวนใครสักคน ผมคิดว่า"มันเกี่ยวกับการชวนคนยังงัยว่ะ"
จนสุดท้ายได้รุความจริง ว่าคุณจะมีรายได้ ก่อต้องชวนคนมาจ่ายให้กับเว็บแล้วเราจะได้เงิน ง่า

แล้วทำไมไม่บอกตั้งแต่ทีแรกว้า เขียนไว้หน้าเว็บเลย วิธีทำ แบบนี้มันเหมือนโดนหลอกทางอ้อมว่ะ

Dvl.Farworld
19th September 2011, 14:12

5555 กูร๊อค เฉย !

driftdancer
19th September 2011, 16:03
"ไร้สาระ" มากครับ ผมเคยเจอมาเยอะมาก และผมไม่เคยส่งสักครั้ง ผมยังไม่เคยมีอันเป็นไปอะไรนั่นด้วยเลยเอ้า !

nutyoyo456
19th September 2011, 16:06
ขอบอกง่ายๆสั้นๆ "ปัญญาอ่อน"

peelawliet
19th September 2011, 16:09
เปลี่ยนเรื่องแกล้งชาวบ้านเหอะ อย่าไปเชื่อเรื่องไร้สาระ

Frame~[F]
19th September 2011, 18:47
งมงายที่สุด

liberate01
19th September 2011, 18:49
อยากถีบคนส่ง -*-

winnerau
19th September 2011, 19:16
มีตัวนึงเพื่อนผมส่งมาบอกว่า ถ้าไม่ส่งต่อจะทำให้พ่อแม่คุณมีอันเป็นไปใน3วัน แล้วมันเขียนต่อท้ายให้ผมว่าเรากลัวอะช่วยเราหน่อยนะ ผมตอบไปว่า ถ้าใน3วันที่จะถึงพ่อมึ งตายมาเอาค่าทำศพกะกูได้เลย-*-

natchapon665
19th September 2011, 20:08
ง่ายๆสั้นๆ ''ไร้สาระ''

kikuasd
19th September 2011, 21:15
เฮ้อ......ไม่พูดก็ไม่ได้เนอะมันมีคนเชื่อเรื่องแบบนี้เยอะแยะเลยนี้นา
คือว่าที่จริงจดหมายลูกโซ่ก็คือจดหมายที่เขียนแกล้งคนโดยเพิ่มจำนวนขึ้นเรื่อยๆความจริงตอนแรกจดหมายลูกโซ่ทำอันตรายใครไม่ได้เมื่อมีคนเชื่อและเขียนจดหมายตามนั้นแหละที่ไปเปลี่ยนข้อความเป็นว่าหากใครไม่ส่งจะมีอันเป็นไปและเพิ่มจำนวนคนส่งมากขึ้นทำให้เป็นจดหมายอาถรรพณ์ขึ้นมาแต่หากคนที่ได้รับใช้ความคิดซักนิดก็จะรู้ว่าเป็นไปไม่ได้ที่เราจะไม่ส่งจดหมายต่อแล้วจะตายหรือจะประสบเคราะห์ร้ายจดหมายนี้แค่เป็นเรื่องของคนโรคจิตที่ชอบแกล้งคนอื่นเล่นเท่านั้นหากได้รับล่ะก็อย่าไปสนใจน่าเศร้าใจจริงๆที่ในโลกเรามีคนที่ทำเรื่องแบบนี้แล้วยังดีใจได้

BenzdezzS
19th September 2011, 21:27
ส่วนตัว ไม่สนใจครับ จดหมายลูกโซ่ ... ส่วนตัวคิดว่า ไร้สาระ มาก ใครส่งมา ถ้าเป็นคนอื่นที่ไม่ใช่เพื่อนนี่ อยากจะด่ามาก = ='' แต่เก็บอารมณ์ไว้ แล้วปล่อยไป
ถ้าเป็นเพื่อนส่งมาจะพูดเลย .... ส่งมาหาพ่...มึ... หรอ ละ สาธยาย ให้มันฟัง

shindo007256
19th September 2011, 23:05
เเล้วเเต่อารมณ์ด้วยอะครับ บางครั้งอยากส่งเพราะสนุกไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน เเค่สนุกขำๆ ถ้าข้อความมันไม่ค่อยดีก็ไม่ส่ง มันไปทำให้คนอื่นเสียขวัญไปเฉยๆ

karnt111
19th September 2011, 23:45
เบื่อกับพวกทำตามมากกว่าคนคิดเขาคิดมาเล่นๆพวกทำตามก็ดันบ้าไปเชื่อโอ้ชีวิต

butlie
20th September 2011, 20:36
เกลียดจริงจริง เม้นลูกโซ่ โถคนคิด
นี่ออกแนว วิปริต ผิดวิสัย
พูดตรงตรง ไม่เคยกลัว พูดจากใจ
ถ้าลบหลู่ แล้วทำไม ใครจะตาย
ชีวิตกู กูเลือกเอง กูเลือกได้
โง่งมงาย นั่นมันควาย ไม่ใช่หรอ
กูเป็นคน เกิดมาแล้ว มีดีพอ
ไม่ร้องมอ ไม่ร้องวัว ไม่กลัว***
แล้วอ่านดู จูบที่ปาก หมายถึงรัก
โง่ตายชัก ใช้อะไร มาคิดเนี่ย
จูบที่ปาก คือต้องการ จะนัวเนีย
ได้เป็นเมีย มามันกัน ฉันและเธอ
ไม่เคยคิด อยู่ค้ำฟ้า มานานนัก
กะอยู่ซัก แปดสิบสี่ จะดีใหม
หรือไม่ก็ เก้าสิบสาม ก็ตามใจ
มากกว่านี้ คงไม่ไหว คงไม่เอา
ฝากบอกถึง คนที่กลัว ทุกตัวตน
เกิดเป็นคน ทำอย่างไร ได้อย่างนั้น
เกิดมาแล้ว ไม่มีใจ ได้ไงกัน
ก็หมามัน ยังมีมาด ไม่หวาดกลัว
ขอปีใหม่ คิดอะไร ได้อย่างคิด
ทั้งชีวิต สามหมื่นวัน มันสั้นนัก
ใครอ่านจบ ครบทุกตอน ครบทุกวรรค
ให้ประจักษ์ ยั่งยืน หมื่นหมื่นปี สาธุ

ขำขำครับ :p

Capathia
20th September 2011, 20:42
ไอ้จดหมายแบบนี้ เปิดฮอตเมลล์มาก็เจออย่างน้อยวันละ 3-5 ฉบับ

muek9999
20th September 2011, 21:52
ผมเคยได้มาเป็นกระดาษอะครับ
เท่านั้นล่ะ ตอนเที่ยง
ฉีกๆๆๆๆๆๆ เผาหลังสนามบอลใน ร.ร. เลยครับ
*****เขียนลายมือได้ไก่เขี่ยมากครับอ่านไม่ออกเลย

Phenomenom555
20th September 2011, 22:51
ไม่ชอบเลยครับ นึกถึงใจเขาใจเรา เราไม่อยากได้คนอื่นก็ไม่อยากได้เหมือนกัน

oodd39
21st September 2011, 07:26
ผมว่ามันไร้สาระครับ เเบบว่าเเช่งด้วย ตอนเเรกๆ ก็ทำตามน่ะ เเต่หลังๆ นี้ ผมไม่เชื่อเเล้วครับไม่กลัวเเล้ว ^ ^

Sr!ce-I'm-Fool
21st September 2011, 11:05
ถ้าเป็นผม หรอ ผมจะกด "ทำเครื่องหมายเป็น" >> "อ่านแล้ว" >> ปิด webpage เล่นเกมต่อ !!!

Innes
21st September 2011, 19:17
คนที่ไม่ส่งจะต้องตายยย!!!

โอ็ย จะบ้าตายคิดว่ากลัวเหรอไงที่มาขู่เนี่ย

คุณอรรถชัย
21st September 2011, 19:32
ปัญญาอ่อนคับ- -*

RlucksN
21st September 2011, 19:41
ผมไม่ได้เช็คเมลล์มาเป็นปีและครับ เมื่อก่อนก็เจอประจำ นั่งอ่านไปยิ้มไปแล้วก็ลบทิ้ง- -''

manin2540
22nd September 2011, 12:11
ให้บอกด้วยว่า. "พ่อกูแม่กูจะเป็นไรตาย บอกกูด้วย" ไม่บอกหรือไม่เป็นลงถัง
ปล. ผมไม่เช็คกล่องขาเข้า แม่ผมยังปกติสุขจนทุกวันนี้
:dance