PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เสียดายมากที่ขาย "SSGT" ซื้อ ipad 2

OBSETION
18th September 2011, 23:17
รู้สึกเสียดายมากครับ ที่ขาย กาแลคซี่แทป 7 มาซื้อ ipad 2 เพราะ กล้องห่วยกว่า แล้วผมใช้ แอนดอย 2.33 แล้ว ผมว่า ลื่นและเร็วกว่า ทั้งเชื่อมต่อเน็ต โหลดหน้าเว็บ และเวลาใส่vdo ไม่เรื่องมาก ต้องแปลงไฟล์ รู้สึกเสียดายมากครับ ที่ปล่อย น้องแทป ไป:(

nambanza
18th September 2011, 23:23
คุณใช้ ไอแพดไม่เป็นหรือเปล่ามาว่าเสียดายแล้วเพราะอะไรจึงขายมาเล่นแพด

TheKhom
18th September 2011, 23:27
ipad ทำอะไรได้มากกว่าที่คิด...

bodypan
18th September 2011, 23:29
คุณใช้ ไอแพดไม่เป็นหรือเปล่ามาว่าเสียดายแล้วเพราะอะไรจึงขายมาเล่นแพด

อือใช่ครับอย่างรู้เหตุผล ว่าอันเก่ามันไม่ีดีพอหรือที่เปลื่ยนมาใช้อันใหม่เพราะอะไร ???

(เอาไว้เป็นความรู้ให้ความอื่นด้วยก็ดีนะครับ)

Hackernso
18th September 2011, 23:39
เสียดายจริงๆ ครับผม Ipad 2 กับ Ipad 1 ไม่ต่างกันเท่าไหร่เอง ที่ซื้อกันมันอยู่ที่ค่านิยมเท่านั้นเอง ส่วนตัวขาย Ipad ทิ้งไปเเล้ว เลยไปซื้อ Sumsung Galaxy Tab 10.1 เเทน ใช้ดีกว่าด้วยครับผม ผมรับประกันเลย
ปล.เวลาลงอะไร มันง่ายกว่า Ipad มาก เเล้วแอปฟรีเยอะมากๆเลยครับผม ความเร็วพอๆกันครับ Sumsung ไม่เคยทำให้ผมเสียใจ ชอบมากเลย บริษัทนี้

(ท้าให้ลองเลย)

zanimkor
19th September 2011, 06:10
จขกท ย้ายมาเพราะอะไรอ่ะครับ แล้วซื้อไอแพดมานานยังอ่ะครับถึงได้บอกว่ามันไม่ดี ที่ต้องแปลงไฟล์เพื่ออะไรหนะหรอ

ก็เพื่อที่จะได้ลดพื้นที่ลงจะได้อัดหนังให้ได้มากขึ้น อยากได้ App อะไรก็เจลเอาก็ได้หนิ(ถ้าไม่อยากซื้อหรือเอามาลองใช้)

แอฟฟรีก็มีเยอะเหมือนกันครับ ผมว่าก่อนอื่น จขกท น่าจะดูก่อนนะครับว่าตัวเองต้องการทำอะไรก่อนจะซื้ออ่ะนะครับ

ตัวผมก็ชอบของแอปเปิ้ลครับมันตอบสนองดีผมมีแค่ iPod touch Gen2 ซึ่งเก่ามาก แต่ผมก็ยังเล่นได้แถมเร็วด้วยเจลเองทำอะไรเอง

ได้เรียนรู้ครับวันหลังจะไ้ด้ไม่โดนหลอก เกมผมเยอะ App ช่วยเหลือก็มี iOS ก็ไม่เป็นรอง Android นะครับ

Master-
19th September 2011, 06:11
ผมใช้ iPad 1 + ASUS EEE :yes

Kyonman
19th September 2011, 10:51
มันดีคนละอย่าง โฟกัสไม่ถูกจุดเองงะ อย่าโทษ iPad โทษตัวเองดีกว่า

markops
19th September 2011, 16:49
ไม่หน้าเปลี่ยน

NaZi_BF3
19th September 2011, 16:56
ก็ลองใช้ๆไปนะครับ ถ้าไม่เอาบริจาคให้ผมก็ได้ ^^

ล้อเล่นๆๆ

tanatorn
19th September 2011, 16:59
เอาและครับสาวกมาเต็ม! :party

PassT_T
19th September 2011, 17:06
ทำไมสเป็คไอโฟนมันสู้พวกแอนดรอยน์ไม่ได้เลยล่ะ ผมงง

muek9999
19th September 2011, 17:42
ipad ทำอะไรได้มากกว่าที่คิด...

ช่ายๆๆ ส่วนตัวผมก็ใช้ของแอปเปิ้ลนะ เจ๋งมากครับ

untimate
19th September 2011, 17:52
คนที่บอกว่า ipad ทำไรได้มากกว่าที่คิด คุณได้ลองใช้ SSGT ยังล่ะครับ ?? อย่าเพิ่งมาด่วนสรุปนะ ส่วนตัวผมให้พอพอกันเพราะผมใช้มาหมดแล้ว แต่เรื่องความเร็ว os ผมว่า SSGT เร็วกว่านะครับ

civilzaza
19th September 2011, 17:54
apple โดยส่วนตัวคิดว่ามันขายค่านิยมมากกว่า เสปคอะไรอย่าไปพูดถึงมากนักเลย 5555 (ผมก็ใช้ของค่านิยม แต่ไม่ใช่ค่ายผลไม้สักอย่าง)

ส่วน android ก็ดีตรงที่โหลดแอปฟรี(ส่วนมากก็มักจะ....เพราะคนที่สร้างมักเป็นมือสมัครเล่น)

แล้วเสปคอะไรนี้ก็ดูตามยี่ห้อครับ(ครอบครัวผมใช้ sony ทั้งครอบครัว อย่างที่บอกมันเป็นค่านิยมซะส่วนใหญ่ ==" แต่เสปควัสดุกล้อง และต่างๆนานาก็ใช้ตามที่ตอบโจทย์ได้ดีที่สุด)

ipad 1 อาผมก็เคยซื้อมา ใช้ไปได้ไม่นานก็เริ่มเบื่อล่ะ ตอนแรกๆก็ถือไปถือว่าเห่อไปงั้นแหล่ะ 5555 ว่าจะไปขอมาใช้บ้าง

ที่อาผมซื้อก็เพราะเห็นว่าทำงานพวกกราฟฟิคได้ดีกว่า android (ซึ่งมันก็จริงส่วนมาก 5555)

แล้วแต่คนอ่ะครับ BB ผมก็ว่าจะซื้อแต่ไม่ตอบโจทย์เลยสักอย่างนอกจากแชทๆๆๆ

Fchykung
19th September 2011, 19:19
ผมก็ว่ามันมีดีคนละอย่างนะ คือต้องทำใจว่าของ apple มันต้องแพงเกินกว่าชาวบ้านเค้าอยู่แล้ว แอนดรอยด์แอปฟรีเยอะ แต่ไอแพดก็มีเจล

เอาเป็นว่า ลองเจลเพื่อเปิดโลกกว้างละกันครับ -...-

unlocked
19th September 2011, 19:40
เห็นเพื่อนมันมีไว้จิ้มเล่นเกมตอนว่างๆ ไม่เห็นทำไรเท่าไหร่เลย = ="

Fairy
19th September 2011, 20:48
ไม่เคยใช้สักอันจะเถียงกันทำไมหนอ
สำหรับผมแค่ได้แตะก็เป็นบุญล่ะ

ODiE
19th September 2011, 21:43
เชียร์ น้องหุ่นยนตร์ ^ ^

peacepe2
20th September 2011, 09:26
จิลเบรคซิครับ

GuJokE
20th September 2011, 20:43
555 เริ่มจะดราม่า

คือ ผมใช้ android อยู่ก็จริง แต่ว่าจะบอกว่ามันดีกันคนละอย่างนะ

อย่าง IOS เนี่ย ผมว่าเครื่องเค้าไม่ได้ขายสเปคไง แต่อยุ่ตรงที่ สเถียร และเล่นง่ายกว่า

แต่มันจะไม่มีลูกเล่นให้แต่งไรมาก ยิ่งพวกมือใหม่เนี่ย ก็เล่นแต่ที่เค้าให้มา

แต่พอมาเป็น android มันจะเป็น open source ซึ่งจะเป็นอะไรที่แต่งได้ง่ายกว่า

ซึ่งข้อเสียคือ มันเน้นที่สเปคล้วนๆ เครื่องแรง แต่ soft ware ห่วยมาก

สุดท้ายนี้คือ พอกัน แล้วแต่คนชอบ แต่ละอย่างก็มีดีต่างกันแหละคับ

HAWKIEZ
20th September 2011, 20:45
Andorid ไม่ค่อยเสถึยรนะครับ บางครั้งเปิดเครื่องก็ค้าง + จอไม่ขึ้น
เเต่ Ipad เป็๋นระบบ ios เช่นเดียวกับคอมพิวเตอร์ มันจึงเสถียรกว่าครับ

xestz
21st September 2011, 11:19
iOS เป็นระบบปิดครับ เลยค่อยข้าง optimize ให้เข้ากับ hardware ได้ดีกว่า
Android เป็นระบบเปิด จะทำให้ os เข้ากันได้กับ hardware ขึ้นอยู่กับผู้ผลิต hardware แล้วล่ะครับ ยกเว้นตัว nexus ของ google นะ

ลองเล่นมาทั้ง 2 ชอบทั้งสอง
iOS เรียบๆง่าย ใช้ง่าย แต่ใช้ไปนานๆเบื่อ UI (แต่ jailbreak ก็มีของเล่นให้เล่นเยอะแยะแล้ว ธีมก็เยอะทั้ง winterboard dreamboard) ลงวีดีโอมันก็ไม่ได้ยากนะ แค่ไฟล์ .mp4 ก็ลงได้แล้ว โหลดจาก youtube 720p มาก็ลงได้เลย (แต่ถ้าเข้ารหัสบางอย่างไว้ก็ลงไม่ได้นะ) ถ้าอยากลงนามสกุลอื่นก็ใช้แอป Oplayer เล่นได้เกือบทุกนามสกุล (แต่ยังไม่รับ 720p รันได้แต่กระตุก)
Andriod เบื่อ launcher ก็โหลดตัวใหม่ แอปฟรีก็เยอะ เกมจากฝั่ง iOS ชอบมาแจกฟรีที่น้องด๋อยอยู่เรื่อย - - แอปค่อนข้างเปิดกว้าง เช่นพวก browser ไม่เหมือนบางอันเอาลงแอปสตอร์ได้ไม่กี่วันก็โดนถอดแล้ว - -

ผิดพลาดอะไร ขออภัย V_V

SinSu
2nd October 2011, 21:58
อยู่ที่จุดประ สง ของแต่ละคน ครับ

ผมไม่ชอบ ซัมซุง กอ็ป รูปแบบ จาก แอปเปิ้ล สะเกือบหมด

รู้ได้ไงครับว่า ก็อปมา apple อาจก็อป ก็ได้ใครจะรู้เชื่อตามข่าวหมดไม่ได้หรอก

starscream
3rd October 2011, 11:46
ผมว่าคุณคงถนัด Galaxy Tab มากกว่านะครับ
ส่วน iPad 2 อย่าไปหวังเรื่องกล้องกับมันเลย ถ่ายวิดีโอดีอย่างเดียวเท่านั้น
เพราะ iPad 2 ควรเอาไว้เล่น app มากกว่า เรื่องแอพของเขา ดีจริงๆครับ

clubzaxxx
3rd October 2011, 15:08
สาวกเชื่องๆ กับ ทาสหุ่นยนต์ =w="

mimisan
11th October 2011, 23:11
อย่าทะเลาะกันเลยครับ ไอแพด ได้ความไหลลื่น ความเสถียร แท็บ ได้ความง่ายสะดวกไม่ยุ่งยาก ใครชอบแบบไหนก็ซื้อเถอะครับ ถ้ามีเงินแบบไม่ต้องรบกวนใคร คนเราชอบไม่เหมือนกัน ถ้าชอบเหมือนกันมันก็คงไม่มีความหลากหลายบนโลกนี้อยู่แล้ว ใครจะว่ายังไงก็ช่างเค้า เงินของกู กูจ่าย***จะเสือกทำไม ***มีเงิน***ก็ซื้อที่***ชอบสิว่ะ เถียงกันอยู่ได้ พ่อ***มีหุ้นอยู่ในบริษัทมันหรือไง