PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : dead ring 2 เล่นไม่ได้ ติดปัญหาที่ windown live (steam)

artidinw
12th November 2013, 00:31
พอดีผมลงวินโดว์ใหม่แล้วก็ลงเกมส์กะว่าจะไปฆ่าซอมบี้เอามัน แต่มันเกิดปัญหาคือ ผมลง windown live ไม่ผ่านคับ คือ ลงครบ แล้ว พอมันถามให้กดอัพเดท ผมก็กดไป แล้วพอกดปุ๊บออกเกมส์รอโหลด ver. windown ใหม่ มันก็ลงให้นะครับ แล้วให้ไปโหลดของ ตัว loign ของwin live แต่ปัญหาคือมันไม่ได้ลงครับ มันบอกให้ถอนโปรแกรมออกก่อนซึงผมยังงงว่าถอนทำไหม?? ซึ่งผมก็ไม่ได้กดอะไรแต่พอจะเข้าเกมส์ผมก็ login id ผมไม่ได้เลย แล้วทำให้ตัวเกมส์นั้น stop working ไปเลยอะครับ พอมีวิธีแก้ไหมอะครับ????

DeMIGoD
12th November 2013, 00:38
ของแท้ใช้หรือป่าวครับ
เอาง่านๆๆนายลอง login game for windows live ก่อนเข้าตัวเกมก่อนนะครับ
แล้วค่อยเข้าตัวเกมส์ ส่วนที่มัน stop working อันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน
ถ้ามีปัญหาแอดมาถามได้นะครับ http://steamcommunity.com/id/xenozz075/

artidinw
12th November 2013, 00:44
ลงทุกอย่างครบแล้วอะคัรบ พอเข้าเกมส์ได้ มันก็ให้ล๊อคอิน แล้วก็อัพเดท พออัพเดทเสร็จ(ด้านนอกเกมส์)ก็จะให้ลงตัวนี้อะครับ Windows Live ID Sign-in Assistant 6.5 ซึ่งไอ้ตัวเนี้ย มัน ติด error ว่า windows live id sign-in assistant setup wizard ended prematurely because of an error. your system has not been modified. to install this program at a later time, run setup wizard again.