PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเรื่องอัพเดทจาก win8 เป็น win8.1 ครับ รบกวนเข้ามาตอบกันเยอะๆนะครับ

wsxcde
19th November 2013, 10:29
ประเด็นหลักๆ ก็ตามหัวข้อเลยครับ ตอนนี้ใช้ windows 8 แต่อยากอัพเป็น 8.1 ถ้าเกิดว่าอัพออนไลน์ คือมันจะตรวจจับได้ว่า windows ที่เราใช้ไม่ใช่ของจริง
แล้วทีนี้ คือตอน ลง windows 8 ผมใช้โปรแกรม KMSnano ในการ Active แล้วถ้าเกิดว่า อัพเป็น windows 8.1 แล้ว จะใช้ KMSnano ในการ Active
ได้เหมือน windows 8 หรือเปล่าครับ ควรทำยังไง ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

Luminatez
20th November 2013, 09:00
เอาง่าย ๆ เลยนะครับ ถ้าอยากอัพเป็น 8.1 ไปโหลดมาลงเลยดีกว่า เพราะถ้าจะอัพเดทเอง มันมีโอกาสเสี่ยงที่จะโดนตรวจจับ ส่วนตัว Active ของ 8.1 มีให้โหลดเยอะแยะเลยครับ