PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา svchost.exe ครับ ช่วยด้วย ทำไรไม่ได้เลย

kingmes
9th November 2013, 17:51
คือมันทำให่้คอมผมอืดมากเลยอะครับ อืดมากกกก ๆ

ถ้าใช้งานปกติก็จะไม่มีไรเกิดขึ้นแต่คอมจะอืดเป้นอย่างมาก

แต่เมื่อไหร่ที่ลงปกแกรม เล่นเกมส์ หรือทำอะไรหนัก ๆ มันจะเด้งหน้า svchost.exe stopped working

มันจะให้เลือกแค่อันเดียว คือ Close จะมี กากบาทอีกอันนึงด้วย ถ้าผมเลือกอันใดอันนึง โน๊ตบุ๊คผมจะดับไปเลย (เหมือนรีเครื่อง) แต่มันจะขึ้นจอฟ้าแทน ใครพอจะรู้วิธีแก้บ้างเพิ่งเป็นวันนี้อ่า

VaproHonoR
9th November 2013, 17:59
ลองดูในtask managerครับถ้าตัวsvchost.exeกินcpuเยอะอาจเป็นvirusครับ เพราผมเคยเป็น:sweat

kingmes
9th November 2013, 18:04
ลองดูในtask managerครับถ้าตัวsvchost.exeกินcpuเยอะอาจเป็นvirusครับ เพราผมเคยเป็น:sweat

มันไม่ได้กิน CPU ครับแต่มันกินแรม กินเยอะสะด้วยสิ svchost มีหลายตัวอ่า ประมาณ 10 กว่าตัวได้มั้ง อีกอย่างตัวที่มีชื่อ เป็นไวรัสก็ไม่มีนะครับ