PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครรู้เกมโปเกม่อนโปรดมาด่วน!!!!!!

lollipopbig
11th November 2013, 21:13
เกมโปเกม่อนภาคมังกรเขียวอ่ะพอดีเราเล่นจบแล้วอ่ะแต่มันให้เริ่มใหม่เราเล่นมา2รอบแล้วอ่ะเราไม่ได้เล่นเกมนี้มา5ปีแล้วที่จริงมันมีต่ออะแต่ทำไมอันนี้มันไม่มีต่อน่ะครับท่าใครรู้ช่วยบอกด้วยน่ะครับต่อนนี้เซฟต่อนที่สู่เสร็จหมดแล้วแต่มันติดแค่ไปตรงเริ่มใหม่ ตอนนี้เครียดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขอคำตอบด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขอบคุณครับ

TIP-TOP
12th November 2013, 15:11
ภาค emerald ป่าว
พอจบฉากแล้ว เปิดมาใหม่ เราจะมาโผล่ที่ชั้น 2 ของบ้านของเรา ลงมาข้างล่างแล้วพ่อจะให้ตั๋วเรือมา เราสามารถ ใช้ตัวเรือนี้เพื่อขึ้นเรือจาก Kaina City เพื่อไป Minamo City หรือไปที่ Battle Frontier
ได้แล้วออกมาจากบ้านด๊อกเตอร์จะพาไปศูนย์วิจัยเอา Poke dex เราไปอัพให้เป็น National Dex ทำให้จับโปเกมอนได้ 386 ตัว

Secret Champion ให้เราไปที่เมือง Hajitsuge Town แล้ววิ่งเข้าไปในถ้ำดาวตก
(ถ้ำที่เจอโปเกมอน ตัวพระจันทร์กับพระอาทิตย์) ให้สำรวจในถ้ำให้ดีๆจะพบกับไดโกอยู่ โปเกมอนของเขา Lv70กว่าทุกตัว เก่งกว่า Champion มิคุริอีก อ่อเขาใช้โปเกมอนธาตุเหล็กนะ

Battle Frontier ภายในเกาะนี้จะมีbattleแยกออกเป็น7แห่ง ซึ่งแต่ละแห่งจะมีบอสประจำ battleนั้น แต่มีเงื่อนไขในการปรากฎตัวแตกต่างกัน ซึ่งหลังจากปราบบอสหรือleaderประจำBattleนั้นแล้วจะได้ เหรียญสัญลักษณ์มา โดยมี7เหรียญแบ่งเป็น 7เหรียญเงินแล้ว7เหรียญทอง
1.Battle Tube จะอยู่ทางซ้ายกลาง ทางเข้าจะเป็นรูปงู การจะเจอหัวหน้าของbattleนี้ต้องเข้าห้องในbattleนี้ให้ได้28ห้อง ให้จึงจะพบ เมื่อชนะจะได้ สัญลักษณ์ G สีเงิน ถ้าสีทองหลังจากได้สีเงินแล้วให้เข้าห้องให้หมดทุกห้องคือ140ห้องถึงจะได้ สัญลักษณ์ G สีทอง
2.Battle Dome จะอยู่ทางซ้ายบน ทางเข้าจะเป็นโดมสีขาว การจะเจอหัวหน้าของที่นี่ต้องแข่งทัวร์มาเม้นให้จบแล้วเป็นแชมป์ให้ครบ5ครั้ง เมื่อชนะก้อจะได้ สัญลักษณ์ Tสีเงิน ถ้าสีทองหลังจากได้สีเงินแล้วให้แข่งทัวร์นาเม้นให้จบแล้วเป็นแชมป์ให้ได้ถึง10 ก็จะได้ สัญลักษณ์ T สีทอง
3.Battle Factory จะอยู่ทางซ้ายสุด ทางเข้าจะเป็นตึกเหลืองๆ การจะเจอหัวหน้าของที่นี่ต้องสู้ให้ชนะ21ครั้ง ภายในbattleนี้ เมื่อชนะก้อจะได้ สัญลักษณ์ Kสีเงิน ถ้าสีทองหลังจากได้สีเงินแล้วให้สู้ให้ชนะ42ครั้ง ก็จะได้ สัญลักษณ์ K สีทอง
4.Battle Arena จะอยู่ทางขวากลาง ทางเข้าจะเป็นคล้ายวัดญี่ปุ่น การจะเจอหัวหน้าของที่นี่ต้องสู้ให้ชนะ27ครั้ง เมื่อชนะก้อจะได้ สัญลักษณ์ L สีเงิน ถ้าสีทองหลังจากได้สีเงินแล้วให้สู้ให้ชนะ56ครั้งก้อจะได้สัญลักษณ์ L สีทอง
5.Battle Palace จะอยู่ทางขวาล่างสุด ทางเข้าจะเป็นบ้านสีแดงๆ การจะเจอหัวหน้าของที่นี่ต้องสู้ให้ชนะ 21ครั้ง เมื่อชนะก้อจะได้ สัญลักษณ์ Sสีเงิน ถ้าสีทองหลังจากได้สีเงินแล้วให้สู้ให้ชนะ42ครั้ง ก็จะได้ สัญลักษณ์ S สีทอง
6.Battle Pyramid จะอยู่ทางขวาบน ทางเข้าเป็นปิรามิดชื่อก้อบอกอยู่ การจะเจอหัวหน้าของที่นี่ต้องขึ้นไปภายในให้ได้ 21ชั้น (จะนับรวมหมดหลังจากขึ้นถึงยอดแล้วเราก้อเข้าไปใหม่จนกว่าจะครบ) เมื่อชนะก้อจะได้ สัญลักษณ์ B สีเงิน ถ้าสีทองหลังจากได้สีเงินแล้วให้ขึ้นไปภายในให้ได้70ชั้น ก็จะได้ สัญลักษณ์ B สีทอง
7.Battle Tower จะอยู่บนสุด ทางเข้าจะเป็นหอคอยสูงๆ การจะเจอหัวหน้าของที่นี่ต้องสู้กับเทรนเนอร์ให้ได้35คน เมื่อชนะก้อจะได้ สัญลักษณ์ Aสีเงิน ถ้าสีทองหลังจากได้สีเงินแล้วให้สู้กับเทรนเนอร์ให้ชนะให้ได้70คน ก็จะได้ สัญลักษณ์ A สีทอง

credit. ไฟล์บทสรุปในเครื่อง จำไม่ได้ว่ามาจากไหน ขออภัย

lollipopbig
12th November 2013, 20:54
ไม่อ่ะครับพอจบมันก็ให้เริ่มใหม่เลยแบบที่เซฟไว้ก็ไม่มี:(