PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ XCOM Enemy Within ครับ

~-yoyoyo-~
15th November 2013, 02:52
คือผมได้ลองเล่นดูแล้วครับ หลังจากจบภาค Unknow นานล่ะ พอได้เล่นมันเหมือนจะเล่นเนื้อเรื่อเดิมเลยครับ คือทุกอย่างตอนแรกๆ คล้ายอย่างเดิมหมด (ผมเพิ่งเริ่มเล่นครับ ได้2 ด่าน) ผมอยากถามว่า อันนี้มันเป็นเนื้อเรื่องใหม่ไหมครับ หรือเป็นอันเดิม แต่แค่เพิม พวกยูนิตเข้ามาเฉยๆ

armiyddaw016
15th November 2013, 03:30
มันเป็นDLC ครับ เนื้อเรื่องตอนแรกจะเหมือนเดิม พอเล่นไปสักพักจะมีเนื้อเรื่องไหม่มาแทรกครับ^^

FeriniEl
15th November 2013, 03:39
ช่วงแรกจะเหมือนเดิมครับ หลังจากนั้นจะเพิ่มเติมเนื้อเรื่องใหม่และก็มันแก้ไขบัคต่างๆ เพิ่มฉาก เล่นยากขึ้น ai ยิงแม่นขึ้น - -" ลูกเล่นใหม่ๆ เยอะครับ ทหารเราจะสามารถดัดแปลงเป็นกึ่งหุ่นยนต์ (Cyborg) และอีกแบบดัดแปลงให้เป็น Super Soldier (ตอนนี้ทหารผมสามารถฮีลตัวเองได้ เทิรน์ละ 2hp)

~-yoyoyo-~
15th November 2013, 11:03
อ๋อครับ ขอบคุณครับ อยากเล่น Super Soldier ที่สวนสะกดจิตได้นิเหละ อย่างโหด 555

armiyddaw016
15th November 2013, 13:35
ช่วงแรกจะเหมือนเดิมครับ หลังจากนั้นจะเพิ่มเติมเนื้อเรื่องใหม่และก็มันแก้ไขบัคต่างๆ เพิ่มฉาก เล่นยากขึ้น ai ยิงแม่นขึ้น - -" ลูกเล่นใหม่ๆ เยอะครับ ทหารเราจะสามารถดัดแปลงเป็นกึ่งหุ่นยนต์ (Cyborg) และอีกแบบดัดแปลงให้เป็น Super Soldier (ตอนนี้ทหารผมสามารถฮีลตัวเองได้ เทิรน์ละ 2hp)

เห็นด้วยครับ รู้สึก เจอเอเลี่ยนโคตรบ่อย จิวัยยังไม่ทันทำอะไรเลย กดผ่านไปวันนึง เจอเอเลี่ยนอีกละ- - ตอนเล่นภาคหลัก ทหารผมตายน้อยมาก (ระดับnormal) มาDLC นี้ตายเป็นว่าเล่นเลยTT

liger0000
20th November 2013, 17:55
บ่นหน่อย เจอด่านบุกฐานXCOMนี้อยากจะร้องไห้
1.มันมากกันแบบถี่ยิบแถมเยอะโครต โดยเฉพาะไอ้หุ่นMACฝั่งเอเลี่ยนนี้อย่างโกงยิง2ที
2.ยูนิตมันให้มาแบบสุ่ม ไม่ให้มีเวลาจัดชุดเกราะอะไรเลย ยูนิตยศโคโลเนลผมตายอนาจเลย เพราะผมไม่ได้ใช้ถอดของออกหมด -*-
3.weapon fragment ผมเกลี้ยงเลย หลังๆนี้ใช้เปลืองมาก แถม ผมนี้ปาระเบิดเป็นว่าเล่น ของมันเลยพังหมด