PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Monster Hunter 3rd HD Ver. เพิ่งเริ่มเล่น

Baszoindy
17th November 2013, 20:19
คือผมอยากรู้ว่า จะเอาแมวมาเป็นพวกยังไง ตอนนี้ผมทำถึงเควส 2 ดาว ยังไม่มีพวกเลย แล้วเควสสองดาว ล่าหมี ผมฆ่าแล้วมันมีเควสเสริมมาให้ฆ่า จินโอก้า บอสโครตโหด 2 ชั่วโมงยังไม่ตายเลย T T

bossrew
17th November 2013, 20:34
แมวไปคุยกับคนที่อยุ่แถวหน้าบ้านเรา ก็ได้แมวแล้วล่ะ รู้สึกตัวแรกจะฟรีมั้ง ไม่ก็ 2000

ส่วนเควสล่าหมี จินโอก้าโผล่ ก็รอให้จินโอก้าโผล่ แล้วกด ยอมแพ้ ออกจากเควสได้เลย ต้องรอตอนบอสโผล่ก่อนนะ

Baszoindy
18th November 2013, 17:35
ขอบคุณครับ

SlienceKill
18th November 2013, 17:40
เควส 2 ดาวเจอจินโอนี่มันเป็นเควสหรอ ผมว่ามันเป็นเเค่ตัวเข้ามาเสริมถ้าจำไม่ผิดทำเเค่จบเควสหลักพอ
ส่วนเเมวต้องซื้อเอาที่ยายขายเเมว ต้องกดเลือกนิสัย อาวุธเเมวด้วยนะ มันก็จะสุ่มออกมา
เเต่ถ้าเล่น psp ก็โหลดเเมวเวลตันสายระเบิดกะบูมเมอเเรงมาได้เลย