PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : iPad Air ได้รับความสนใจมากกว่า iPad 4 ถึง 5 เท่า ตลอดช่วงสุดสัปดาห์แรก

Pasin Chanla
9th November 2013, 22:29
iPad Air ได้รับความสนใจมากกว่า iPad 4 ถึง 5 เท่า ตลอดช่วงสุดสัปดาห์แรก

จากสถิติใหม่พบว่า แท็บเล็ต iPad Air มีผู้ให้ความสนใจซื้อหามากกว่า iPad 4 ในช่วงสัปดาห์แรก ถึง 5 เท่า ในขณะที่เมื่อเทียบกับ iPad Mini รุ่นแรก มีผู้ให้ความสนใจมากกว่าถึง 3 เท่า ซึ่งถือเป็นการเปิดตัวอย่างสวยงาม สำหรับ iPad Air เลยทีเดียว

โดย Fiksu ได้ทำการสุ่มตัวอย่างจากผู้ใช้แท็บเล็ต iPad จากแอปเปิ้ลกว่าหลายล้านคน ผ่านการใช้โปรแกรมมือถือ พบว่า iPad Air มีการออกตัวที่ดีกว่ารุ่นพี่ก่อนหน้า โดยหลังจากที่ตีตลาดไปเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา iPad รุ่นล่าสุด ก็มีผู้ให้ความสนใจรับเป็นเจ้าของมากกว่า iPad 4 ในช่วงเวลาเดียวกัน ถึง 5 เท่า อีกทั้งยังมีอัตราการยอมรับมากกว่า iPad Mini รุ่นแรกถึง 3 เท่า และหากมองถึงจำนวนของ iPad 4 และ iPad Mini รวมกันเมื่อปีที่ผ่านมา iPad Air ยังมีจำนวนมากกว่าถึง 2 เท่าอีกด้วย โดยเมื่อคืนวันอาทิตย์ที่ผ่านมา มี iPad Air คิดเป็นจำนวน 0.75 เปอร์เซ็นต์ของ iPad ทั้งหมด เทียบกับ iPad 4 ที่มีจำนวนคิดเป็น 0.37 เปอร์เซ็นต์ของ iPad ทั้งหมด ในช่วงสิ้นสุดของวันหยุดสุดสัปดาห์แรกที่เปิดตัว ในขณะที่ iPad Mini คิดเป็นจำนวน 0.35 เปอร์เซ็นต์

อย่างไรก็ตาม หากคิดถึง iPad ทั้งหมดที่มีผู้บริโภคใช้งานในช่วงเช้าของวันจันทร์ที่ผ่านมา iPad 2 ยังคงครองตำแหน่งบนไว้ด้วยจำนวน 37.1 เปอร์เซ็นต์ ตามมาด้วย iPad 4 ที่มีจำนวน 22.5 เปอร์เซ็นต์ และ iPad Mini 20.8 เปอร์เซ็นต์, iPad 3 18.5 เปอร์เซ็นต์, iPad Air 0.8 เปอร์เซ็นต์ และ iPad รุ่นดั้งเดิมที่ยังคงมีผู้ใช้งานอยู่ 0.4 เปอร์เซ็นต์ ในขณะที่ iPad Mini 2 ยังไม่ได้เข้ามาอยู่ในตาราง เนื่องจากตัวเครื่องยังไม่ถึงมือผู้บริโภคจนกระทั่งถึงปลายเดือนนี้

อนึ่ง Fiksu ได้รับข้อมูลดังกล่าว มาจากการสุ่มตัวอย่างผู้ใช้ iPad กว่าหลายล้านคน ที่ใช้โปรแกรมมือถือ และมีการอัพเดตข้อมูลในแต่ละชั่วโมง

Credit : CNET , www.pantip.com

top1000
9th November 2013, 22:53
:eek: :eek: :eek: ดูดี :eek: :eek: :eek:

kitipron01
9th November 2013, 23:20
ไม่ได้รับความสนใจได้ยังไง
ดีไซน์ใหม่ซะขนาดนี้ อ่ะโด๊วววววววววววว
ลองให้มันหน้าตา เหมือน iPad4 ดูเซ่!!!
ใครล่ะจะสน...

nokpirap9999
9th November 2013, 23:58
ผมว่า IPAD MINI 2 แหล่มกะทันรัดกว่าเยอะ อิอิ

akanent
10th November 2013, 00:27
ชื่อนี้มันน่าใช้กว่าเยอะเลย ฮ่าๆ

Kyonman
10th November 2013, 00:59
รอ มินิ 2 อยู่เนี้ย เมื่อไหร่จะขาย ตังพร้อม แล้ว กราบล่ะ จะดองไว้ทำไม

กลัว Air ขายได้น้อยจินะ

ingkung
10th November 2013, 02:51
รอ มินิ 2 อยู่เนี้ย เมื่อไหร่จะขาย ตังพร้อม แล้ว กราบล่ะ จะดองไว้ทำไม

กลัว Air ขายได้น้อยจินะ

พูดจริงปะเนี้ย ..

iPad Mini Retina มีปัญหาเรื่อง หน้าจอผลิตไม่ทัน ตอนนี้ ประเทศจำหน่ายแรกๆ ยังไม่วางขายเลยครับ

ในเว็บก็บอก ปลาย พ.ย.

กว่าจะมาไทย ปีใหม่ รึ ช้ากว่านั้น

ราคา mini air ห่างกันราวๆ 4000

Kyonman
10th November 2013, 02:59
พูดจริงปะเนี้ย ..

iPad Mini Retina มีปัญหาเรื่อง หน้าจอผลิตไม่ทัน ตอนนี้ ประเทศจำหน่ายแรกๆ ยังไม่วางขายเลยครับ

ในเว็บก็บอก ปลาย พ.ย.

กว่าจะมาไทย ปีใหม่ รึ ช้ากว่านั้น

ราคา mini air ห่างกันราวๆ 4000

ผมรู้อยู่แล้วครับ ว่ามันยังไม่วางขาย ไม่งั้นจะบอกว่า ดอง ทำไม

ผมคงไม่รอเข้าไทยหรอกครับ บ้านเรามี MBK แถม iPad ประกันทั่วโลกด้วย ผมกลัวเงินที่ถือตอนนี้ จะปลิวไปกับอย่างอีกมากกว่า 55

อีกอย่าง สินค้า Apple ณ ปัจจุบัน วางขาย ในไทย เร็วมากนะครับ ดูอย่าง 5s ก็ได้

ingkung
10th November 2013, 03:28
ผมรู้อยู่แล้วครับ ว่ามันยังไม่วางขาย ไม่งั้นจะบอกว่า ดอง ทำไม

ผมคงไม่รอเข้าไทยหรอกครับ บ้านเรามี MBK แถม iPad ประกันทั่วโลกด้วย ผมกลัวเงินที่ถือตอนนี้ จะปลิวไปกับอย่างอีกมากกว่า 55

อีกอย่าง สินค้า Apple ณ ปัจจุบัน วางขาย ในไทย เร็วมากนะครับ ดูอย่าง 5s ก็ได้

ไม่อยากให้เงินปลิว แนะนำ

หาอะไรทับ ครับ ... ไม่ปลิวแน่นอน

ปล. มุขกระบือ