PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลง Windows(ไม่เป็น) ครับ Help me pls.

bboyemperor
19th November 2013, 14:15
คือจะลงวินโดวเองน่ะครับ
แต่ไม่เคยลงเองเลย ปกติยกไปที่ร้านตลอด
เห้นในบอร์ดนี้ก็มีให้โหลด เลยอยากลองทำดู

ผมสงสัยว่า
1.การลงเหมือนกับการลงโปรแกรมทั่วไปรึปล่าว รวมถึง Key หรือ แครกแบบภาวรที่อัพเดทด้วยครับ
2.เราแบลคอัพ หรือเลือกที่จะไม่ลบไดร ได้ใช้มั้ยครับ ปกติไปสั่งร้านเค้าว่าเก็บไดร D ไว้ อะไรประมาณนี้

ก็แค่นี้แหละครับ
ผมรบกวนใครมีวิธีลงสำหรับมือใหม่ง่ายๆได้มั้ยครับ
แล้วก็ผมกำลังอยากได้ Win7(64bit) ที่จะลองลงเอง
ใครมีลิ้งให้โหลดแนะนำด้วยจร้า

* ขอย้ำอีกครั้งเรื่องนี้คือเรื่องจริง ที่เกิดจากเจ้าของกระทู้เป็นมือใหม่จริงๆ ไม่ใช่คนมีประสบการณ์ลงเองใดๆทั้งสิน ^^
ขอบคุณคร๊าาาาบ

kidsylenser
19th November 2013, 14:21
เอาข้อมูลที่ต้องการเก็บไปไว้ Drive D

แนะนำง่ายสุดใช้ dvd ไปก่อนชำนาญค่อยหาวิธีลงผ่าน flash drive

1 เปิดคอมกดเข้า bios แต่ละเครื่องไม่เหมือนกัน delete / f2 ลองมองหาดู
2 เข้า bios ตั้งแค่ boot เป็น cd/dvd rom แล้วกด f10 กด yes
3 ใสแผ่นมันจะขึ้นข้อความ 1 บรรทัด กดปุ่มอะไรก็ได้
4 เข้าถึงการลง ลองหาดู Google มีภาพประกอบด้วย

ปล.ตอน format คลิกที่ drive c นะครับดูดีดี

real21th
20th November 2013, 04:09
ถ้าอยากเห็นภาพจริงๆแบบที่ระเอียดแนะนำพิมพ์ที่.....Google+พิมพ์หาคำว่า...วิธีลงวินโดว์....(ตัวที่เราต้องการ...)...+แล้วก็หาดูครับมีเยอะครับ...พร้อมคลิปวิธีลงด้วยครับ+

ปัญหาเมื่อลงเป็นแล้วเสร็จแล้วจะมีปัญหาตามมาคือไดรเวอร์ครับไม่ครบ...แนะนำก่อนลงให้เก็บไดรเวอร์เอาไว้ก่อนลง...วิธีแบอัพไดรเวอร..ก็ใน Google เหมือนเดิมครับ

ถ้าติดตรงไหรค่อยๆหาข้อมูลก่อน.....

(ถ้าถามในนี้รอคนมาตอบนะครับ...แต่ระวังบางคนที่ชอบดราม่าไม่เข้าใจเราว่าใหม่จริงๆ.....ผมโดนมาละแค่ถามนิดหน่อยเพราะหาไม่เจอก็โดนเลย...)

stampdown
21st November 2013, 06:26
ถ้ากลัวว่าจะมีปัญหาอะไรรึปล่าวให้ลองหัดลงในVmware ดูครับ

bboyemperor
21st November 2013, 14:26
ถ้าอยากเห็นภาพจริงๆแบบที่ระเอียดแนะนำพิมพ์ที่.....Google+พิมพ์หาคำว่า...วิธีลงวินโดว์....(ตัวที่เราต้องการ...)...+แล้วก็หาดูครับมีเยอะครับ...พร้อมคลิปวิธีลงด้วยครับ+

ปัญหาเมื่อลงเป็นแล้วเสร็จแล้วจะมีปัญหาตามมาคือไดรเวอร์ครับไม่ครบ...แนะนำก่อนลงให้เก็บไดรเวอร์เอาไว้ก่อนลง...วิธีแบอัพไดรเวอร..ก็ใน Google เหมือนเดิมครับ

ถ้าติดตรงไหรค่อยๆหาข้อมูลก่อน.....

(ถ้าถามในนี้รอคนมาตอบนะครับ...แต่ระวังบางคนที่ชอบดราม่าไม่เข้าใจเราว่าใหม่จริงๆ.....ผมโดนมาละแค่ถามนิดหน่อยเพราะหาไม่เจอก็โดนเลย...)

ครับๆ ขอบคุณครับ ^^ เข้าใจความรุ้สึกเลย