PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัยว่า Wifi ผมโดน Hack ทำยังไงดีครับ

Rev_Knightmare
16th November 2013, 16:46
คือผมใช้ Wireless Router ของ TP-Link TD-W8961ND มาเดือนกว่าๆอ่ะครับ
แล้วมาวันหนึ่งจู่ๆเน็ตก็อืดอย่างเห็นได้ชัด ผมก็สงสัยว่าคงมีคน Hack เลยจะเข้าไปดู IP ใน 192.168.1.1 อ่ะครับ
แต่พอมันให้ใส่ Password ผมก็ใส่ user : admin pass : admin อย่างที่เคยเข้าได้อ่ะครับ
แต่คราวนี้มันเข้าไม่ได้ซะงั้น ผมต้องทำยังไงครับ

hight007
16th November 2013, 18:40
กด Reset ที่ router ครับ มันจะมีรูเล็กๆแบบให้เอาไม้จิ้มฟันแหย่เข้าไปได้อะครับ (แล้วแต่รุ่นด้วย)

ปล.ควรมีรหัสของผู้ให้บริการเน็ตด้วยนะครับ ผมไม่แน่ใจมันจะ reset ไปด้วยไหม
ปล2. ควร set router เป็นเพราะหลังจาก reset แล้วต้องตั้งค่าต่างๆเอง

GANTZ
16th November 2013, 18:44
ของผม user admin
pass tot
ของท่านใส่ admin ทั้ง ยูส ทั้ง พาส เลยเหรอคับ