PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่น Borderlands 2 "เถื่อน" ผ่าน tungle ต้องทำยังไงบ้างครับ ช่วยด้วย ไม่รู้จริง ๆ

blacklotus55
14th November 2013, 00:19
ขอถามวิธีเล่น Borderlands 2 กับเพื่อน ผ่าน tungle จากที่นี้ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=192223

คือผมเกิดอยากเล่นผ่าน tungle แต่ไม่เคยรู้ัจัก tungle เลย แล้วก็ไม่เคยเล่นเกมเถื่อนหรือแท้อะไรออนไลน์กับใครเลย

อยากทราบว่าการเล่นเกมนี้ (เถื่อน) ผ่าน tungle ต้องทำยังไงบ้าง ใครเคยเล่นได้ช่วยบอกหน่อยสิครับ

ขอแบบละเอียด จากคนที่เคยเล่นกับเพื่อนผ่าน tungle ได้สำเร็จจริง ๆ จะดีมาก ๆ เลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Monalizii
14th November 2013, 02:50
:answer1.มี tungle
2.เข้า tungle
3.เข้า แชแนล Borderlands 2 TH (แนลไหนก็ได้เอาสะดวกมีเยอะ)
4.ตัวเกมส์ เวอร์ชั่นต้องตรงกันถึงจะเล่นด้วยกันได้
5.ถ้าจะเล่น Private network กดสร้างห้องใส่พาสแล้ว จะมีเว็บเด้ง คือครั้งแรกต้องยืนยันจากเว็บก่อน แล้วก็สร้างห้อง คนที่จะเข้ามาก็ แค่ไส่ ห้องกับพาส คล้ายๆ Hamachi ครับผม

ปล.หวังว่าคงเข้าใจ มันไม่ยากอย่างที่คิด อ่อ ตัวเกมส์ต้องเป็นตัวเต็มด้วยนะ :bye

blacklotus55
14th November 2013, 12:54
:answer1.มี tungle
2.เข้า tungle
3.เข้า แชแนล Borderlands 2 TH (แนลไหนก็ได้เอาสะดวกมีเยอะ)
4.ตัวเกมส์ เวอร์ชั่นต้องตรงกันถึงจะเล่นด้วยกันได้
5.ถ้าจะเล่น Private network กดสร้างห้องใส่พาสแล้ว จะมีเว็บเด้ง คือครั้งแรกต้องยืนยันจากเว็บก่อน แล้วก็สร้างห้อง คนที่จะเข้ามาก็ แค่ไส่ ห้องกับพาส คล้ายๆ Hamachi ครับผม :bye

ทำตามทุกขั้นตอนแล้ว อยู่ห้องเดียวกันแล้ว เห็นตัวของเพื่อนแล้ว แต่มัน connect กันไม่ได้อ่ะครับ เกมก็เวอร์ชั่นเดียวกัน (ใช้แผ่นเดียวกันเลย) รอจนหมด 30 วิอ่ะครับ

มันไม่ connect กัน พอจะทราบมั้ยว่าเป็นเพราะอะไร