PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ เรื่องโหลด ไฟล์

kengooo
17th November 2013, 19:20
เริ่มตั้งแต่ซือคอมมาใหม่ๆ เลยวันแรก ผมเล่นไปสักพักเครื่องก็เกิดอาการจอ ฟ้า dump memory ไรนี้แหละครับคือเปิดเข้าวินโดไม่ได้เล่นผมก็เลยยกไปให้ j.i.b
พนักงานก็ เอาไปซ่อมแล้วบอกเป็นที่ ซอฟแวร์ ซึ่งผมก็ไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่ แต่ก็เอากลับมาเล่นได้ใช่งานได้ตามปกติ แต่ผมเล่นเกม the sim 3 21in1 กว่าจะโหลดเข้าเกมได้นานมาก ประมาน 5-7 นาที่ได้
ซึ่งเครื่องเพื่อนผมที่ช้ากว่าเครื่องผม กลับใช่เวลาไม่มาก ผมก็ไม่ได้เอะใจอะไร โหลดเกมได้ตามปกติไม่เคยไฟล์เสีย พอเล่น มาได้ สัก 5 เดือนได้ อาการจอฟ้าเริ่มมาเวลาเล่นเกม บางที่ ตัวละครในเกมหรือสิ่งแวดล้อม
ก็มีเส้นทำเอามองไม่เห็น พอเล่นได้สัก 3 วัน ก็เกิด error ไปหมดทั้งเครื่อง โหลด แพทเกมก็ไม่ได้ nod32 error ก็เลยลงวินใหม่ก็ ใช่ได้เหมือนไม่มีอะไร แต่พอผมโหลด เกมมาไฟล์เสียตลอดแต่เกมเล็กไม่เกิน 2 gb โหลดได้
แล้วผมก็เลยเอาแผ่นมา ลง ก็ลงไม่ได้บางทีโหลดเกมแล้วฟังเพลงเล่น เฟสได้ด้วย ก็ จอฟ้า dump memory ผมเล่น lol บางทีตัวละคร เปิดมีเส้นยาวๆ มาผมก็เลย ยกไปให้ร้าน j.i.b แล้วก็บอกอาการไปซึ่ง
ก็เอาไปทำวันนึงแล้วผมก็ไปเอาผมก็ ถามว่าเครื่องเป็นอะไรหรอ ครับเขาก็บอกว่าไม่เห็นจะเป็นอะไรนิครับเขาใช่โปรแกรม 3d อะไรสักอย่างที่ทำให้เครื่องทำงาน เต็ม100 เปิดไว้ทั้งวันก็ไม่มีอาการแล้วก็เอา ram ออกมาทำความสะอาดย้าย slot
เขาทำหมด ผมก็เลยคิดว่าไม่หน้ามีอะไรแล้วผมยกมาเล่นบ้านก็มีอาการแบบเดิมโหลดเกมไฟล์ไม่ครบตลอดแต่คนอื่นโหลดไปไม่มีปัญหาอะไรเรื่องอาการจอฟ้ามันจะเกิดไม่บ่อย มากเท่าไหร่ แต่ บางวันก็ เป็น 3 รอบบางทีก็ไม่เกิดเลย
เครื่องยังมีประกันอยู่ อยากถามว่า จะต้องไปอธิบาย ให้ ร้านเข้าใจยังไง ดี ครับ

ซึ่งตอนนนี้ก็ไม่ได้เล่นเกม มาสักพักแล้ว TT

vgfgff
17th November 2013, 22:34
ลองลง idm ใหม่ดูครับ อาจเป็นที่โปรแกรมโหลดไฟล์ก็ได้