PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีคำถามหน่อยดิ เกี่ยวกับ Xbox 360

clean1447
10th November 2013, 15:11
เราจะบอกว่าสาวก Xbox ก็ไม่ใช่ ต้องเรียกว่าสาวก Microsoft เลยดีกว่า เรื่องนั้นชั่งเถอะ

คือว่า ตัดใจกับ Xbox One แหละ สาเหตุ เพราะเครื่องใหญ่(มาก) กับดีไซน์จอย ชอบแบบ 360 มากกว่า

กำลังลังเล Xbox 360 อ่ะ ถ้าแปลงเรียบร้อยแล้ว จะเล่นแท้ได้เปล่าอ่ะ พอดีบางเกมส์อยากเล่นแท้อ่ะ

[Really~Nuts]
10th November 2013, 15:14
Customer Support (http://www.jokergameth.com/board/forumdisplay.php?f=16)

Patrenko
10th November 2013, 15:52
เล่นเเผ่นเเท้ได้ครับ แต่ไม่ต่างกันเเผ่นก็อปเลยเพราะเเผ่นก็อปถ้าจะเพอร์เฟคคือข้อมูลต้องตรงกับตัวเเผ่นเเท้ 100 เปอร์เซ็น เเปลง RGH หรือ Jtag อันนี้ผมไม่รู้นะว่าได้หรือเปล่า

แต่เดี๋ยวนี้ไมโครซอฟต์ปล่อยผีมานานเเล้วครับเขาเลิกเเบนไปเเล้ว แต่พวก RGH ยังโดนอยู่นะศัตรูตัวใหม่ แต่จะไม่โดนเเบนถ้าไม่ออนหรือติดตามข่าวสาร Dashboard ตัวใหม่ๆตลอดเวลาครับ

แต่ถ้าเเปลง LT 3.0 ธรรมดาออนได้เลยครับไม่โดนเเบนเติม Live ก็พอ แต่ RGH เหมือนผมเห็นผ่านๆว่าถ้าติดตั้งตัวอะไรลงไปนี้เเหละจะทำให้ต่อ Live ได้ครับ

แต่ผมว่าเผลอๆจอย xbox one น่าจะดีกว่านะครับเพราะปุ่มทุกอย่างดีไซต์เหมือนเดิมเปลี่ยนหน่อยๆ แต่เเก้ปัญหาในจอยรุ่นก่อนๆอย่างพวก D-pad ที่คนเขาหงุดหงิดเวลากดปุ่มนึงไปโดนปุ่มนึงมั้งครับ