PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดยังกับการมีคอมแรงแต่ไม่ได้เล่นเกมที่อยากเล่น

boonza02
19th November 2013, 18:17
ตอนนั้นผมมีคอมอยู่นึงเครื่องก็ไม่ค่อยดีมากนัก ยังไม่ทำงาน พอเกมเริ่มออกมาใหม่ ตอนนั้น ผม จำได้ว้่าเล่น battlefield 2 อยู่ พอแปป battlefield 3 ออกมาเละ*****โครตน่าเล่นเลย ตอนนั้นคอมก็ไช้มานานละ เกือบเก่า เลยตัดสินใจยกเครื่องใหม่เลยบอกพี่ที่ร้านเค้าจัดให้บอกเอาคอมเล่นเกมแรงๆ พอได้มาลง battlefield 3 มันมาก ไปอิกระยะนึงเกมออกมาที่ทำให้ผมปวดใจมาก diablo 3 ออกมาหวังว่าจะโหลดไปลองเล่นซะหน่อย แต่แล้วก็ต้อง รอ crack ผมก็คงนึกว่าอะรอก็รอจนผ่านไปหลายปี จนตตอนนี้ภาคเสริมออกแล้ว มันยังไม่มี crack อิก เล่นรอไปหลายปีจนได้ xbox360 เครื่องแปลง นึงเครื่องตตอนนี้เลยได้เล่นเกมทุกเกมละไม่ต้องรอ crack เลยลงเกมที่อยากเล่นตตอนนี้เลยเล่นจบไปหลายเกมละ บางที่พบกลับมานึกอิกที่ ทำไมเกมต้องลง console กันหมด แล้ว pc จะสร้างมาเพื่อ ? แต่มองอิกมุมนึกของนักผลิตเกม diablo 3 ก็เป็นอิกเกมนึงที่น่าเอาเป็นตัวอย่าง เพื่อไม่ให้เกิดคำถามอยากเล่นแล้วค่อยซื้อ ผมว่ามันก็ดีน่ะครับ:ask :cool:

pkill1994
19th November 2013, 18:20
ก็เกมดีๆที่ลงคอนโซลเยอะ ก็เพราะมีคนโหลดเถื่อน เล่นกันอย่างคุณไงครับ

ผมไม่ได้ว่าคุณนะแต่มันเป็นอย่างที่ผมว่าไปจริงๆ

ปล.มิได้ดราม่าแท้กับเถื่อน แต่ผมพูดความจริง

ปลล.จขกท. สมัครมาโพสต์กระทู้แรก เหมือนจะล่อเป้า ใจเย็นๆนะ ชาวเน็ตทั้งหลาย :o

boonza02
19th November 2013, 18:23
ก็เกมดีๆที่ลงคอนโซลเยอะ ก็เพราะมีคนโหลดเถื่อน เล่นกันอย่างคุณไงครับ

ผมไม่ได้ว่าคุณนะแต่มันเป็นอย่างที่ผมว่าไปจริงๆ

ปล.มิได้ดราม่าแท้กับเถื่อน แต่ผมพูดความจริง

ปลล.จขกท. สมัครมาโพสต์กระทู้แรก เหมือนจะล่อเป้า ใจเย็นๆนะ ชาวเน็ตทั้งหลาย :o

ครับผมไม่เป็นไรครับ แค่มาถามดูเชยๆๆ แสดงความคิดเห็นได้ครับ ไม่ซีเรียด

GANTZ
19th November 2013, 18:25
crack ท่านหมายถึงของเถื่อนเหรอ แล้วทำไมไม่ซื้อแท้คับ
pc สร้างมาไว้ใช้ทำงานคับ อ.คุน เค้าบอกเหรอคับว่าเอาไว้เล่นเกมโดยเฉพาะ หรือเปนหลัก

zanuk9876
19th November 2013, 18:31
PC สร้างมาทำอย่างอื่นนอกจากเล่นเกมไงครับ
ส่วนที่ไม่ลง PC เพราะกลัวโหลดเถื่อนมั้งทั้งๆ ที่ Console ก็เล่นเถื่อนได้

kevinmitnick
19th November 2013, 18:33
DEMO มี 555555555555555555555555

boonza02
19th November 2013, 18:34
ขอบคุณครับสำหรับความคิดเห็น

universalpt
19th November 2013, 18:49
เห้อออออออออออออออ 5555555555555555555555 ฮาวะ

แต่ก็จริงอะเกมน่าเล่นหลายเกมลงแต่ console เสียดายจัง

basz17
19th November 2013, 18:50
ผมมีปัญหาเรื่อง HDD มากเลย อยากเล่นหลายเกมเลย

inwharn205
19th November 2013, 18:57
ผมซื้อแท้หมด ช่างแม่ ง crackอ่ะครับ ไม่รอ ไม่ชอบ - - // กำโทดๆ ขอโทดครับ กำ

manglove
19th November 2013, 18:58
pc ไม่ใช่เครื่องเกมส์ครับสามารถทำอะไรได้มากกว่า console แถมคนเขาใช้ pc หาเงินกันแยะครับส่วน console คือเครื่องเกมส์ทำงานไม่ได้ เขียนโปรแกรมไม่ได้ทำกราฟฟิกไม่ได้โอ้เทียบกันไม่ได้หรอก

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต หาข้อมูล ดูหนังอย่างว่า(อันนี้แล้วแต่คน) แล้ว console ทำได้ไหมยอมรับว่าทำได้เป็นบางอย่าเท่านั้น สรุปมันคนระแบบกัน pc เล่นเกมส์ได้ถือเป็นของแถมของ pc ครับ ในความคิดผม

ligerobb
19th November 2013, 18:59
หันมาเล่นแท้ดูสิครับ
ลองสักครั้งแล้วจะรู้ว่าเงินที่เราเสียไป
ไม่ได้แลกมาเพื่อเกมส์ แต่เพื่อผู้พัฒนา
เค้าจะได้สร้างเกมส์ที่ดีกว่านี้ให้เราได้เล่นไงครับ

ปล.พิมพ์กับมือถือตัวอักษรมันดูใหญ่มากไม่รู้ว่าดูในคอมจะใหญ่ไหม
ปล.2 คอมผมสเป็คต่ำอยู่ แต่ผมก็ซื้อแท้เล่น โดยเฉพาะ AC จัดทุกภาค พอมาภาคสี่ สเปคเกินรับไหวเล่นไม่ได้ซะแล้ว (โหลดเถื่อนมาลองแล้ว) แต่ผมก็ซื้อซะแล้วละครับ 2400 บาท deluxe edition

boonza02
19th November 2013, 19:05
หันมาเล่นแท้ดูสิครับ
ลองสักครั้งแล้วจะรู้ว่าเงินที่เราเสียไป
ไม่ได้แลกมาเพื่อเกมส์ แต่เพื่อผู้พัฒนา
เค้าจะได้สร้างเกมส์ที่ดีกว่านี้ให้เราได้เล่นไงครับ

ปล.พิมพ์กับมือถือตัวอักษรมันดูใหญ่มากไม่รู้ว่าดูในคอมจะใหญ่ไหม
ปล.2 คอมผมสเป็คต่ำอยู่ แต่ผมก็ซื้อแท้เล่น โดยเฉพาะ AC จัดทุกภาค พอมาภาคสี่ สเปคเกินรับไหวเล่นไม่ได้ซะแล้ว (โหลดเถื่อนมาลองแล้ว) แต่ผมก็ซื้อซะแล้วละครับ 2400 บาท deluxe edition

ผมก็เล่นแท้อยู่นะแต่ไม่มากครับเกมที่ซื้อ battlefield 4 พอดีเล่นมันติ 555++ ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ

nanohawk2
19th November 2013, 19:39
Console คนเล่นเถื่อนก็มี

PC คนเล่นเถื่อนก็มี

แต่ในเมื่อ Platform ที่คนซื้อแท้เยอะกว่า มันคือ Console ยังไงเป็นผม ถ้าไม่อยากขาดทุน ก็ต้องลง Console ครับ

แล้วไอที่บอกว่า PC ทำได้ทุกอย่างมันก็ถูก แต่ Console มันคือเครื่องเล่นเกม แล้วในนี้คือเว็บบอร์ดเกม จะให้ไปวัดกันว่ามันทำไมโครซอฟท์ออฟิศดีไหม ? หืม ?

ถ้าเอาแต่เล่นเกม ยังไง Console มันก็ถูกกว่า PC อยู่แล้ว

แล้วที่เหลือก็แล้วแต่คนอยากจะซื้อแค่นั้นเอง

สุดท้ายก็อย่าแปลกใจทำไม Console มีเกมฟอร์มยักให้เล่นเยอะกว่า เพราะถึงมันมีคนเล่นเถื่อน แต่มันก็ขายแท้ได้เยอะ

ส่วน PC ใช่ว่าเกมฟอร์มยักไม่เยอะ มันก็มีแต่ไม่เยอะเท่า Console ส่วนเกม INdy คนก็เล่นเยอะ แต่ทำไมชอบมาบ่นกันนักหนาล่ะว่า PC ไม่มีเกมเล่น 555+

ไม่ได้บอกว่า PC ไม่ดี แต่ทำไงได้ ในเมื่อเกมที่พวกคุณอยากเล่น มันไม่ลงกัน เพราะอะไร น่าจะรู้ (ใครไม่อยากก็แล้วแต่)

ปล. ที่ต้องคอยบอกละเอียดขนาดนี้ คือเบื่อพวกอ่านแล้วไม่คิด อ่านแล้วก็ PC ก็มีเกมให้เล่นเยอะแยะ อันนั้น รู้แล้ว พออ่านไแล้วไม่คิดก็จะมีข้อมาเถียงใหม่อีก รำคาญ

tha3778
19th November 2013, 19:39
แล้วแต่เลยจะทำไรก็ทำ เพราะคอมผมไม่แรง:p