PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่นเกม Fighting มีปัญหาทุกเกม !!

apzalute0
21st November 2013, 03:26
-------------------------------------------------------------------------------------------------

คือผมขอบอกก่อนว่า ปันหาของมันก้คือ ตัวละครเดินช้าทั้งๆที่ส่วนของ Intro ก้ไม่มีอาการแลค หรือ กระตุก ตัวละครเดินช้า เตะต่อยช้า เป็นเต่ามากๆ
ตอนแรกเลย ผมโหลด Mortal Kombat มา ก็มีอาการแบบนี้ผมคงคิดว่าอาจจะเป็นเพราะบัคที่ตัวเกมหรืออะไรซักอย่าง :sweat
ผมเลยโหลด Injustice ปรากฏว่าอาการเหมือนกันเลยครับ ผมก้ไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลยไม่รู้จะทำยังไง เซงมากกกกกก

ถ้าเป็นที่กราฟฟิคก็ไม่น่าใช่น่ะครับผมเล่น Battlefield 4 กราฟฟิค Ultra ลื่นๆเลยครับ หรือต้องปรับอะไรหรือเปล่า ?

-------------------------------------------------------------------------------------------------

Azllen
21st November 2013, 04:00
อาการมันคล้ายๆ Slow Motion รึปล่าวครับ รู้สึกผมเคยเป็นกับเกม Street Fighter IV มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

เบื้องต้นลอง ปิด v-sync ดูก่อนครับ ถ้ามีนะ

apzalute0
21st November 2013, 07:21
อาการมันคล้ายๆ Slow Motion รึปล่าวครับ รู้สึกผมเคยเป็นกับเกม Street Fighter IV มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

เบื้องต้นลอง ปิด v-sync ดูก่อนครับ ถ้ามีนะ

ใช่ครับ สโลวๆ หน่วงๆ ลองปิดvsyncแล้วครับ ก้เหมือนเดิม

page-lock
21st November 2013, 07:41
เกี่ยวกับกราฟฟิคนี่แหละ ต้องปรับให้มันลดลงครับ ผมเคยเป็น ...

apzalute0
21st November 2013, 16:32
เกี่ยวกับกราฟฟิคนี่แหละ ต้องปรับให้มันลดลงครับ ผมเคยเป็น ...

ปรับยังไงพอมีคำแนะนำบ้างไหมครับบ

skyhot004
22nd November 2013, 17:53
http://www.mediafire.com/download/5p6twj1hw4pqpr0/coalesced_30_45fps.rar/

ตัวนี้แก้mortal kombatช้าได้

ไม่บอกวิธีลงเพราะขี้เกียจ //โดนตบ

HOW TO FIX: FPS DROPS
Go to game install folder Config
Make a back up of your file
FPS-Fix
45 fps fix works perfectly
30 fps version is not recommended game plays way to fast