PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามตอนจบของ CallOFDutyGhost(ใครไม่อยากให้สปอย อย่าคลิ้กเข้ามาเน้อ)

neo30003
18th November 2013, 09:19
คือว่าผมเล่นจนจบแล้วเกิดข้อสงสัยขึ้นมา ว่า ไอ้หัวหน้าใหญ่ที่ยิงมันไปแต่มันดันไม่ตาย แล้วมันมาลากเรา(โลแกน)ไปไหนแล้วลากไปทำอะไร หลังจากนั้นเกิดไรขึ้นบ้างอ่ะคับ อยากรู้จิงๆ (ไปสปอยใครเข้าให้ก็ขออภัย เพราะผมเตือนคณไว้แล้วนา)

pluggioo
18th November 2013, 09:35
ใครจะรู้ล่ะครับ มันทำให้เราอยาก "ภาคต่อ" ตอนนี้ก็รอไปอย่างเดียวครับ เดาๆไป 55+

headshot deluxe
18th November 2013, 10:00
คุณต้องอ่านเนื้อเรื่องตอนต้นๆ ครับที่พ่อเราบอกว่าไอ้ roark นั้นเคยอยู่กับ ghosts มาก่อน แต่ถูกฝ่าย federation จับตัวไป (ด่านที่เขื่อนแตกน้ำท่วมแล้วเราต้องปล่อยมือมัน) ซึ่งทาง federation มีเทคนิคในการทรมานและล้างสมองคน ทำให้ roark ไปอยู่ข้างมันและหันมาตามล่า ghosts แทน ตอนจบ roark ลากตัวเราไปเพื่อทำแบบเดียวกัน ให้เราเปลี่ยนไปอยู่ฝ่ายโน้นแล้วหันมาตามล่า ghosts ซึ่งพี่เราก็ต้องไปช่วยในภาคต่อ พล็อตเรื่องเหมือนหนังน้ำเน่าครับไม่มีอะไรใหม่ ประมาณว่าน้องถูกฝ่ายตัวโกงจับไปล้างสมองแล้วต้องมาสู้กับพี่ในตอนท้าย ผมว่าเคยเห็นมาหลายเรื่องแล้วนะ

แต่เท่าที่ดูเหมือนคุณอ่านคัทซีนไม่ละเอียดนะครับ เนื้อเรื่องมันบอกอยู่ในนั้น อย่ากดข้ามอย่างเดียวนะครับ

The Run
18th November 2013, 10:01
ผมคิดว่าลากเราไปทำอะไรกับหน้าเราล่ะ ฮ่าๆ

neo30003
18th November 2013, 10:26
คุณต้องอ่านเนื้อเรื่องตอนต้นๆ ครับที่พ่อเราบอกว่าไอ้ roark นั้นเคยอยู่กับ ghosts มาก่อน แต่ถูกฝ่าย federation จับตัวไป (ด่านที่เขื่อนแตกน้ำท่วมแล้วเราต้องปล่อยมือมัน) ซึ่งทาง federation มีเทคนิคในการทรมานและล้างสมองคน ทำให้ roark ไปอยู่ข้างมันและหันมาตามล่า ghosts แทน ตอนจบ roark ลากตัวเราไปเพื่อทำแบบเดียวกัน ให้เราเปลี่ยนไปอยู่ฝ่ายโน้นแล้วหันมาตามล่า ghosts ซึ่งพี่เราก็ต้องไปช่วยในภาคต่อ พล็อตเรื่องเหมือนหนังน้ำเน่าครับไม่มีอะไรใหม่ ประมาณว่าน้องถูกฝ่ายตัวโกงจับไปล้างสมองแล้วต้องมาสู้กับพี่ในตอนท้าย ผมว่าเคยเห็นมาหลายเรื่องแล้วนะ

แต่เท่าที่ดูเหมือนคุณอ่านคัทซีนไม่ละเอียดนะครับ เนื้อเรื่องมันบอกอยู่ในนั้น อย่ากดข้ามอย่างเดียวนะครับ

ก็ผมไม่เก่งภาษาอังกฤษนิคร้าบ!! 555 (ปล.ผมว่ามันล้างสมองง่ายไปหน่อยมั้งคับเนี่ย หุหุหุ)

tff007
18th November 2013, 10:52
มีคนถามประมาณนี้บ่อยอยู่ลองอ่านดูหรือไม่คุณ headshot deluxe บอกหมดแล้ว

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=208965

บอกตรงๆเราไม่เก่งอังกฤษเหมือนกันพึ่งมารู้อย่างละเอียดก็ที่คุณ headshot deluxe มาบอกนี้แหละ

potebnm
18th November 2013, 11:01
เล่นจบแล้วนึกเซ็งเลย โดนขนาดนั้นยังลากพระเอกไปได้อีก ทีฝ่ายพระเอกนอนตายซากขยับไม่ได้

neo30003
18th November 2013, 11:03
จะว่ไปแล้ว ghost ใน MW2 คือใครกัน หรือว่ายังไม่เฉลยออกมา!!