PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เจอแบบนี้เราก็งง เมื่อคืนนี้เลย

aminookey
22nd November 2013, 07:38
มีคนมาจีบแฟนเราในเฟส จีบไปจีบมามันเลยรู้ว่าแฟนเรามีเจ้าของแล้ว แล้วมันก็โพสหน้าวอ เหมือนจะหาเรื่องเราจะดักเก็บเราประมาณนี้
ไอ้เราก็ไม่ได้กลัวเกรียนอยู่แล้วเลยโพสหน้าเฟสตัวเองไปว่า ถ้าหมั่งไส้ตูมาตีตูเลย ตูไม่มีเพื่อนช่วย ตูอยู่คนเดียว
พอเราโพสได้วันนึง เพื่อนเรามันดันกลับมาพอดี มันบอกว่าที่ตูกลับมาเพราะมีคนจะตีเอ็ง แล้วใครว่ะมันจะตีเอ็ง ผมก็เลยเอาใบนำจับให้ดู(หน้าคนหาเรื่องพร้อมกับสถานะเฟสที่มันโพส)
พอวันต่อมาไอ้เราก็ทำตัวก็ปกตินะ แต่พอตอนค่ำว่าจะออกไปเซเว่น เพื่อนผมโทรบอก มารอตูหน้าปากซอยเดะ เดี๋ยวเอาของมาเซอร์ไพร้ เราเลยออกไปหน้าปากซอย ปรากฏว่าไอ้เพื่อนตัวดีเรากับเด็กๆอีก สี่คน ไปลากตัวคนที่โพสว่าจะพาคนมารุมเราจะดักตีหัวเรามากราบเท้าเราซะงั้น ไอ้เราก็บอกเพื่อนเราไปว่า เอ็งกับตูไม่ใช่นักเลงนะเว่ย เป็นผู้ใหญ่มีงานทำแล้วทำไมไปรังแกเด็ก ไอ้เพื่อนตัวดีเราก็บอกว่า เดี๋ยวมันดักตีหัวเอ็งทำไงว่ะ เพื่อนเจ็บตูเจ็บนะเว่ย เราก็เลยเถียงมันไปว่า มันแค่เด็กนะ แล้วตูเป็นครูนะ ทำแบบนี้ได้ไง พามันไปโรงบาลเลย หลังจากคุยกันเสร็จแค่นั้นแหละครับ พาไปโรงบาลเลย ก็ยังดีที่ไม่เป็นอะไรมาก ผมก็เลยสอนเด็กคนนั้นไปนิดๆหน่อยว่า จะทำอะไรเอ็งอย่าเอาอารมณ์เป็นตัวตั้งดิ ผู้หญิงบ้านไหนเขาพาจีบผ่านเฟส แล้วอีกอย่างเอ็งถึงเอ็งจะแย่งแฟนตูได้ แต่เอ็งมีปัญญาเลี้ยงแฟนตูหรอ ต้นเดือนชาบูชิ กลางเดือนเคเอฟซี ปลายเดือนกินร้านอย่างหรู ไหนจะของขวัญวันครบรอบอีก ไหนจะส่งค่าหออีก(แฟนผมเรียนครุปีสามน่ะ)
ก็เรื่องเล่าเล็กๆน้อยๆบวกงงๆกันไป(หรืองงแค่ผมคนเดียว) โดนคนอื่นหาเรื่องแล้วยังต้องพาไปหาหมออีกน้อ ชีวิตครูน้อย

aminookey
22nd November 2013, 07:47
ที่มาโพสตอนนี้เราไม่ได้มาโรงเรียนสายนะ แต่เขาไปทัศนศึกษาดูงานกันหมด เหลือแต่เราเข้าเวร

hengrw207
22nd November 2013, 08:19
คุณเป็นผู้ใหญ่ทีดีมาก ฮ่าๆ

matsushiro
22nd November 2013, 08:28
ถ้าผู้ใหญ๋และหลายๆคนในสังคมคิดได้แบบพี่แล้ว ผมว่าสังคมบ้านเราจะน่าอยู่ขึ้นเยอะเลยครับ

warrunyou1
22nd November 2013, 08:36
ฮาาาๆๆ เพื่อนพี่โหดมากครับ :punish ว่าแต่ทำงานครูทั้งคู่เลยเหรอครับ

CanDiiZ
22nd November 2013, 08:38
ลองมองย้อนไปตอนเรียนดู ตอนนั้นก็ซ่าไม่น้อยนะ

เด็กมันกำลังโต ฮอร์โมนพุ่งพล่าน บางทีทำอะไรไม่ค่อยได้คิดหรอก

มารู้สึกตัวอีกทีก็โตมาแล้ว เรื่องบางเรื่องนึกย้อนไป นี่ตูทำลงไปได้ยังไง - -a

ถ้าทุกคนโต (ทางความคิด) กันหมด บ้านเมืองคงไม่วุ่นวายเหมือนทุกวันนี้

จขกท ทำถูกแล้วครับ เป็นผมผมก็จะอยู่เฉยๆเหมือนกัน ตราบใดที่มันยังไม่มาคุกคามความเป็นส่วนตัว ถ้ามันเลยเถิดค่อยว่ากัน

Capathia
22nd November 2013, 09:23
เกรียนผ่านเน็ต คิดว่าเขาตามตัวไม่เจออะดิ โดนซะ
เมื่อก่อนก็เคยเกรียนคนอื่น เดี๋ยวนี้เลิกแล้ว มีงานมีการทำก็เลยคิดได้

_SaBasTaiN_
22nd November 2013, 10:00
เกรียนเจอ งี้มีเหวออะผมว่า ว่าเเต่เพื่อน นายโหดมาก

Mcarmy
22nd November 2013, 10:28
ต้นเดือนชาบูชิ กลางเดือนเคเอฟซี ปลายเดือนกินร้านอย่างหรู ไหนจะของขวัญวันครบรอบอีก ไหนจะส่งค่าหออีก

ประโยคนี้แหละที่ทำให้ทุกอย่างกระจ่างชัด :rofl

golfbox
22nd November 2013, 10:40
เพื่อนที่ ดี :cool:

siraphop43
22nd November 2013, 10:50
เคย ซ้อน3 กับเพื่อน ขี่ผ่าน เด็ก วัยรุ่น กลุ่มนึง ม.4-ม.6 ประมาณ 20 กว่าคน ผู้ หญิง 4-5 คน แล้ว 1 ใน นั้น ตะโกน ของลับออกมา เพื่อนผมคนขับ เลี้ยวกลับไป จอดรถ แล้วเดินลงไปถามว่า เมื่อกี้ หมาตัวไหนเห่า ไม่มีใครตอบ เงียบทั้งกลุ่ม ในใจตอนนั้นคิดว่า เอาแล้วไง ห่า*** ไม่ถามกรูสักคำ แต่ก็ไม่ได้มีเรื่อง เกือบไป คิดว่าโดนเด็กรุมซะแล้ว

tff007
22nd November 2013, 11:23
ประโยคนี้แหละที่ทำให้ทุกอย่างกระจ่างชัด :rofl

ทำไมหรอ

ปล.แต่ฮามากนะไอประโยคนั้น 5555

yoshi3416
22nd November 2013, 11:26
เพื่อนคุณนี่สุดยอด รักคุณมากจริงๆ "ต้นเดือนชาบูชิ กลางเดือนเคเอฟซี ปลายเดือนกินร้านอย่างหรู" โอ้วแม่จ้าว!!! 555+:rofl

aminookey
22nd November 2013, 14:37
ฮาาาๆๆ เพื่อนพี่โหดมากครับ :punish ว่าแต่ทำงานครูทั้งคู่เลยเหรอครับ
ผมครูครับ แต่เพื่อนผมทหาร

aminookey
22nd November 2013, 14:39
ลองมองย้อนไปตอนเรียนดู ตอนนั้นก็ซ่าไม่น้อยนะ

เด็กมันกำลังโต ฮอร์โมนพุ่งพล่าน บางทีทำอะไรไม่ค่อยได้คิดหรอก

มารู้สึกตัวอีกทีก็โตมาแล้ว เรื่องบางเรื่องนึกย้อนไป นี่ตูทำลงไปได้ยังไง - -a

ถ้าทุกคนโต (ทางความคิด) กันหมด บ้านเมืองคงไม่วุ่นวายเหมือนทุกวันนี้

จขกท ทำถูกแล้วครับ เป็นผมผมก็จะอยู่เฉยๆเหมือนกัน ตราบใดที่มันยังไม่มาคุกคามความเป็นส่วนตัว ถ้ามันเลยเถิดค่อยว่ากัน

ตามนี้เลย ถ้าเราไม่ได้เป็นครูเราไม่รู้หรอก ลูกศิษขาดคนเดียวคิดตามมันอีก

aminookey
22nd November 2013, 14:43
ตอนเราไม่มีเงินเดือนแทบจะกัดก้อนเกลือกิน แม่นางยังไม่ทิ้งเราไปเลย ไหนๆก็มีเงินเดือน จัดหนักๆไปเลยครับ

aminookey
22nd November 2013, 14:46
ถ้าผู้ใหญ๋และหลายๆคนในสังคมคิดได้แบบพี่แล้ว ผมว่าสังคมบ้านเราจะน่าอยู่ขึ้นเยอะเลยครับ
ไอ้เราก็ไม่ได้เป็นคนดีมาตลอดหรอกครับ แต่อาชีพมันค้ำคอ นักเรียนมันดูผมตลอดทั้งในโรงเรียนนอกโรงเรียน

aminookey
22nd November 2013, 14:47
เกรียนผ่านเน็ต คิดว่าเขาตามตัวไม่เจออะดิ โดนซะ
เมื่อก่อนก็เคยเกรียนคนอื่น เดี๋ยวนี้เลิกแล้ว มีงานมีการทำก็เลยคิดได้
เพราะฉนั้นเราต้องเข้าใจเขาให้มาก

aminookey
22nd November 2013, 14:51
เกรียนเจอ งี้มีเหวออะผมว่า ว่าเเต่เพื่อน นายโหดมาก
เราด่ามันจนมันรู้สึกผิดน่ะ จนมันยอมขอโทษไอ้เด็กนั่น ตามจริงถ้าจะแก้ปัญหานะ คุยกันดีกว่า จะว่าเราตุ๊ดก็ยอม