PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Youtube กับ เน็ตหลุด

obama1230
9th November 2013, 08:51
คือว่าทุกๆวันก็เล่นเน็ตเป็นปกติ

แต่มีอยู่วันนึง... ผมเล่น youtube แล้วมันโหลดไม่ขึ้น แบบดูไปกลางคลิปแล้วมันหยุด

เราก็กด F5 ตามระเบียบ

แต่ทว่า... มันโหลดนานจังเลยย

แล้วสักพักก็ขึ้นว่าหน้าเว็บนี้โหลดไม่ได้

พอหลังจากนั้นผมก็ไปเข้าเว็บอื่นเช่น Facebook Google Jokergameth

มันก็ขึ้นในอาการแบบเดียวกันคือ โหลดช้า โหลดได้แต่ก็ขึ้นว่า โหลดหน้าเว็บใหม่อะไรก็ไม่รู้

ทั้งๆที่เน็ตยังขึ้นว่าเชื่อมต่ออยู่

ทางแก้ในตอนนี้ของผมคือ Restart เครื่อง ถึงจะหายครับ...

ใช้ Chome ในการเปิดเว็บ

ใช้เน็ตค่าย True

ใครมีปัญหาแบบเดียวกัน ใครพอมีทางออก ช่วยหน่อยนะครับ :(

ขอคำแนะนำด้วยครับบบบ

obama1230
9th November 2013, 22:28
ขอเสียมารยาท

ดัน ปุ้ง ปัง !