PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยคิดหน่อยครับ

floyDea
21st November 2013, 22:27
คือเริ่มเรยนะครับ เมื่อ 4 ปีก่อนผมเคยคบผู้ ญ คนนึงแต่ตอนคบ ผมไม่ได้สนใจเค้าเท่าไหร่เค้าเรยมาบอกเลิก แต่สักพักผมเพิ่งรู้ตัว ว่าผมรักเค้ามาก ผมตามง้อยอมทำทุกอย่างเค้าก็ไม่สนใจ ผมรอเค้า มา 3ปี จนผมเจอ ผู้ ญ คนใหม่ ผมก็คบมาจนถึงทุกวันนี้ รวม 8 เดือน แล้วแฟนเก่าผมก็กลับมาคุยกับผม จนผมรู้สึกหวั่นไหว ผมอยากไปคบกับเค้า แต่ผมไม่อยากทิ้งคนปัจจุบัน ผมสัญญาไว้ว่าจะไม่ทิ่งเค้า แต่ว่าเราทะเลาะกันบ่อยมากแทบทุกวันจนผมเหนื่อย ผมท้อ ผมจะไปไหนกับเพื่อนก็ไม่ค่อยได้ ผมอยากพักใจอยุ่คนเดียว ผมเชื่อว่าผมทำดีที่สุดแล้ว แต่สิ่งที่เค้าไห้กลับมา ทำไห้ผมรู้สึกไม่มีค่าที่ผมทำไป แต่ว่าเวลาเราไม่ทะเลาะกัน เรารักกันดีมากหวานยดย้อย ตอนเช้าเค้าก็มรับผม ไป รรทุกวัน ตอนเย็นก็กลับด้วย ไปไหนด้วยกันตลอดเวลาผมก็รุ้ว่าเค้ารักผมมากแต่เวลาทะเลาะกันเค้าไม่ง้อผมเรย ต่อไห้ผมเป็นฝ่ายถูกสุดท้ายผมก็ต้องง้อเค้าซึ่งผมไม่ชอบ ทั้งที่ผมถูกทำไมผมต้องง้อ แต่ผมก็อยาไห้กลับมาคุยดีๆ ไม่อยากทะเลาะกัน ผมร้องไห้ทุกครั้ง เวลาทะเลาะกัน แล้วถ้าสักวันผมทนไม่ไหวบอกเลิกเคา้ไปผมจะผิดมั้ย ผมรู้ว่าทุกๆวัน ผมมีแต่เค้า ทุกๆอย่างทำร่วมกับเค้าถ้าเค้าหายไปผมจะทำยังไง แต่ใจผมกับหวั่นไหวกับแฟนเก่า
ผมต้องทำยังไงดี

ปล.ขอบคุณที่อ่านจนจบ อยากระบายด้วย

GANTZ
21st November 2013, 22:41
เลือกหัยขาดลังเลเด่วจะไม่เหลือคัย......เหมือนผม

retroriankidskids
22nd November 2013, 23:53
ผมไม่รู้จะตอบยังไง ตอนนี้ผมอกหัก ดังเป๊าะเลย T^T

Pop_PeR
26th November 2013, 23:17
คือเริ่มเรยนะครับ เมื่อ 4 ปีก่อนผมเคยคบผู้ ญ คนนึงแต่ตอนคบ ผมไม่ได้สนใจเค้าเท่าไหร่เค้าเรยมาบอกเลิก แต่สักพักผมเพิ่งรู้ตัว ว่าผมรักเค้ามาก ผมตามง้อยอมทำทุกอย่างเค้าก็ไม่สนใจ ผมรอเค้า มา 3ปี จนผมเจอ ผู้ ญ คนใหม่ ผมก็คบมาจนถึงทุกวันนี้ รวม 8 เดือน แล้วแฟนเก่าผมก็กลับมาคุยกับผม จนผมรู้สึกหวั่นไหว ผมอยากไปคบกับเค้า แต่ผมไม่อยากทิ้งคนปัจจุบัน ผมสัญญาไว้ว่าจะไม่ทิ่งเค้า แต่ว่าเราทะเลาะกันบ่อยมากแทบทุกวันจนผมเหนื่อย ผมท้อ ผมจะไปไหนกับเพื่อนก็ไม่ค่อยได้ ผมอยากพักใจอยุ่คนเดียว ผมเชื่อว่าผมทำดีที่สุดแล้ว แต่สิ่งที่เค้าไห้กลับมา ทำไห้ผมรู้สึกไม่มีค่าที่ผมทำไป แต่ว่าเวลาเราไม่ทะเลาะกัน เรารักกันดีมากหวานยดย้อย ตอนเช้าเค้าก็มรับผม ไป รรทุกวัน ตอนเย็นก็กลับด้วย ไปไหนด้วยกันตลอดเวลาผมก็รุ้ว่าเค้ารักผมมากแต่เวลาทะเลาะกันเค้าไม่ง้อผมเรย ต่อไห้ผมเป็นฝ่ายถูกสุดท้ายผมก็ต้องง้อเค้าซึ่งผมไม่ชอบ ทั้งที่ผมถูกทำไมผมต้องง้อ แต่ผมก็อยาไห้กลับมาคุยดีๆ ไม่อยากทะเลาะกัน ผมร้องไห้ทุกครั้ง เวลาทะเลาะกัน แล้วถ้าสักวันผมทนไม่ไหวบอกเลิกเคา้ไปผมจะผิดมั้ย ผมรู้ว่าทุกๆวัน ผมมีแต่เค้า ทุกๆอย่างทำร่วมกับเค้าถ้าเค้าหายไปผมจะทำยังไง แต่ใจผมกับหวั่นไหวกับแฟนเก่า
ผมต้องทำยังไงดี

ปล.ขอบคุณที่อ่านจนจบ อยากระบายด้วย

บอกคำเดียวว่า ชีวิตเราคล้ายกัน อย่างกับ เเพะ เเละเเกะ
เวลา เเฟนผมอารมณ์ดี เราก็เออ รู้สึกดี เเต่เวลา งอเเง เราก็รู้สึกเเย่ทั้งๆที่เรายังไม่ได้หาเรื่องอะไรเลย เเละจะคิดเเบบคุณนี่ล่ะว่า
นี้ เราจะทนได้อีกนานซักเเค่ไหนกัน อะไรที่เราถูก เเต่เราต้องมาเป็นคนผิด เราก็ยอมไป อะไรไป ยังไม่อยากจะคิดตอนอยู่ไกลกันจะเป็นยังไง

ถ้าผมเป็นคุณ เเละคุณก็เป็นผม ผมจะคุยก่อนว่า ถ้าเป็นอย่างนี้อีก ไม่ไหวนะ หรือ ประมาณว่า ถ้ายังไม่เปลี่ยนนิสัยอย่างนี้ อยู่ด้วยกันไม่ได้
ให้คำชี้นำได้เเค่นี้ล่ ะฮ่า ๆ+ <คุณก็มีตัวเลือกนิ จะไป คิดมากทำไม >

nungei
4th December 2013, 13:18
"ไปไหนด้วยกันตลอดเวลาผมก็รุ้ว่าเค้ารักผมมากแต่เวลาทะเลาะกันเค้าไม่ง้อผมเรย ต่อไห้ผมเป็นฝ่ายถูกสุดท้ายผมก็ต้องง้อเค้าซึ่งผมไม่ชอบ ทั้งที่ผมถูกทำไมผมต้องง้อ แต่ผมก็อยาไห้กลับมาคุยดีๆ ไม่อยากทะเลาะกัน ผมร้องไห้ทุกครั้ง เวลาทะเลาะกัน แล้วถ้าสักวันผมทนไม่ไหวบอกเลิกเคา้ไปผมจะผิดมั้ย ผมรู้ว่าทุกๆวัน ผมมีแต่เค้า ทุกๆอย่างทำร่วมกับเค้าถ้าเค้าหายไปผมจะทำยังไง"

ท่อนนี้คล้ายๆผมเลย(แต่ผมเลิกไปแล้วเพราะเค้ามีคนใหม่ด้วยแหละ+หลายๆอย่าง)

ถามใจตัวเองครับ...อดีตก็คืออดีต...รักษาปัจจุบันไว้ดีที่สุดแล้วครับ ^_^