PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องเรียนสายสามัญ กับ ช่างไปพร้อมกันครับ

yasintorn123
18th November 2013, 21:43
จะได้มั้ยครับ ? มีหนทางไหนบ้าง เรียนช่างแล้วก็เรียนสามัญเป้นหลักงี้อะครับ ได้มั้ย ?

hippylove
18th November 2013, 21:55
ได้อยู่นะครับ ได้ยินว่าทุกวันนี้มีการเรียนแบบ ทวีภาคี อะไรสักอย่างที่ช่วงวันเสาร์เราสามารถไปเรียนสายที่ต่างออกไปได้ อย่างสายอาชีพมาเรียนสามัญ สายมาสัญไปเรียนสายอาชีพอะไรแบบนี้
รึไม่ก็เรียนเป็นหลักสูตรระยะสั้นก็ได้ครับ มันจะมีบางวิชาที่เป็นเรียนตอนเย็นอยู่
อันนี้คือจากสายสามัญแล้วเรียน สายอาชีพเพิ่มนะครับ
แต่ถ้าจะมาจากสายอาชีพ แล้วเรียนสามัญเพิ่ม ผมว่า เรียนกศน. ตอนเย็นน่าจะโอเคนะครับ แล้วแต่จะเลือกกับสถานศึกษาจะช่วยเหลือแล้วละครับ