PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครก็ได้ช่วยผมทีคับWin8 Disk Active 100% แก้ไม่หายสักที แถวRamก็ทำงานแปลกๆอีก

gamehunter
9th November 2013, 08:42
http://upic.me/i/ye/128untitled.jpg (http://upic.me/show/48053752)
นี่เลยคับมีรูปให้ดู คือพึ่งล้างเครื่องไปเมื่อวาน แต่พอเปิดมาวันนี้กลับมีอาการเป็นงี้แล้ว
พอเวลาเปิดBrowserต่างๆขึ้นมามันจะวิ่ง 100%ตลอดส่วนRamก็ไม่เคยต่ำกว่า 90%เลย
ผมหาทางแกไม่ได้เลยคับใครรู้วิธีแก้ช่วยทีนะคับ เครียดมากทำอะไรไม่ได้เลย
อ้อนี่สเปคผมนะคับ
MSI GE60 GAMEING G SERIES
CPU : Core i5-3230M 2.6ghz
RAM : 4 GB DDR3
VGA : NV GeForce GT 650M 2GB DDR5
HDD : 750 GB

อ้อลืมบอกครับไอตัวปัญหาก็อย่างที่เห็นนะคับคือไอตัว SYSTEM ไม่รู้มันใช้อะไรนักหนา

kasemsukkrap
9th November 2013, 08:58
window 8 crack หรือแท้ครับ

Artit61
9th November 2013, 09:19
เป็นเหมือนผมเลยครับ อาการเดียวกันเลย ของผมเป็น
MSI GE60 2OE-082XTH
CPU : core i5-4200M 2.5ghz
VGA : Nvidia GeGorce GTX 765 M/2 GB DDR 5
HDD : 1 TB

ดันๆ ครับเป็นเหมือนผมเลย หาคนเเก้อาการนี้อยู่ครับ

gamehunter
9th November 2013, 09:21
window 8 crack หรือแท้ครับ
ตัว Crack คับ

hpz
9th November 2013, 10:02
windows 8 มี crack ด้วยหรา เล่นมาตั้งแต่ 8 ไม่ว่างขาย จนมา 8.1 ยังไม่เคยเห็น crack ถ้ามีขอดูหน่อย crack windows 8
IE สำหรับ windows 8 MS เขาออก patch มาเยอะมาก และ add-ons มาตัวอาจทำงานไม่เข้ากับ IE ก็เป็นได้ เลยทำให้ มันค้นหาสิ่งผิดปรกติ
Disk load ปัญหาเยอะ ถ้าลองใน safe mode ไม่มีปํญหาอะไรก็จะตัดออกไปได้เยอะเช่นกัน
คำแนะนำก็ update ลองไปใช้อันอื่นนอกจาก IE

gamehunter
9th November 2013, 10:58
Win 8 มีแคร็กครับชื่อ Microsoft Toolkit stable_2.4.1 ผมใช้อยู่ ผมหามาจากเว็บบิท ใช้แล้วก็อัพเดตวินโดว์ได้
ส่วนเบาร์เซอร์ตัวอื่นผมก็ลองมาหมดแล้วแต่ก็เป็นเหมือนกันหมดเลย
ตอนนี้ผมเลยลองแกปัญหาลงวินโดว์ใหม่แล้วไม่อัพเดตอะไรทั้งสิ้น แล้วก็แก้ไขอะไรอีกนิดหน่อย ตอนนี้ยังไม่เจอปัญหาอะไร

gamehunter
9th November 2013, 11:01
เป็นเหมือนผมเลยครับ อาการเดียวกันเลย ของผมเป็น
MSI GE60 2OE-082XTH
CPU : core i5-4200M 2.5ghz
VGA : Nvidia GeGorce GTX 765 M/2 GB DDR 5
HDD : 1 TB

ดันๆ ครับเป็นเหมือนผมเลย หาคนเเก้อาการนี้อยู่ครับ

ผมไปเจอวิธีนี้มาคับตอนนี้ลองๆใช้ดูก็ไม่ค่่อยขึ้น 100% แล้วแต่อาจจะมีหน่วงๆบ้างนานๆที
ไงลองทำตามดูนะคับเผื่อจะหาย

วิธีแก้
ขั้นตอนที่ 1
1.กดปุ่ม Windows Logo+ X
2.เลือกกดที่ Control Panel
3.ไปที่ All Control Panel items
4.ไปที่ System เเล้วกดที่ Advanced System Settings
5.ภายใต้หัวข้อ Performance ให้เลือกคลิ๊กที่ Settings
6.ไปที่ Advanced เเถบ
7.ภายใต้หัวข้อ Virtual Memory เลือกกดที่ Change
8.ยกเลือกติ๊กถูกที่กล่อง Automatically manage paging file size for all drivers
9.เลือกที่ Windows drive(ที่ไดร์ฟของระบบปฏิบัติการ Windows 8 ของคุณ)
10.คลิ๊กที่ปุ่ม Custom ratio
11.เช็ต Initial size เท่ากับขนาดของหน่วยความจำ(Ram memory size)ในนวด MB
12.เช็ต Maximum size เป็น 2 เท่า ของหน่วยความจำหลักของเครื่องคอมพิวเตอร์ตัวดังกล่าว
13.คลิ๊กที่ Set
14.Restart เครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณ

pethoho
9th November 2013, 11:33
ผมใช้ win8 มานานมากเเล้ว ไม่เคยเป็นนะคับ
เเต่ถ้าเป็นเเบบนี้ลองเลื่อนๆดูว่ามีอะไรที่มันรันอยู่เเล้วกินที่เยอะๆ ชื่อแปลกๆก็ลองดูคับ
ส่วนเเรมเต็มผมคิดว่า เปิดโปรแกรมเยอะคับ พวกเกม พวกแอนตี้ไวรัสอื่นๆ บาวเซอร์ พวกนี้กินเเรมเยอะ
ปล. ผมใช้ win8 เถื่อน ก็เหมือนคุณๆ เเต่ผมกดอับเดทวินโด้ตลอดคับ

hpz
9th November 2013, 14:42
Win 8 มีแคร็กครับชื่อ Microsoft Toolkit stable_2.4.1 ผมใช้อยู่ ผมหามาจากเว็บบิท ใช้แล้วก็อัพเดตวินโดว์ได้
ส่วนเบาร์เซอร์ตัวอื่นผมก็ลองมาหมดแล้วแต่ก็เป็นเหมือนกันหมดเลย
ตอนนี้ผมเลยลองแกปัญหาลงวินโดว์ใหม่แล้วไม่อัพเดตอะไรทั้งสิ้น แล้วก็แก้ไขอะไรอีกนิดหน่อย ตอนนี้ยังไม่เจอปัญหาอะไร
อันนี้มันไม่ใช่ crack เป็นการ activate ด้วย host kms ซึ่ง key kms จริงแล้ว ราคา key มันแพงเอาการทีเดียว activate 1 ครั้ง ใช้งาน ได้ 180 วัน โปรแกรมบางตัวจะ reset auto แล้ว activate ใหม่ host kms ทาง ms เขาก็บอกวิธีการติดตั้งและการใช้งาน หากเป็น crack เขาคงไม่บอกการใช้งานหรอก