PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากเลิกบุหรี่ครับ T_T

wanjaiteeruk
18th November 2013, 20:37
คือลองทุกวิธีแล้ว มะนาว หมากฝรั่ง อื่นๆ อีกมากมาย ไม่หาย บุหรี่มันมีแต่ข้อเสีย

แต่ก็ติดไปแล้ว ขอวิธีที่ใช้ได้จริงนะครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

basz17
18th November 2013, 20:42
สู้ๆนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้

ผมล้ะเกลียด บุหรี่ จริงๆเลย

fifa25420115
18th November 2013, 20:46
ใจเเข็งๆไว้ครับ ทำเพื่อใครสักคน คนข้างบ้านผม ดูดบุหรี่เก่งมาก เเต่เขาเลิกได้ เพราะ ลูกเขาบอกให้เลิกครับ ^^ สู้ๆครับ เป็นกำลังใจ :cool:

valuimayuka
18th November 2013, 20:46
ผมเลิกมาได้ สองปีละดูดมาสิบกว่าปี ตอนเลิกทำไงเหรอ ? บอกตรง ๆ นะครับ ผมไม่มีตัวช่วยอะไรเลยง่าย ๆ ครับก็แค่ หยุดดูด สู้ ๆ นะครับมันไม่ยากเกินไปหรอก ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้ :cool:

dongzadong
18th November 2013, 20:49
บังคับใจตัวเองให้ได้ ผมเมื่อก่อนก็ติดดูดม้วนต่อม้วนเลย อยู่ดีๆผมก็คิดได้ว่าบุหรี่มันไม่ดีผมก็เลยเลิก ทุกอย่างมันจะยากตอนเริ่มต้นเสมอ สู้ๆนะครับ ผมทำได้ก็ขอให้คุณทำได้ด้วยเช่นกัน

niknana
18th November 2013, 20:56
จากที่เคยโพสไปเมื่อหลายเดือนก่อน ตอนนี้ผมเลิกได้แล้วครับ ทั้งบุหรี่ไฟฟ้าและบุหรี่จริง สู้ๆครับ

GuY_NoOpPeR
18th November 2013, 20:57
ใช้ใจเราช่วยนี้เเหละครับสู้ๆ

niknana
18th November 2013, 21:13
ขออนุญาติแปะครับ ถ้าไม่ไหวใช้ตัวช่วยแบบผม เป็นหนุ่มเป็นแน่นไม่มีโรคดีที่สุดครับ
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=193347

pamzar5546
18th November 2013, 22:06
เข้าซาวน่าครับ ซัก 2-3 วัน ร่างกายจะขับนิโคตินออกมาทางเหงื่อจนหมด

salerde
19th November 2013, 18:49
สมัยนี้ หนุ่ม สาว อยากสวยอยากหล่อ หันมารักสุขภาพกันมาก บุหรี่มันล้าสมัยไปแล้ว เสียเวลาสูบ เป็นภาระด้วย

yensanore01
19th November 2013, 18:55
ไม่ยาก คุณไม่ต้องเลิกแต่คุณแค่คิดว่าพรุ้งนี้ค่อยสูบ
คุณก็จะสูบน้อยลง
เข้าใจความหายผมไหม ?_?

chikuva
19th November 2013, 19:12
ผมเลิกมาได้ สองปีละดูดมาสิบกว่าปี ตอนเลิกทำไงเหรอ ? บอกตรง ๆ นะครับ ผมไม่มีตัวช่วยอะไรเลยง่าย ๆ ครับก็แค่ หยุดดูด สู้ ๆ นะครับมันไม่ยากเกินไปหรอก ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้ :cool:

ตามนี้เลยครับ ใช้วิธีหักดิบครับง่ายและชัวที่สุดแล้ว หยุดให้ได้ซัก 1 เดือนแล้วจะดีเองครับ

wiriyapirat
19th November 2013, 19:25
อยู่ที่ใจล้วนๆครับ

ปล.ทุกวันนี้ผมยังวันละซองอยู่เลย เลิกไม่ได้ ใจมันไม่สู้

Mcarmy
19th November 2013, 19:47
การที่เราไม่มีโรคภัยคือทรัยพ์อันประเสริฐ จำเอาไว้ล่ะ:yes

TunaRep
19th November 2013, 19:51
เลิกเถอะครับ ผมละเกลียดสุดๆเลยพวกสูบบุหรี่อยากจะเอาไปให้พ้นๆโลกจริงๆ ผมไม่ชอบเพราะว่าพวกที่สูบมันตายช้ากว่าคนที่ต้องมาดมในสิ่งที่พวกมันสูบ ทั้งๆพวกผมไม่ได้อยากดมเลย แล้วสูบไปเพื่ออะไร ทำให้ตัวเองตาย...เร็วขึ้นรึไง ?
ปล.โทดทีครับบ่นยาวเลย ความคิดเห็นส่วนตัวนะ

UkuleleAlone
19th November 2013, 19:54
ผมอยากเลิก ยาม้า ยาอี ยาไอช์ ยาบ้า โค๊ก K กระท่อม กัญชา ผมต้องทำยังไงมั้งครับ มาตั้งกระทู้ใน JKG มันมีกระทู้เลิกบุหรี่หรือไงห่ะ! - - มันอยู่ที่ตัวของคุณเองคุณเป็นคนสูบ และคุณต้องเป็นคนที่จะเลิกสูบมัน บุหรี่มันคงเดินมาเข้าปากเองไม่ได้หรอกนะ รู้ว่าถ้าไม่ได้สูบและมัน ทรมาน ถ้าคุณคิดจะเลิกคุณก็ต้องทนที่จะ ทรมาน เพราะว่าสิ่งที่ตามมามัน ทรมาร ยิ่งกว่าตอนที่คุณสูบอีกนะ

Monalizii
19th November 2013, 19:56
เลิกเหล้า โทร 1413 - เลิกบุหรี่ โทร 1600 :')

ปล.ใจนายเท่านั้นเเหละ หรือไม่ก็คิดว่าทำเพื่อใครสักคน อย่าง ถ้าพ่อนายสูบ พ่อนายเลิกเพื่อครอบครัว หรือเพราะตัวเขา แล้วถ้านายสูบนายจะเลิกเพราะใคร ?

Acedia
19th November 2013, 20:51
อยากเลิกจริงๆ อ่านให้หมด อ่านอย่างตั้งใจด้วย ถ้าคิดว่ามันทำได้ง่ายๆก็ไม่ต้องอ่าน

จั่วหัวฟังดูก้าวร้าวหน่อยนะครับ แต่ผมหวังดี ผมเลิกมาได้2-3เดือนละ ผมอาจจะพิมพ์เยอะหน่อยเพราะประสบการณ์ต่างๆมันยังจำได้ค่อนข้างเยอะอยู่ ทนอ่านไปเถอะครับ ถ้าแค่นี้คุณยังอดทนไม่ได้คุณเลิกไม่ได้หรอกบุหรี่หนะ
ทั้งหมดนี้เป็นประสบการณ์ตรง แต่ละคนอาจจะมีวิธีปลีกย่อยต่างกัน ลองเอาไปใช้แล้วปรับให้เข้ากับตัวดูครับ

ออ ฝากถึงพวกที่เข้ามาด่ามาประชดเหน็บแนมด้วยนะครับ จริงอยู่ปากคุณปอดของคุณ คุณเสือกไปติดเองแล้วทีงี้มาขอให้คนอื่นช่วย ผมบอกเลยที่ผมติดบุหรี่เพราะผมเครียด ผมมีเหตุผล(โง่ๆ)ของผมจึงทำให้ผมหันไปสูบบุหรี่
ยิ่งถ้าคิดจะเลิกแล้วมีคนมาพูดประชดเหน็บแนมมันน่าน้อยใจนะครับ จากจะมีกำลังใจเป็นหดหู่ใจที่หันไปหาใครก็ไม่ได้ สุดท้ายก็จะจบอยู่หลังมวนบุหรี่เหมือนเดิม มือไม่พายอย่าเอาเท้าราน้ำครับ ไม่ช่วยก็อย่ามาซ้ำ ไม่โพสก็ไม่มีใครว่าอะไรคุณนะครับ
คนเค้าอยากจะหยุดสิ่งที่ไม่ดี แทนที่จะมาด่ามาว่ากัน เสนอแนวทางหรือให้กำลังใจกัน ดีกว่าให้เค้าจมปลักอยู่กับสิ่งไม่ดี ดีกว่ามั๊ยครับ?

1.ความตั้งใจจริงและมุ่งมั่น จะมาจากจุดหมายจะมาจากอะไรก็แล้วแต่(ของผมมะเร็งเริ่มมาเยือนแล้วถ้าไม่หยุดตอนนี้ตายทรมานแน่ๆ) จงจำไว้ว่าบุหรี่เลิกยาก มันไม่ใช่อะไรที่ทำ2-3วันหรืออาทิตย์เดียวจะสำเร็จ

2.เปลี่ยนการใช้ชีวิตตามความเคยชินซะ เพราะเวลาเราดูดบุหรี่จะมีเหตุการณ์ที่เกิดจากการทำซ้ำๆจนเป็นความเคยชิน เช่นเวลาตื่นมาต้องสูบ เวลาเข้าห้องน้ำต้องสูบ เวลาเดินไปที่นั่นที่นี่ต้องสูบ มันจะกลายเป็นความเคยชิน
ถ้าคุณไม่เปลี่ยนแปลงความเคยชินจากการใช้ชีวิตเวลาคุณหยุดสูบคุณจะมีความรู้สึกอยากสูบขึ้นมาเวลาทำกิจกรรมนั้นๆ ตามเวลาเดิมๆ ลองเปลี่ยนดู สมมติตื่นมาจากต้องควานหาบุหรี่สูบให้มันตื่นตัวเป็นอย่างแรก ก็เปลี่ยนเป็นตื่นมาแล้วรีบไปแปลงฟันเลย
แรกๆมันจะขัดๆในความรู้สึกครับ อาการอยากบุหรี่จะยังมีอยู่ แต่เชื่อเถอะน้อยกว่ากิจกรรมเดิมๆที่เคยทำอยู่แน่นอน คุณจะไม่เปลี่ยนวิถีชีวิตตามความเคยชินก็ได้ แต่คุณต้องมีใจที่แข็งโคตรๆเพื่อจะต่อสู้กับความอยากเลยหละ
ถ้าเป็ยเหตุกาณ์จำเป็นที่ต้องทำซ้ำๆทุกวันหรือบ่อยๆหลีกเลี้ยงไม่ได้ต้องใช้ตัวช่วงเช่นลูกอม หมากฝรุ่งหรืออะไรก็แล้วแต่ที่ทำให้คุณหลุดจากความเคยชินเดิมๆที่ว่าทำกิจกรรมนี้แล้วต้องหยิบบุหรี่มาจุดสูบ

3.พยายามอย่าอยู่ว่างๆ มันจะเป็นอารมณ์ที่ว่า อยู่ว่างๆไม่มีอะไรทำ สูบฆ่าเวลาซักหน่อยดีกว่า หาอะไรทำอย่าให้ว่างครับ คิดเรื่องอะไรเล็กๆน้อยๆที่มันต้องใช้ความคิดเพื่อจะดึงความคิดออกจากความอยากบุหรี่ก็ได้ครับ แต่ละคนทีวิธีต่างกันลองดูตามความชอบและความสะดวกเลย

4.พยายามอย่าไปคลุกคลีหรือเข้าไปในเหตุการณ์ที่ทำให้ได้กลิ่นหรือได้เห็นคนสูบบุหรี่(ยากหน่อย พยายามหลีกเลี่ยงให้ได้มากที่สุดละกัน)เพราะจะเกิดความอยาก ตรงนี้สำคัญใครมีเพื่อนในกิจกรรมใดๆ(โดยเฉพาะวงเหล้า อันนี้หนัก)ที่สูบบุหรี่
ขอความร่วมมือให้เวลาสูบอย่าสูบโต้งๆประเจิดประเจ้อให้คุณเห็นถนัดๆ (สูบแล้วพ่นควันทิ้งไปทางอื่นอย่าให้มาทางคุณโดยตรงเป็นต้น) มันอาจจะทำให้คุณดูเหมือนพวกกระแดะ พวกดัดจริต แต่เพื่อนกันต้องเข้าใจกันครับ ทุกคนรู้หมดแหละบุหรี่ไม่ดี โตๆกันแล้ว
เพื่อนคุณอาจจะล้อบ้างนิดๆหน่อยๆพอเป็นพิธี แต่ถ้าเพื่อนคนไหนไม่ให้ความร่วมมือไม่ว่าจะพูดจะอธิบายอะไรให้เค้าฟังแล้ว แนะนำให้ห่างๆจากเพื่อนคนนั้นก่อนครับ เลิกได้จนคุมความอยากได้แล้วค่อยเจอกันใหม่
[ถ้าไม่สนิทแนะนำให้เลิกคบกับมันเลย เพื่อนอยากจะมีสุขภาพดีถ้ามันไม่สนับสนุนก็อย่าไปคบมันเลยครับมันไม่ใช่คนที่ควรเรียกว่าเพื่อน]

5.เตรียมรับมือกับอารมณ์ที่แปรปรวณได้เลย คุณจะหงุดหงิด ฉุนเฉียวง่าย อามรณ์ประมาณกับโมโหหิวแหละครับ(ผมขอเรียกว่าอาการเสี้ยนยา) แต่มันมากกว่าที่ว่าเราต้องคุมให้มันกลับมาเป็นปกติโดยไม่ตามใจมัน
(โมโหหิวกินอะไรเข้าไปพอท้องเริ่มไม่ว่างมันก็จะปกติละแต่ เสี้ยนยาถ้าเราไปหยุดอาการมันต้องการตามใจกลับไปสูบเหมือนเดิม บอกได้เลยว่าที่ทำมาทั้งหมดศูนย์เปล่าครับ)
ช่วงนี้ของผมกินเวลาประมาณ2-3อาทิตย์ แนะนำให้มีสติให้มากกว่าปกติ หลีกเลี่ยงกิจกรรมที่เสี่ยงต่อการถกเถียง หลีกเลี่ยงเหตุการณ์ที่เสี่ยงต่อการทะเลาะการปะทะกับ เพราะคุณจะคุมอารมณ์ได้ไม่ดี
ทำให้เหตุการณ์จะยุ่งวุ่นวายและเพิ่มความเครียดให้ตัว คุณทำให้คุณต้องเพิ่มความตั้งใจในการที่จะไม่แตะบุหรี่มากเป้นหลายเท่าตัว นั่นทำให้คุณจะยับยั้งชั่งใจการความอยากที่บีบบังคับคุณได้น้อยลง
เปรียบเทียบเหมือนกับความตั้งใจคุณเป็นคานไม้ ความอยากเป็นน้ำหนักที่กดลงมาที่คาน ถ้ามันมากขึ้นๆจนมากกว่าความสามารถที่คานไม้จะรองรับได้ คานจะหักนั่นหมายถึงคุณจะเสียความตั้งใจไปได้ง่ายๆและหันไปหยิบบุหรี่มาสูบเอาได้ดื้อๆ

6.เท่าที่ลองมากับตัว หักดิบเท่านั้น เลิกบุหรี่ไม่หักดิบเลิกลำบาก มันจะอิงกับเหตุผมตามข้อที่5.ที่ผมบอก ถ้าคุณอ่อนให้มัน ความต้องใจคุณจะอ่อนตามไปด้วยคุณจะหลอกตัวเองด้วยเหตุผลต่างๆนานๆนานา เช่นว่า นิดหน่อยน่า ครึ่งตัวเองน่าไม่เป็นไรหรอก
และหลักจากคุณตามใจตัวเองไปแล้วคุณจะพบว่าคุณจะหักห้ามใจตัวเองยากขึ้นเรื่อยๆจนในที่สุด คุณจะยอมแพ้มัน

7.ตัวช่วยต่างๆ ลูมอม หมากฝรั่ง(แนะนพวกsugar freeไม่งั้นเลิกบุหรี่ได้เสร็จ ไปเสียค่าอุดฟันอีกแน่ๆ) สำหรับผมมันเป็นสิ่งที่ทำให้ดึงความคิดออกจากความอยากและความเคยชินเท่านั้น ผมจะไม่ใช่พร่ำเพรื่อ
ช่วงๆแรกผมเลือกหมากฝรั่งเพราะมันจะช่วยระบายอารมณ์ที่หงุดหงิดฉุนเฉียวไปได้ด้วยในตัวด้วยการ(เคี้ยวเน้นๆแรงๆ ถ้าเป็นลูมอมเคี้ยว2-3ที่ก็ละลายหมดละ) และผมจะกินเวลาที่เสี้ยนยาสุดๆ หรือเวลาที่ต้องทำกิจกรรมซ้ำๆเดิมๆ ที่เลี่ยงไม่ได้
จากปกติที่ต้องหยิบบุหรี่มาคาบ จุดไฟที่ปลายมวนและสูดควันเข้าปอดให้ชุ่ม ผมก็จะเอาหมากฝรั่งมาเคี้ยว(ผมเลือกรสที่มีความเย็น)แล้วสูดลมหายใจเข้าทางปากเป็นครั้งครา ให้คล้ายกับการสูบควันเข้าปอดเพื่อนหลอกความเคยชินของตัวเอง
แทนที่จะสูดควันพิษเปลี่ยนเป็นสูดอากาศเย็นๆผ่านคอแทน
ผมไม่แน่ใจว่าคุณดื่มด้วยรึเปล่า แต่ผมดื่ม ปกติผมกินเบียร์ กินไปสูบไป พอเปลี่ยนมาเลิกสูบเคี้ยวหมากฝรั่งแทน บอกตรงๆเลยครับ กินหมากฝรั่งหวานๆเจอรสเบียร์เข้าไป บอกตรงๆรสชาติหมาไม่แดกเลยครับ แต่ต้องทนครับ ไม่เคี่ยวหมากฝรั่งก็ไม่ได้ เสี้ยนยา
ช่วงหลังๆผมเปลี่ยนมาอมลูกอม เพราะไม่มีอารมณ์ฉุนเฉียวแล้ว และไม่ต้องไปคายทิ้ง อมเสร็จก็ละลายไปหมดเบยย:p

ลองดูครับ ติดที่ใจก็เลิกที่ใจครับ ใจไม่เลิกฝืนไปก็เท่านั้น

Edit : ลืมบอก ผมสูบมา6ปีกว่าๆเกือบ7ปี เกือบ2เดือนถึงเลิกได้

Hellraizer
19th November 2013, 21:21
ผมเลิกมา 10 ปีได้แล้ว ด้วยวิธีการหักดิบ ครั้งแรกๆที่ลองเลิกก็เลิกได้ประมาณ 6 เดือนถึง 2 ปีกว่าๆได้ ลองเลิกมาหลายครั้งมากๆ
ครั้งสุดท้ายที่เลิก ผมมีอาการลงแดงอยากบุหรี่แบบตัวกระตุกไปประมาณ 6 เดือนได้ หลังจากนั้นยังมีอาการอยากบุหรี่มาอีก 6 ปีได้
เป็นอะไรที่ทรมาณมาก เหมือนไม่ได้กินข้าวมาตลอด 6 ปีเลย ในช่วงเลิกบุหรี่ต้องบอกคนรอบๆข้าางให้รู้และเข้าใจเราด้วย เพราะเราจะอารมณ์เสียง่ายมาก
กำลังใจเป็นเรื่องที่สำคัญมากครับผม และเหตุที่ทำให้ผมเลิกก็เพราะว่าผมไม่อยากดูดแต่ต้องดูด เพราะร่างกายมันเรียกร้องจนผมรำคาญ
ในช่วงแรกๆที่เลิกมันทรมาณมาก แต่หลังจากผ่านช่วงนี้ไปแล้วต่างหากที่เราจะคิดถึงความสุขที่เคยได้จากมัน จนทำให้ในที่สุดเราก็กลับมาดูดมันอีก
ลองหาเงื่อนไขหรือสัญญาใจที่ทำให้เราไม่กล้ากลับไปยุ่งเกี่ยวกับมันดูครับ อันนี้ต้องลองหาดูครับ เพราะแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ..
(ของผมตอนเลิกจะหงุดหงิดมาก โมโหจนตีลูกหมาเฉาตายไปเลย ผมเลยสัญญากับตัวเองว่าถ้าเลิกไม่ได้ก็ให้ลูกหมาตัวนั้นมาเอาชีวิตผมได้เลยน่ะครับ)

ปล. ผมเริ่มดูตอนประมาณ ม.1-2 ได้ ดูดมาประมาณ 18-20 ปีได้ครับ เลิกยากชิบฯ ถ้าใครยังไม่ได้ลอง แนะนำเลยว่าอย่าลองครับ!!
ผมเคยเตือนเพื่อนว่าอย่าลองเลยเพราะมันเลิกยากมาก เพื่อนบอกว่าแค่ครั้งสองครั้งไม่ติดหรอก แล้วเป็นไงล่ะ ทุกวันนี้มันยังเลิกกันไม่ได้เลย สงสัยจะได้ตายเพราะบุหรี่กันแน่ๆ เอิ๊กๆๆ..

pranot7710
19th November 2013, 21:52
ผมพยยามมาสักระยะละคับ ค่อยๆเบาลงคับ จากวันละซอง เหลือวันละ ครึ่ง จากนัน สัก1 มวลต่อวัน คับ ผมหยุดไดแลวแต่เวลาดื่มอะตองมีสัก มวล สองมวลอะ ไม่ันอยู่ไม่ไดคับ

ausne789
19th November 2013, 21:54
ไม่มีอะไรที่เลิกไม่ได้หลอกครับ คิดถึงคนที่รักคุณ คนรอบข้างคุณ แล้วอย่าลืมคิดถึงตัวคุณเองด้วยครับ

เป็นกำลังใจให้ครับผม

SOHOT
19th November 2013, 22:10
ถ้าหักดิบใจต้องแข็งมากตัดเป็นตัด ยากมาก แนะนำบุหรี่ไฟฟ้าครับ มีหลายราคา น้ำยานิโคตินหลายยี่ห้อ หลายรสมาก ดูดไปเราก็พยายามลดนิโคตินจนเหลือศูนย์ครับ

เว็บขายบุหรี่ไฟฟ้าราคาถูก ก๊อปไปวางgoogleเอาครับ พ่อค้าให้คำปรึกษาดีไม่มีกัดครับ

zzaragonzz
19th November 2013, 22:16
สู้ๆคัฟ ผมเชื่อว่าคุณทำได้ ขนาด ขี่จักรยาน ว่ายน้าม ทำนุ้น ทำนี่ ได้เลย การตัดอะไรสักอย่างนึง ผมว่าไม่ยาก เกินกำลัง ใจ กำลังตัวเองหร่อกครับ สู้ๆ :cool:

rockohhh
19th November 2013, 22:22
ดูดนิ้วเเทน ไม่ก็ปากกา

Nemisis'
19th November 2013, 22:26
ส่วนตัวแล้ว เราเหมือนจะเลิกแต่ไม่เชิงว่าเลิก แต่คือ ดูดน้อยลง จากวันละ หลายๆตัว เป็นวันละ 1 ตัว คือลดจำนวนการดูน้อยลง

ปล. คิดว่าน่าจะเลิก บุหรี่ได้ในไม่ช้า แต่ไปติด ปู๊นแทน!! :sweat (ล้อเล่น อิอิ)

ปล2. เป็นกำลังใจให้ จขกท

เสริม : แค่ จขกท มีความคิดที่ จะเลิก ก็ถือเป็นเรื่องดีแล้ว พยายาม สูบ ให้น้อยลงไปก่อน ก็ได้ ! ไม่ก็ไปดูปู๊นแทน!! (ล้อเล่น :o)

vjs22222
20th November 2013, 19:52
ติดง่าย เลิกยากธรรมดาครับ ตอนนี้ผมเลิกมาได้ปีนึงเเล้วครับ เพราะรู้สึกเสียดายเงินครับ

วิธีที่ผมใช้ คือ หาอย่างอืนทำเเทน อย่าง เล่นเกม ดูหนัง เที่ยว ค่อยๆลดปริมาณครับ

จากตอนเเรกผมดูดวันละเป็นซองได้ :sweat (ช่วงนั้นกำลังเห่อ) เเล้วลดมาเรื่อยๆ เป็น 1/2ซอง 3ตัว 1ตัว >>>>เลิก คุณจะรู้สีกภูมิใจมากครับ

เเต่ช่วงนี้ก็มีบ้างนะครับ 5เดือน 2ตัว 555

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ

Windtalkers
20th November 2013, 19:56
ลองดูนี้นะครับ วีดีโอนี้ได้รับรางวัลพระราชทานเลยนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=d1myHsv9xaI

system_pc
20th November 2013, 20:47
คือลองทุกวิธีแล้ว มะนาว หมากฝรั่ง อื่นๆ อีกมากมาย ไม่หาย บุหรี่มันมีแต่ข้อเสีย

แต่ก็ติดไปแล้ว ขอวิธีที่ใช้ได้จริงนะครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

http://img.photobucket.com/albums/v75/neung/nals1.jpg กินถั่ว อยากดูดก็กินถั่ว****เลยยยย

แต่ถ้ายังไม่หาย เอาตัวเองมัดกับเสาไว้ แล้วเอาบุหรี่ไว้ข้างหน้าพร้อมไฟแช็ค (เอาแบบเอื้อมหยิบให้ตายก็ไม่ถึง)