PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องการซื้อ Battlefield 4

universalpt
21st November 2013, 13:57
ขอปรึกษาหน่อยครับจะซื้อ Battlefield 4 แบบกล่องธรรมดาแต่เป็น Ver. ของตอน Pre-oder (ยังได้ China Rising อยู่)

หรือจะซื้อใน Origin เป็นแบบ digital deluxe ดีครับ ราคาพอๆกัน 1700

อยากทราบว่า digital deluxe มันมีประโยชน์มากกว่าแบบธรรมดาแค่ไหน??

jjjena1234
21st November 2013, 14:12
คำว่า digital deluxe มันก็ต้องมีอะไรมากกว่า Standard อยู่เเล้วละครับ ถ้าราคาเท่าๆกันเเนะนำ ซื้อ digital deluxe มาเล่นดีกว่า คุ้มกว่าเยอะ ^^

headshot deluxe
21st November 2013, 14:17
https://www.origin.com/th-th/store/buy/battlefield-4/pc-download/base-game/standard-edition-ANW.html
เข้าไปดูสิครับ มีบอกเป็นตารางชัดเจน เป็นภาษาไทย ไม่เข้าใจตรงไหนคลิก จะมีคำอธิบายขึ้นมา ไม่มีอะไรจะเคลียร์ไปกว่านี้แล้ว
ผมว่าในบรรดาเว็บขายเกมนี่ Origin มันเคลียร์สุดแล้วนะ รายละเอียดทุกอย่างบอกหมดไม่มีหมกเม็ด
ถึง server มันจะห่วยแต่คนทำเว็บนี่ถือว่าตั้งใจดีมาก น่าเสียดายที่คนซื้อส่วนใหญ่ยังมาถามตามเว็บบอร์ดอยู่ดี

universalpt
21st November 2013, 14:18
กำแต่ผมอยากได้กล่องวะ 555555555555555555

yousellgun
21st November 2013, 14:54
https://www.origin.com/th-th/store/buy/battlefield-4/pc-download/base-game/standard-edition-ANW.html
เข้าไปดูสิครับ มีบอกเป็นตารางชัดเจน เป็นภาษาไทย ไม่เข้าใจตรงไหนคลิก จะมีคำอธิบายขึ้นมา ไม่มีอะไรจะเคลียร์ไปกว่านี้แล้ว
ผมว่าในบรรดาเว็บขายเกมนี่ Origin มันเคลียร์สุดแล้วนะ รายละเอียดทุกอย่างบอกหมดไม่มีหมกเม็ด
ถึง server มันจะห่วยแต่คนทำเว็บนี่ถือว่าตั้งใจดีมาก น่าเสียดายที่คนซื้อส่วนใหญ่ยังมาถามตามเว็บบอร์ดอยู่ดี

เป็นเรื่องปกติที่เขามาขอคำปรึกษาจากเว็บบอร์ด = =

universalpt
22nd November 2013, 13:34
เป็นเรื่องปกติที่เขามาขอคำปรึกษาจากเว็บบอร์ด = =

ปล่าวหรอกผมไม่รู้ว่ามันมีตรงนั้น ถ้ารู้ผมเข้าไปอ่านละไม่มาถามหรอก 555 ขอบคุณ คุณ headshot deluxe มากครับ อ่านดูแล้วผมซื้อแบบธรรมดาก่อนแล้วค่อยซื้อพรีเมียมเอาดีกว่าเหมือนๆกัน

Edit. ตอนนี้ซื้อมาแล้วนะกำลังโหลด แต่ทำไมลงผ่านแผ่นไม่ได้ สงสัยข้อมูลในแผ่นคงเป็น Ver. เก่าแล้วมั่ง แต่ก็เอาเถอะ Origin โหลดเร็วกว่า steam อีก steam โหลดขึ้น 1.50MB นี้ก็สุดยอดละ Origin นี้กดโฆลดตอนแรกขึ้น 150MB - - แล้วก็ลดลงมาเรื่อยๆเหลือ 4.0 MBละแต่ก็เพิ่มเรื่อยๆเช่นกัน