PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากได้เบสงบ10-15k

salforis
10th November 2013, 03:09
ตามหัวข้อเลยครับถ้าได้warwickก็ดีครับแนะนำหน่อยครับแล้วไอ้ตัวที่คล้ายๆไวโอลินตัวให่ญๆที่ตั้งบนพื้นแล้วเอานิ้วดีดนี่มันใช้แทนเบสได้มั๊ยครับ

sentinel12
10th November 2013, 18:37
ตามหัวข้อเลยครับถ้าได้warwickก็ดีครับแนะนำหน่อยครับแล้วไอ้ตัวที่คล้ายๆไวโอลินตัวให่ญๆที่ตั้งบนพื้นแล้วเอานิ้วดีดนี่มันใช้แทนเบสได้มั๊ยครับ

15K Warwick มือสองยังหายากเลยครับ = =

ส่วนไวโอลินใหญ่ๆ อะ เขาเรียก Double Bass ครับผม ใช้ แทนอ่ะได้ แต่ ลำบากนะครับ คุณจะขนได้หรอครับ ฮ่าๆ
แถม Sustain ก็ไม่ยาก มาก ด้วยนะครับ ราคาสูงมาก ถ้าจะเอา คุณภาพดีๆ

unsignmer
11th November 2013, 08:04
ราคานี้มีแต่ Rockbass by Warwick ไปก่อนนะครับ ส่วน bouble bass นั้น เล่นได้เฉพาะแนวบางแนวเท่านั้นนะครับ สายก็หน้าเรียบด้วย สไลด์ทีแทบบาดมือ ฮ่าๆๆ

nakiann123
11th November 2013, 08:55
ถ้าอยากได้อารมณ์แบบ Double bass ลองหา Bass Fretless มาเล่นดูครับ